Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Comscience2k View Post
    12cm ใส่ได้ 3 ตัวครับ ถ้าเป็น 14cm ใส่ข้างล่าง ปกติ 1 ข้างบนตรง CD-Rom 1 ครับ

ไม่ชัดเจนเลย่ทาน งงที่ช่องข้างล่างใส่ 12 CM 2 ตัวได้ไง ถ้าท่านมีภาพตอนเปิดฝาหน้า โชว์ให้ดูหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by santazen View Post
      ไม่ชัดเจนเลย่ทาน งงที่ช่องข้างล่างใส่ 12 CM 2 ตัวได้ไง ถ้าท่านมีภาพตอนเปิดฝาหน้า โชว์ให้ดูหน่อยนะครับ
      ถอดขายึดถาดใส่ Harddisk ออกก่อนครับ ถอดออกเฉพาะด้านที่อยู่ติดกับพัดลม มีน๊อตอยู่ 3 ตัว ด้านล่าง 2 ตัว ด้วนหลัง 1 ตัวครับ
      เสร็จแล้วจัดการเอาพัดลมใส่ รัดสายให้เรียบร้อย แล้วค่อยนำขายึดถาดใส่ Harddisk ใส่คืนครับ
      เครดิตท่าน KOL25 ครับ สอนผมมาอีกที

Comment

• สงสัยได้เพิ่ม 2ตอนอีกใบ ข้างล่างแทนละแบบนี้
        อาจจะเอาเป็นแบบหนาไปเลย

ขอบคุณครับ

Comment

• ย้ายแล้วน่ะ

Comment

• ^^ง่าหนีกันซะแล้ว

Comment

• Originally posted by Comscience2k View Post
              ถอดขายึดถาดใส่ Harddisk ออกก่อนครับ ถอดออกเฉพาะด้านที่อยู่ติดกับพัดลม มีน๊อตอยู่ 3 ตัว ด้านล่าง 2 ตัว ด้วนหลัง 1 ตัวครับ
              เสร็จแล้วจัดการเอาพัดลมใส่ รัดสายให้เรียบร้อย แล้วค่อยนำขายึดถาดใส่ Harddisk ใส่คืนครับ
              เครดิตท่าน KOL25 ครับ สอนผมมาอีกที

อย่างโหด ขอบคุณมากครับ

Comment

• วิธีใส่พัดลมด้านบนให้อยู่ในแนวเดียวกันกับด้านล่างครับ

1.ใส่เคเบิ้ลไทร์เข้าไปช่องล่างสุดตามรูปเลยครับ

2.ดึงเข้ามาด้านในดังรูป

3.ใส่เคเบิ้ลไทร์เข้ารูด้านหลังพัดลม

4.ใส่เคเบิ้ลไทร์กลับไปช่องเดิมที่ใส่เช้ามา

5.ใส่เคเบิ้ลไทร์ในช่องล็อคเพื่อเตรียมรัด

6.ด้านบนทำเหมือนกัน ค่อมช่องขึ้นไป 1 ช่อง

7.ทำเหมือนอันแรกจะได้ออกมาแบบนี้ แล้วทำอีกฝั่งเช่นเดียวกันครับ

8.ดึงสายให้ตึงข้างละเท่า ๆ กันเพื่อความสวยงาม ด้านบนจเหลือให้เราใส่ CD-Rom ได้ 1 ช่องครับ

9.เสร็จแล้วตัดสาย เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ

Up Date นิดนึงครับ V3

ต่อด้วย V4
                Last edited by Comscience2k; 20 Sep 2012, 10:32:39.

Comment

• ถามคนที่ใช้ 690 II advanced usb3.0 หน่อยครับ ถ้าใช้บอร์ด M4E สาย usb 3.0 จากเคส จะเสียบเข้าตรงไหนของบอร์ดครับ

Comment

• Originally posted by cocoboyz View Post
                    ถามคนที่ใช้ 690 II advanced usb3.0 หน่อยครับ ถ้าใช้บอร์ด M4E สาย usb 3.0 จากเคส จะเสียบเข้าตรงไหนของบอร์ดครับ
                    ต้องมีสายแปลงเสียบลงบอร์ดครับ หน้าตาประมาณนี้

แต่ผมก็ไม่ได้เสียบครับ เสียบใช้แค่ 2.0

Comment

• Originally posted by EvilMOnstR View Post
                      ต้องมีสายแปลงเสียบลงบอร์ดครับ หน้าตาประมาณนี้

แต่ผมก็ไม่ได้เสียบครับ เสียบใช้แค่ 2.0
                      โอ้ว ขอบคุณมากครับ ต้องไปหามาหน่อยแล้ว อาทิตย์นี้ไปเดินเล่นพันทิพย์ดีกว่า

Comment

• ประกอบเสร็จแล้ว

แต่...! พลาดตอนเปิดเครื่องน้ำกะฉอกไปโดนการ์ดจอ
                        มีควันขึ้น เครื่องดับ......

ตอนนี้เปิดใหม่ bios ร้อง ยาว 1ที สั้น 2ที
                        การ์ดคงไปละ

295 หมดประกันจะหาคนซ่อมได้มั้ยเนี่ย T T

Comment

• ^^กรรมแท้ ไม่ได้ปิดฝาถังพักเหรอครับ

Comment

• Originally posted by PeaceB View Post
                            ประกอบเสร็จแล้ว

แต่...! พลาดตอนเปิดเครื่องน้ำกะฉอกไปโดนการ์ดจอ
                            มีควันขึ้น เครื่องดับ......

ตอนนี้เปิดใหม่ bios ร้อง ยาว 1ที สั้น 2ที
                            การ์ดคงไปละ

295 หมดประกันจะหาคนซ่อมได้มั้ยเนี่ย T T
                            เข้าไปในนี้เลยครับ เห็นรับซ่อมอยู่ >>>>> กดเลยจร้า กดเบาๆนะ

Comment

• สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ CM 690 II Advanced (USB 3.0)
                              2012-07-11 23.01m.jpg
                              2012-07-11 22.58m.jpg

ปล. ชอบสินค้า cooler master ทุกผลิตภัณฑ์ *-*

Comment

• update: evga480&koolance
                                Attached Files
                                Last edited by mr.pao; 14 Jul 2012, 14:31:24.

Comment

Working...
                                X