Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by keadoo View Post
    ผมรับต่อเค้ามาครับผม ผมอัดไฟVGAไม่เป็นครับไม่รู้ว่าต้องเพิ่มแค่ไหนถึงจะไม่อันตราย เลยไม่ได้ยุ่งกับการจ่ายไฟVGAครับ ทำได้แค่ลากเพิ่มนิดหน่อยแต่ไม่โหดนะครับ ใช้ได้อยู่สิบกว่าวันครับ ช่วงที่ใช้อยู่มันก็แปลกๆมีอาการสะอึกๆ แต่สุดท้ายผมแค่จะทำการOC CPUครับ เลยRESTARTเครื่องเพื่อที่จะเข้าไบออส พอมันดับปุ๊บ ก็มีแต่ความมืดของจอครับ ทั้งๆที่เครื่องก็ทำงานอยู่ การ์ดไม่ทำงานและไม่มีความร้อนครับ ซึ่งปกติเจ้าMSI9800gx2มันร้อนเอาเรื่องเลยละครับ ที่MBก็แสดงเลข 2A เลยถอดการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นอีก2เครื่อง ผลก็มืดและนิ่งเหมือนเดิมก็เลยส่งเคลมครับ เพิ่งรู้หลังจากส่งเคลมครับว่าของมีปัญหากระท่อนกระแท่นมาตั้งแต่เจ้าของเดิมก่อนแล้วครับ เห็นว่าเค้าใช้PSUบ้านๆจ่ายไฟไม่ค่อยพอ แต่ผมก็ใช้TAGAN800กับการ์ดใบเดียวก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ ที่สำคัญคือมันไม่ใช่ประกันศูนย์ในเมืองไทยครับ เป็นของที่ทางร้าน y.c.หิ้วจากไต้หวันมา ทางร้านเลยต้องรอส่งเคลมกับโรงงานMSIที่ไต้หวันครับ จะออกหัวออกก้อยยังไงผมก็ยังไม่รู้เลยครับ รู้แต่ว่ารอนาน และถ้าจะเปลี่ยนUPของๆทางหน้าร้านเองซึ่งเป็นประกันของDCOM จะต้องเพิ่มส่วนต่างเยอะพอควร ตั่วอย่างเช่นVGAผม9800GX2จะเปลี่ยนเป็นN460GTX Cyclone 1GD5/OCจะต้องเพิ่มเงิน2500ผมก็ไม่รู้ว่าสมน้ำสมเนื้อแค่ไหนเมื่อเปรียบเทียบความแรงกับราคาอะครับ เลยเลือกที่จะรอทางร้านส่งเคลมทางไต้หวันซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าจะได้เป็นตัวไหนและเมื่อไหร่ครับ
    เพราะส่วนตัวยังไม่เคยใช้อุปกรณ์คอมจนพังและต้องส่งเคลมเลยสักชิ้นเดียวครับ เลยไม่ค่อยมีประสบการณ์การเคลมของเลยครับผม...
    ปล.ท่านประธานถามนิดเดียวผมตอบซะยาวเลยครับ คิดว่าเป็นการปรึกษา+ระบายด้วยก็แล้วกันนะครับ....555+.......T^T
    9800GX2 มันมีปัญหาเรื่องความร้อนสะสมเพราะการระบายความร้อนมันไม่ดีครับ อันนี้เจอมากับตัว พยายามหาบล็อกน้ำมาใส่ก็แพงเหลือเกิน พอมาเจอบล็อกราคาดีการ์ดก็ดันลาโลกไปซะงั้น ถ้าอยากใช้ต่อแนะนำให้หาบล็อกน้ำมารอดีกว่าครับไม่อย่างนั้นใช้ไปสักพักมันก็จะเป็นอีกเพราะตัวที่เคลมกลับมาก็น่าเป็นตัวที่เวียนซ่อม หรือถ้าสามารถเคลมได้เป็น GTX470 ก็ให้รีบเลยครับ อันนี้แค่แนะนำครับ ส่วนตัวแล้วชอบ 9800GX2 มากเพราะซิ้งค์มันดุดันดี

Comment

• กำแล้ว สายถักไม่พอต้องรออีก 15 วัน เฮ้อ ใครมีสายของ MDPC สีแดงกับดำ ไว้ในครอบครองเอามาปล่อยหน่อยจร้า

Comment

• Originally posted by areano13 View Post
        9800GX2 มันมีปัญหาเรื่องความร้อนสะสมเพราะการระบายความร้อนมันไม่ดีครับ อันนี้เจอมากับตัว พยายามหาบล็อกน้ำมาใส่ก็แพงเหลือเกิน พอมาเจอบล็อกราคาดีการ์ดก็ดันลาโลกไปซะงั้น ถ้าอยากใช้ต่อแนะนำให้หาบล็อกน้ำมารอดีกว่าครับไม่อย่างนั้นใช้ไปสักพักมันก็จะเป็นอีกเพราะตัวที่เคลมกลับมาก็น่าเป็นตัวที่เวียนซ่อม หรือถ้าสามารถเคลมได้เป็น GTX470 ก็ให้รีบเลยครับ อันนี้แค่แนะนำครับ ส่วนตัวแล้วชอบ 9800GX2 มากเพราะซิ้งค์มันดุดันดี
        ใช่แล้วครับผม ผมก็ชอบตรงรูปโฉมที่ดูโหดๆและดุดันของการ์ดมากๆครับ(แล้วก็คิดว่าราคาบล็อคน้ำที่เป็นเนื้อคู่ของมันก็น่าจะโหดตามด้วยครับ..555+)
        ยังไงผมก็ต้องรอดูก่อนน่ะครับ เพราะทางร้านบอกว่าจะส่งไปเคลมที่ศูนย์MSIที่ไต้หวันนู่นอะครับ จะส่งของเป็นตัวไหนมาให้ก็ยังไม่รู้ครับ
        ทางร้านเค้าบอกผมมาอย่างงี้อะครับ ไม่รูว่าผมโดนอำรึเปล่า...555 ต้องรอดูกันตอนจบแล้วผมจะมารายงานผลนะครับ
        (แต่ถ้าทางศูนย์ยังส่งVGAตัวเดิมหรือตัวที่หน่อมแน้มกว่าตัวเก่าข้ามน้ำข้ามทะเลมาอีก มันก็คงจะยังไงๆอยู่นะครับผมว่า...)

Comment

• ...ช่วงนี้ค่อยยังชั่วแล้วครับ..ฮือ ฮือ...

ย่องมาดึก ๆ (พรุ่งนี้ประกาศผมผู้โชคดีได้เสื้อฟรีครับ)...กับแวะมาขู่ท่านประธาน ด้วย 4 ตอน!!!

Comment

• ^
            |
            |
            |

งามซะไม่มีน่ะ สี่ตอนเน๊ยยยยย

ลืม ปล. หายไวไวเจ้าาาา
            Last edited by flatron; 20 Oct 2010, 01:58:32.

Comment

• โห.....ท่านDiff 4 ตอนงามหลายๆเลยครับผม.... (เคสท่านDiffน้ำหนักต้องมากกว่าเคสผมแหงมๆ อิอิอิ ประกอบเสร็จก่อนเต๊อะ555หนักมากกกกๆๆ )

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                ...ช่วงนี้ค่อยยังชั่วแล้วครับ..ฮือ ฮือ...

ย่องมาดึก ๆ (พรุ่งนี้ประกาศผมผู้โชคดีได้เสื้อฟรีครับ)...กับแวะมาขู่ท่านประธาน ด้วย 4 ตอน!!!

เอาพัดลมมาเลย หาซื้อไม่มีแล้วเนี่ย ฮือๆๆๆ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                  แวะมาขู่ท่านประธาน ด้วย 4 ตอน!!!
                  สวยอมตะจริง ๆ เคสตัวนี้ จะรีบไปไหนนั่น สายไฟยังเก็บไม่หมดเลย เดี๋ยวต้องขนของหนีน้ำก่อนดีกว่า ไม่งั้นชุดน้ำอาจจมน้ำก่อนเดินเครื่องก็เป็นได้ ครับ
                  กลัวแล้ว ๆ อย่าขู่ สวย ๆ ครับ

Comment

• อยากได้พัดลมท่านดริฟ

จะเบื่อเมื่อไรหน้อ

T^T

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                      กำแล้ว สายถักไม่พอต้องรออีก 15 วัน เฮ้อ ใครมีสายของ MDPC สีแดงกับดำ ไว้ในครอบครองเอามาปล่อยหน่อยจร้า
                      อยากได้ สีแดง ด้วย อิอิ

Comment

• วันนี้ประกาศผมผู้โชคดี ได้รับเสื้อยืด ตอน 4 ทุ่มครับ
                        (ปิดรับคำตอบ 21.30 น.ครับ เผื่อเอาไว้จับฉลาก เพราะมีคนตอบถูกหลายคนครับ)

เล่น ๆ ขำ ๆ ครับ ส่วนพัดลม รอบต่ำยังเหลือ เขียว UV แพค 4 ยังไม่ได้แกะครับ
                        ท่านใดสนใจหลังไมค์ได้ครับ ....ช้าปุ๊บเอาไปประกบ เป็น 8 ตัวซะ...555

...

Comment

• showtime by kaolat

Comment

• เพื่อนเรามันแซว อย่างกะท่อส่ง ก๊าซ...เข้าใจพูด อิอิ

Comment

• Originally posted by kaolat View Post
                              เพื่อนเรามันแซว อย่างกะท่อส่ง ก๊าซ...เข้าใจพูด อิอิ
                              เฉพาะฟิตติ้งอย่างเดียวเท่าไรครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                                เฉพาะฟิตติ้งอย่างเดียวเท่าไรครับ
                                ไม่ได้จำอ่ะท่าน ประธาน ว่าแต่สายถักเส้นต่อเส้น sata ของท่าน อยากได้มากๆเลย รับทำเปล่าครับ อิอิ อยากล่ายย...

Comment

Working...
                                X