Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
    ของผมมีแต่ ผบทบ. ไม่ให้เปิดเสียง(รำคาญ) ผมไม่กลัวหลอก แต่ไม่อยากมีปัญหาเลยไปซื้อหูฟังมาใส่ 555+
    เช่นกันครับ...
    ต้องแอบไปถอย SteelSeries Siberia v2 มาเปิดเล่นไปตอนทำงาน+เล่นเกมส์ตอนกลางคืนครับ

ประมาณเกือบปลาย ๆ เดือนเดี๋ยวผมมีปล่อยพวกพัดลม+Sink CPU+เคสเก่า+สายยาง+สายต่าง ๆ
    เมาส์+คีย์บอร์ด+ขาตั้งลำโพงคู่หน้า (ทั้ง 4 เสา/2เสา)...เหล็ก+สายสัญญาณ
    Printer CX7300+R230 .....เพียบ มีลำโพงคู่หน้าด้วย..ทุกอย่างใช้งานได้ปกติครับ

ประเภทกรุแตกของจริงครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ชาว Silver stone มาแบ่งบันกันได้ครับ

เพราะต้องย้ายเรือนหอใหม่ ไม่อยากเอาของเข้าไปรก น่ะครับ (ยังไงจะมาอัพเดทให้ครับ)
    ใครอยู่ใกล้สุทธิสาร/ห้วยขวาง แวะมายกไปได้ครับ...จริง ๆ (ไม่ได้อำครับ) บริจาคแล้วแต่
    จิตศรัทธาครับ
    ว่าจะ List รายชื่อเหมือนกัน

วันนี้ขอตัวทานยานอนก่อน...ไม่ค่อยจะบายครับ (น้ำมูกย้อยเลย)

Comment

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
      ของผมมีแต่ ผบทบ. ไม่ให้เปิดเสียง(รำคาญ) ผมไม่กลัวหลอก แต่ไม่อยากมีปัญหาเลยไปซื้อหูฟังมาใส่ 555+
      ผมก็ใช้แต่หูฟังครับ เลยไม่มีจะโชว์กะเค้าครับ ...... ว่าแต่ว่า.....
      เอ่อ..อ..ท่านคองครับ ใช่แล้วครับอย่างงี้เค้าไม่เรียกว่ากลัวครับ เค้าเรียกว่าเกียร์อะครับ........เกียร์มัว อะครับท่าน คิคิคิคิ....555+ (หยอกเล่นนะ..อิอิอิ)

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
        ต้องแอบไปถอย SteelSeries Siberia v2 มาเปิดเล่นไปตอนทำงาน+เล่นเกมส์ตอนกลางคืนครับ

ประมาณเกือบปลาย ๆ เดือนเดี๋ยวผมมีปล่อยพวกพัดลม+Sink CPU+เคสเก่า+สายยาง+สายต่าง ๆ
        เมาส์+คีย์บอร์ด+ขาตั้งลำโพงคู่หน้า (ทั้ง 4 เสา/2เสา)...เหล็ก+สายสัญญาณ
        Printer CX7300+R230 .....เพียบ มีลำโพงคู่หน้าด้วย..ทุกอย่างใช้งานได้ปกติครับ

ประเภทกรุแตกของจริงครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ชาว Silver stone มาแบ่งบันกันได้ครับ

เพราะต้องย้ายเรือนหอใหม่ ไม่อยากเอาของเข้าไปรก น่ะครับ (ยังไงจะมาอัพเดทให้ครับ)
        ใครอยู่ใกล้สุทธิสาร/ห้วยขวาง แวะมายกไปได้ครับ...จริง ๆ (ไม่ได้อำครับ) บริจาคแล้วแต่

วันนี้ขอตัวทานยานอนก่อน...ไม่ค่อยจะบายครับ (น้ำมูกย้อยเลย)
        โอ้วววววววว........ท่านDiffใจดีมากครับ ผมไม่น่าย้ายบ้านเลย เมื่อก่อนอยู่ อินทามระ........แห้วเลยงานนี้ O_o

Comment

• เร็วเลยใครอยู่ไกล้ จัดเลยครับ หายไว ๆ นะครับ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post

ปูเสื่อรอได้ครับ หายเร็วๆนะครับ
            Originally posted by keadoo View Post
            ผมก็ใช้แต่หูฟังครับ เลยไม่มีจะโชว์กะเค้าครับ ...... ว่าแต่ว่า.....
            เอ่อ..อ..ท่านคองครับ ใช่แล้วครับอย่างงี้เค้าไม่เรียกว่ากลัวครับ เค้าเรียกว่าเกียร์อะครับ........เกียร์มัว อะครับท่าน คิคิคิคิ....555+ (หยอกเล่นนะ..อิอิอิ)
            บอกว่าไม่ได้กลัว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ฮือ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ไปล้างจานดีหว่า ผบทบ.สั่งไว้เมื่อคืน 555+

Comment

ปล่อยนี่แจกใช่มั้ยครับ อิอิ

หายไวๆครับท่าน ผมก็ไม่ค่อยสบายเหมือนกันช่วงนี้

โคราช สีคิ้วฝนตกน้ำท่วมหน้าบ้านเลย

Comment

• รอรับบริจาค อิอิ

Comment

• club นี้คึกคักจัง สวยๆ กันทุกท่านเลย ^^

Comment

• กรุแตกเพื่อชาว Silver stone รอบแรก (มิใช่ขาย แต่แบ่งบัน บริจาคให้ได้ตามจิตศรัทธา)

1.ขาลำโพง Ktt (4 เสา และ 2 เสา)

2.พัดลม CFM 90 สีแดง 2 ตัว
                    3.พัดลม 12 เซนต์ Lianli 1500 (รอบต่ำ) 3 ตัว
                    4.สายยาง 1/2 สีน้ำเงิน 2 เมตร.../ใส 3 เมตร.../ดำ 1 ฟุต
                    5.Printer Epson R230+Tank และ CX7300+Tank (หมึกขวดใหญ่ด้วย)
                    6.พัดลม Delta 3 ใบ 1 ตัว
                    7.สายถัก (หุ้มตาข่ายสีแดง) ประกอบด้วย 24 Pin/8 Pin/VGA 6x2
                    8.พัดลมเป่าแรม Zalman (ย้อนดูในเคสเก่า RV02 ผมได้ครับ) เดิมสีบรอนซ์+อะครีลิคแดง(ใหม่)
                    9.DVD LG (sata) 2 ตัว (ประกันเหลือเพียบ)
                    10.DVD Pioneer หน้ามัน (sata) 1 ตัว ....แหย่ท่านประทานให้อยาก..555
                    11.คีย์บอร์ด Dell ตัวเล็กครับ (ใหม่ ๆ กริ๊บ)
                    12.Mouse A4tech x7 สีดำ (แทบไม่ได้ใช้งาน)
                    13.เคส Sugo-02 ตัวโชว์ Bumblebe 03 ครับ(ฝาเดิมไม่ตัดยังอยู่+ฝาอะครีลิคดำด้วย)

(จำนวนอาจคลาดเคลื่อนครับ ...กำลังทานยาแก้หวัดเบลอ ๆ อยู่)

อาจสงสัยว่าทำไม
                    เพราะว่าบ้าน(เรือนหอ) ใหม่ผมตกแต่งแบบโมเดรินส์ ต้องการโล่ง ๆ ออกแนว
                    คลาสสิค ๆ เลยคุยกับแฟนว่าอันไหนไม่เอาไปก็ ตัดไปบ้างก็ได้ครับ อยากให้โล่ง ๆ ครับ
                    (ไม่มีที่เก็บล่ะไม่ว่า...555)

ภาค 2 to be continue...

Comment

• เค้าจะเอาพัดลม Lianli :P

Comment

• 8.พัดลมเป่าแรม Zalman (ย้อนดูในเคสเก่า RV02 ผมได้ครับ) เดิมสีบรอนซ์+อะครีลิคแดง(ใหม่) --> หาไม่เจอ 555 สงสัย สายตาไม่ดี
                        10.DVD Pioneer หน้ามัน (sata) 1 ตัว ....แหย่ท่านประทานให้อยาก..555 --> น่าสน
                        13.เคส Sugo-02 ตัวโชว์ Bumblebe 03 ครับ(ฝาเดิมไม่ตัดยังอยู่+ฝาอะครีลิคดำด้วย) --> มาซุ่มก่อน

บริจาคซักเท่าไร คิ คิ คิ

Comment

บอกว่าไม่ได้กลัว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ฮือ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ไปล้างจานดีหว่า ผบทบ.สั่งไว้เมื่อคืน 555+
                          อิอิอิ อย่างนี้ผมยิ่งชักสงสัยซะแล้วว่า ผบทบ.ของท่านคอง ใช้.....(แฟ๊บ)หรือใช้...(ท่าน......)ซักผ้าอะครับ 555+ (ล้อออเล่งงง....)

Originally posted by Diffuser. View Post

(จำนวนอาจคลาดเคลื่อนครับ ...กำลังทานยาแก้หวัดเบลอ ๆ อยู่)

อาจสงสัยว่าทำไม
                          เพราะว่าบ้าน(เรือนหอ) ใหม่ผมตกแต่งแบบโมเดรินส์ ต้องการโล่ง ๆ ออกแนว
                          คลาสสิค ๆ เลยคุยกับแฟนว่าอันไหนไม่เอาไปก็ ตัดไปบ้างก็ได้ครับ อยากให้โล่ง ๆ ครับ

พักผ่อนมากๆนะครับท่าน Diff จะได้หายเร็วๆนะครับ.... ว่าแต่พูดถึงเรื่องเรือนหอขึ้นมานี่ ทำให้ผมคิดถึงเรื่องของข้าวใหม่ปลามันอะครับ
                          เลยสงสัยขึ้นมาอีกว่า ก่อนหน้านี้ที่บ่นว่า(จัดเคสTj07)ปวดหลัง+กับช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆ อากาศเป็นใจให้...........(ป่วย) 555+
                          ยังไงก็ถนอมสุขภาพบ้าง แล้วอย่าหักโหมนะคร๊าบบบบ.......อิอิอิ (แซวคนป่วยให้ยิ้มออกหน่อย 5555+) ^^

Comment

หายเร็วๆนะท่าน ผมจะทำบ้านใหม่เหมือนกัน
                            แตา Modern ดิบๆ

Comment

กรุแตกเพื่อชาว Silver stone รอบแรก (มิใช่ขาย แต่แบ่งบัน บริจาคให้ได้ตามจิตศรัทธา)

1.ขาลำโพง Ktt (4 เสา และ 2 เสา)

2.พัดลม CFM 90 สีแดง 2 ตัว
                              3.พัดลม 12 เซนต์ Lianli 1500 (รอบต่ำ) 3 ตัว
                              4.สายยาง 1/2 สีน้ำเงิน 2 เมตร.../ใส 3 เมตร.../ดำ 1 ฟุต
                              5.Printer Epson R230+Tank และ CX7300+Tank (หมึกขวดใหญ่ด้วย)
                              6.พัดลม Delta 3 ใบ 1 ตัว
                              7.สายถัก (หุ้มตาข่ายสีแดง) ประกอบด้วย 24 Pin/8 Pin/VGA 6x2
                              8.พัดลมเป่าแรม Zalman (ย้อนดูในเคสเก่า RV02 ผมได้ครับ) เดิมสีบรอนซ์+อะครีลิคแดง(ใหม่)
                              9.DVD LG (sata) 2 ตัว (ประกันเหลือเพียบ)
                              10.DVD Pioneer หน้ามัน (sata) 1 ตัว ....แหย่ท่านประทานให้อยาก..555
                              11.คีย์บอร์ด Dell ตัวเล็กครับ (ใหม่ ๆ กริ๊บ)
                              12.Mouse A4tech x7 สีดำ (แทบไม่ได้ใช้งาน)
                              13.เคส Sugo-02 ตัวโชว์ Bumblebe 03 ครับ(ฝาเดิมไม่ตัดยังอยู่+ฝาอะครีลิคดำด้วย)

เป่าแรมครับ

มีอะครีลิคแว่นสีแดงตัดมาเผื่อด้วยครับ (รูปฝากไว้ในเว็บน่าจะหมดอายุนะครับ) พอดีพึ่งเห็นเหมือนกัน

ขอบคุณ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ด้วยครับที่แวะมาครับ
                              ไม่ต้องเกรงใจครับ (เพราะยังไงก็ไม่ได้เอาไปอยู่แล้ว)
                              วันนี้ไปดูเรือนหอมา ช่างนัดส่งงาน ...ไม่ได้นอนพักอยู่ดี....

Comment

• อ่ะ...ไม่ได้เข้ามานาน เหมือนจะพลาดอะไรไปรึป่าวหว่า - -

Comment

Working...
                                X