Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเช้ากันจังเลย

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
      มาิอัพรูปให้แ้ล้วครับ
      อาการแน่น จุกเสียดของเคสผม
      ทั้งฝุ่น ทั้งรอยไม่ได้เช็ดเล้ย ถ่ายคร่าวๆ ไว้ก่อนนะครับ
      ไว้สวยเมื่อไหร่จะตั้งใจถ่าย

ป.ล. ไม่รู้มันต้องถ่ายมุมไหนบ้าง เล่นมันรอบเลยละกัน
      ถ่ายไม่ค่อยสวยด้วย ถ่ายรูปไม่ค่อยเป็น

พอยัดน้อง 9800 gtx ลงไป

สถาพเคสเครอะๆ

งามครับ ถึงจะมีริ้วรอยบ้าง ตามกาลเวลา เคสเล็กบ้านเราเริ่มเป็นที่นิยมเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ดูแล้วสาย Tagan ก็ไม่เกะกะเท่าไร อีกอย่างมองไม่เห็นเมือปิดฝาแล้ว จะมีนิดหน่อยก็ตรงที่มันทำให้อากาศถ่ายเทไม่สะดวกอะครับ

Comment

• ช่วงนี้ปลายๆ เริ่มแผ่วแล้วววว
        คนหาย

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
          โถท่าน ผมแค่แซวเล่น ผมก็แซวคนในนี้บ่อยๆไป ก็หยอกเย้ากระเซ้าแหย่บ้างในฐานะเพื่อนฝูงกัน
          ผมสมัครเว็ปอื่นบางทีผมยังไม่ได้ใช้ meo95 เลย บางครั้งจำ User Pass ไม่ได้ด้วยซ้ำไปครับ อิอิ อย่างไรผมก็ขอโทษนะครับ
          แล้วท่านรู้จัก omiron จากไหน อ่ะ แล้ว นทรพนื ใช้ User ใหม่เราเปล่าว่า อิ..อิ..อิ..
          จำไม่ได้ ไม่เครียดครับ บางทีที่เขียนไปก็เผื่อท่านใดเห็นเจอ User นี้ แล้ว อาจจะเข้าใจว่า ผมอาจจะนำ ไปทางไม่ดี หรือโกง อ่ะนะ

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
            แล้วท่านรู้จัก omiron จากไหน อ่ะ แล้ว นทรพนื ใช้ User ใหม่เราเปล่าว่า อิ..อิ..อิ..
            จำไม่ได้ ไม่เครียดครับ บางทีที่เขียนไปก็เผื่อท่านใดเห็นเจอ User นี้ แล้ว อาจจะเข้าใจว่า ผมอาจจะนำ ไปทางไม่ดี หรือโกง อ่ะนะ
            ก็แค่ท่านประธาน ท่านอำเล่นไม่เห็นจะหน้าเครียดเลย ชื่อนี้ (OMIRON)ผมเห็นเว็ปอื่นเป็นประธานคลับ SILVERSTONE ด้วยไม่เห็นจะเป็นอะไรเลย ผมยังจะเข้าขอเป็นสมาชิกด้วยซ้ำ สังคมออนไลน์มันเปิดกว้างจะทำอะไรก็ทำได้ เขาไม่ได้ปิดกั้น อยู่ที่คน ที่จะทำมีเจตนาอะไรมากกว่าครับผม

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
              ASUS P5QL-EM ครับผม
              ออๆ คับ

ถามเพิ่มเติมนิดนึงนะคับ พอดีได้ลองเซิชดูรายละเอียดบอร์ดรุ่นนั้น

เลยสงสัยว่า มีวิธีการดูยังไงว่ามันสามารถใส่กับเคสเล็กได้อะคับ
              (หรือดูแค่ขนาด-*-)

อย่างผมลองดูใน Thanni ก็เหนว่ามันไม่ได้แยกออกจากรุ่นอื่นเลย เหมือนๆกัน

แต่เล็กกว่า >,,<

ถามมากไป รบกวนหน่อยอิอิ ถามไว้เปนความรู้นะคับ

Comment

• สวัสดียามใกล้เที่ยงครับทุกคนพักทานข้าวกันก่อนครับ

Comment

• Originally posted by terngtk View Post
                  ออๆ คับ

ถามเพิ่มเติมนิดนึงนะคับ พอดีได้ลองเซิชดูรายละเอียดบอร์ดรุ่นนั้น

เลยสงสัยว่า มีวิธีการดูยังไงว่ามันสามารถใส่กับเคสเล็กได้อะคับ
                  (หรือดูแค่ขนาด-*-)

อย่างผมลองดูใน Thanni ก็เหนว่ามันไม่ได้แยกออกจากรุ่นอื่นเลย เหมือนๆกัน

แต่เล็กกว่า >,,<

ถามมากไป รบกวนหน่อยอิอิ ถามไว้เปนความรู้นะคับ

board ที่เป็น mATX อะครับ จะใส่ได้ทุกตัว
                  ถ้าบอร์ดธรรมดาบ้านๆ ก็จะเป็น ATX จ้า
                  mATX = micro ATX เล็กกว่า ATX นั่นเอง

บอร์ดผม กับเคสตัวนี้ตอนใส่ ต้องเรียกว่ายัด มากกว่า ใส่ลำบากนิดนึง

เหมือนเคยเห็นของฝรั่งแว้บๆ บอร์ดอะไรไม่รู้ ต่อ sli แล้วใส่เจ้าเคสนี้ได้ด้วย หน้าตาคล้ายพวก asus rampage

Comment

• เมืองนอกเค้าเล่นเคสเล็กกันเยอะแล้วนะครับ แต่ผมแค่มองก็อึดอัดแล้วครับ ยัดกันลงไปได้ยังไงกัน เก่งจริง อิอิ

Comment

• “DK P45-T3RSB Plus”
                      ตัวนี้ก็น่าสนใจ แต่ไม่รู้จะยัด ลง sg02 ได้ีรึป่าว
                      ได้ sli ด้วย ใครมีลองเอามายัดดูหน่อยครับ อิอิ

Comment

board ที่เป็น mATX อะครับ จะใส่ได้ทุกตัว
                        ถ้าบอร์ดธรรมดาบ้านๆ ก็จะเป็น ATX จ้า
                        mATX = micro ATX เล็กกว่า ATX นั่นเอง

บอร์ดผม กับเคสตัวนี้ตอนใส่ ต้องเรียกว่ายัด มากกว่า ใส่ลำบากนิดนึง

เหมือนเคยเห็นของฝรั่งแว้บๆ บอร์ดอะไรไม่รู้ ต่อ sli แล้วใส่เจ้าเคสนี้ได้ด้วย หน้าตาคล้ายพวก asus rampage
                        โอ ความรู้ ชัดเจนเลยทีเดียว เข้าใจกระจ่างคับผม ขอบคุณมากครับท่าน

Originally posted by meo95 View Post
                        เมืองนอกเค้าเล่นเคสเล็กกันเยอะแล้วนะครับ แต่ผมแค่มองก็อึดอัดแล้วครับ ยัดกันลงไปได้ยังไงกัน เก่งจริง อิอิ
                        คิดเหมืนอกันคับท่านประธาน ข้างในคงจะอึดอัดแน่เลย แต่มองในแง่+ คงมีประโยชน์กับคนที่ต้องอยู่ห้องใช้พื้นที่ประหยัด ^ ^ แถมจะพาไปไหนก็สะดวกอ่า ชอบตรงนี้อิอิ

Comment

• Originally posted by amed View Post
                          เอามั่งหันมาใช้เคสปรกติแล้ว เลยจัด PS02 มา
                          [ATTACH]812167[/ATTACH]
                          [ATTACH]812168[/ATTACH]
                          [ATTACH]812169[/ATTACH]
                          [ATTACH]812170[/ATTACH]
                          [ATTACH]812171[/ATTACH]
                          ยินดีตอนกลับ ไม่ใช่ ตอนรับ ครับ ต้อนรับ ล้อเล่นนะครับ
                          ยินดีต้อนรับ ครับ(บรรทัดนี้ อ่ะจริงใจ)

Comment

• อันนี้ เอามาฝากเพื่อนนๆ ไม่รู้ดีเปล่า แต่ที่เห็น 12V. 98A. แต่มีแค่ เฟตเดียว

ลองเข้ามาดู

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                              อันนี้ เอามาฝากเพื่อนนๆ ไม่รู้ดีเปล่า แต่ที่เห็น 12V. 98A. แต่มีแค่ เฟตเดียว

ลองเข้ามาดู
                              มาใหม่นิครับ ดีครับตัวนี้ ก็เล็งๆไว้ แต่ตอนนั้นยังไม่ออก

Comment

• ผมไปบังคับเซลให้เอาเข้ามาแล้วนะครับ ท่านใดที่ใช้เคส SILVERSTONE รุ่น FT01,FT02,RV01,RV02 รีบสั่งเลยครับ เพราะของมาไม่เยอะครับ อย่างน้อย ก็มีท่านประธาน(ศักดิ์) ที่สั่งไปแล้วนะครับ ท่านอื่นต้องการเพิ่มสีสรรให้กับเคสรุ่นที่ผมกล่าวมารีบสั่งครับ จะได้ใช้พัดลมถูก แล้วทำให้เคสและ Silverstone club มีสีสรรวยงาม

http://forums.overclockzone.com/foru...8#post18321068

Last edited by ultraline; 2 Jun 2010, 15:01:13.

Comment

Working...
                                X