Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tsawana View Post
    30GB จำนวน 3 ตัวครับ จริงๆ แค่ 2 ตัวพื้นที่ก็เกิดความจำเป็นผมแล้ว ผมลงแค่ OS โปรแกรมและเกมส์ที่เล่นน่ะครับ ส่วนข้อมูลก็เก็บไว้ใน HDD ตัวอื่น

ป.ล. ตอนนี้มันลดราคาตีเป็นเงินไทยตัวละ 3000 บาทน่ะครับ
    เอ๋ ถูกลง แฮะ แต่ก็ยังแพงกว่า HDD ...อิ..อิ.อิ.

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
      เอ๋ ถูกลง แฮะ แต่ก็ยังแพงกว่า HDD ...อิ..อิ.อิ.
      รุ่นนี้เป็นรุ่นทั่วๆ ไปน่ะครับ ก็เลยไม่ค่อยแพงเท่าไหร่ ถ้ารุ่นแรงๆ ก็ยังแพงอยู่ ผมลองซื้อมาเล่นก่อนครับ ถ้าไม่ชอบค่อยเอาไปคืน

ที่เห็นแรงสุด จุสุด แพงสุดตอนนี้ตัวละแสนกว่าบาท แต่คงไม่เล่นเพราะเกินความจำเป็นไปหน่อยครับ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า
      Last edited by tsawana; 20 May 2010, 13:05:31.

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
        แล้ว ท่านเมื่อไรจะเอา เคสท่านมา โชว์ล่ะ 5555+
        คือ PSU ของผมเคลมอยู่ครับ แต่ติดที่ขนส่ง เคสผมตอนนี้มันไม่ได้จัดสายไง โชว์ทั้งทีของโชว์ตอนจัดสายแล้วดีกว่า

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
          โปรเจ็คขั้นโครงการ เอิ๊กๆๆ

วันนี้ไปเดินซื้อ PSU ให้ลูกค้า บังเอิญไปเจอไอ้ตัวนี้มา เลยบอกเด็กขายว่า น้องๆ จัดให้พี่ 3 ตัวเลย แต่โชคไม่ดีเหลือแค่ตัวเดียว เลยบอกเด็กไปอีกทีว่า สั่งให้หน่อยสิ ได้เมื่อไหร่จะมาเอา อิอิกำ

ตอนแรกจะเล่นตัวใหญ่แรงกว่านี้ แต่ 2 ตัว ราคาเท่ากับตัวนี้ 3 ตัว เลยเลือกตัวนี้ 3 ตัวมาทำ Raid 0 ครับ
          ว้าวๆๆๆๆ
          ผมมีอะไรให้ดู แต่ไม่ได้กับคอมนะ รู้สึกแรงไม่พอ เลยมาทำเปนของใช้อย่างอืนสะเลย

หยุดๆๆๆๆ แบบบนี่อยากไปพันทิบ แต่มันปิดอยากแต่งคอมจัง

อากาศร้อนๆ เผาเครื่องสะดีไหมนี่
          Last edited by panuza; 20 May 2010, 13:36:38.

Comment

• นี่คือบลอกไว้เอาทำงาน -0-

มาดูความร้อน ณ บ้านผมกันดีกว่า บ้านไม้ บ้านส่วน ธรรมดาคับ ร้อนตับแตก
            คอมยังบอกเลย กุร้อนโว้ย

Comment

• อยากได้ SSD

Comment

• Originally posted by duen07 View Post
                ผมดูที่ท่าน tsawana ต่อไฟเลี้ยง HDD โดยใช้สายแบบนี้แล้ว ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรหรอกครับ
                ผมเองก็ต่อ HDD บน rack เดียวกัน 4 ลูก ก็ใช้สายเส้นเดียวเลี้ยงทั้ง 4 ลูกแบบ RAID0
                ซึ่งทำงานพร้อม ๆ กัน เวลาอ่าน-เขียน ก็ไม่เห็นมีปัญหาวูบอะไร

ระยะสายไฟสั้น ๆ เพียงแค่ระหว่าง HDD ลูกต่อลูกแค่นี้ ไม่มีผลเรื่องความต้านทานในสายหรอกครับ
                อีกประการสายไฟใน PSU แบบวัตต์เต็ม จะใช้สายไฟที่มีขนาดมาตรฐาน ซึ่งใหญ่พอที่จะรับ load
                ที่เกิดขึ้น หากผู้ใช้นำไปต่อกับ load ตามจำนวนหัวต่อครบทั้งเส้น ซึ่งตรงนี้ผู้ผลิตต้องมีการออกแบบเผื่อมาแล้วละครับ

หากจะมีปัญหาวูบที่ HDD นั่นหมายความว่า มีการต่อไฟจาก PSU ร่วมกับอุปกรณ์อื่น ๆ
                เกินกว่าที่ 12V Phase(Rail) นั้นจะจ่ายกระแสให้ได้ ซึ่งปัญหานี้พบมากใน PSU ที่มีชุดไฟ 12V
                หลาย ๆ เฟส ที่ผู้ใช้บางคน ไม่ได้ระมัดระวังตรงนี้ ทำให้เกิดอาการอุปกรณ์ทำงานได้ไม่เต็มที่
                แล้วก็อาจจะคิดว่า PSU ไม่พอ ทั้ง ๆ ที่จริง ๆ แล้วมันพอใช้ หากรู้จักการต่อ balance phase ให้ดี
                ซึ่งปัญหาดังกล่าวนี้ ผู้ผลิต PSU หลาย ๆ ยี่ห้อได้เปลี่ยนจาก PSU แบบ multirail มาเป็นแบบ Single Rail กันมากขึ้น และเป็นที่นิยมกันในปัจจุบัน
                เพราะสามารถต่ออุปกรณ์ในเครื่องได้แบบไม่ต้องใช้สายหลายเส้น ทำให้เก็บสายได้ง่ายขึ้น
                และการจ่ายไฟใน PSU ก็มีความสมดุลย์กันมากขึ้น
                เกจิอาจารย์ต่อ HDD ตัวจริงเสียงจริงมาเองเลยนะนี้
                Last edited by y2k1977; 20 May 2010, 18:20:39.

Comment

• ดันนิด clu..b ตก

Comment

• มาดัน

Comment

• แบบ LOGO ที่ส่งกันเข้ามา 5 ท่านแล้วครับ ส่งกันเข้ามาเยอะ ๆ นะครับ
                      ท่าน seklosoja

ท่าน kingkong@lt40

ท่านFinalTear

ท่านbayz
                      [/QUOTE]

ท่าน panuza

Comment

• แว๊บๆมาหาคนหล่อเจ้าของ กระทู้ อิอิ

Comment

• 23 หน้าแล้ว แปะๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• วันนี้จะสอยFT02 edition แต่ถ้าผมจะเล่นน้ำเนี่ย(ไม่เอา07นะ)ตัวFT02จะเล่นน้ำได้มั้ยครับ พอดีวางโครงการระยะยาวครับ

Comment

• Originally posted by รุ่ง View Post
                              แว๊บๆมาหาคนหล่อเจ้าของ กระทู้ อิอิ
                              ใคร ๆ ก็พูดงี้ทั้งนั้นเลย 555
                              ขอบคุณที่มาเยี่ยมนะครับ

Originally posted by wattaa View Post
                              23 หน้าแล้ว แปะๆๆๆๆๆๆๆๆ
                              ยังไม่ร้อยเลย

Originally posted by nonthanan View Post
                              วันนี้จะสอยFT02 edition แต่ถ้าผมจะเล่นน้ำเนี่ย(ไม่เอา07นะ)ตัวFT02จะเล่นน้ำได้มั้ยครับ พอดีวางโครงการระยะยาวครับ
                              น่าจะแบบนี้นะครับ คงอึดอัดหน่อย ไม่ค่อยเจอน้ำนะครับ ส่วนมากจะลม
                              Last edited by meo95; 20 May 2010, 22:25:35.

Comment

• จะมารายงานผล เผาเครื่องตอนกลางวัน อิอิ

Comment

Working...
                                X