Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซีรี่ส์ 5 ยังลังเลว่าใช่หรือไม่
    ซีรี่ส์ 6 นี้ ไม่ลังเลเลยที่จะบอกว่า มันคือกล่องดินสอชัด ๆ

Comment

• Originally posted by pisalja View Post
      ผมมีพัดลมxingmatek 14cm crystal ไฟสีขาวอยู่ตัวนึง อยากแลกเป็นกรอบดำ 12cm ไฟสีแดงอ่ะครับ สมาชิกท่านใดสนใจแลกก็ติดต่อมานะครับ
      อ้าวท่านใดมีมาแลกด่วน

Originally posted by H2OPlUS View Post
      กำลังจะมาเข้า club ไวๆ ดีเล็งๆ ไว้ครับ
      ยิงเลยครับ อย่าเล็ง อิอิ
      Last edited by meo95; 30 Oct 2010, 23:03:43.

Comment

• ใช่เลยMSI 6870ตัวนี้ที่ผมเล็งๆเอาไว้ ..หุหุหุ ท่าน hotboyz โชคดีมั่กๆที่ท่าน Diff ปล่อยให้แค่ 5000-เองง่ะ...

Comment

• Originally posted by keadoo View Post
          ใช่เลยMSI 6870ตัวนี้ที่ผมเล็งๆเอาไว้ ..หุหุหุ ท่าน hotboyz โชคดีมั่กๆที่ท่าน Diff ปล่อยให้แค่ 5000-เองง่ะ...
          ย้อนความครับ

พอดี His 5870 (ตัวเก่า)ผมสอยมากะเปลี่ยน Sink (แต่ติดนัตท้ายการ์ด) เลยยอมลอกวอยซ์รับประกันออก
          ก็ต้องจำใจปล่อย 5870 (แบบหมดประกันน่ะครับ)

ส่วน Msi 6870 ตัวนี้มีประวัติครับ (ที่มาของ 6870 กันกระสุน) ก็คือพอดีวันนี้ไปธุระแถว งามวงษ์วาน (สะกดถูกป่าว)
          ก็เลยแวะไปบน Puntip ที่นั่น ก็เลยไปสอยมาครับ

แต่คุยกับเจ้าของร้านถูกคอกัน...(หวังเอา Silicone ไปปล่อยขายในร้านเค้า) 555 ก็เลยบอกว่าพี่ ๆ
          ไหน ๆ ก็ไหน ๆ และ แกะ Sink เดิมให้หน่อยซะครับ จะเอาไปใส่ Block น้ำน่ะ เค้าก็ดีนะ ทำให้ครับ
          แต่อีตอนแพคกลับนี่ซิ...ไม่รู้กันกระแทกกี่ชั้นต่อกี่ชั้น แกขนมาหอซะ หนาปึ๊กจนใส่ฟองน้ำเดิมไม่ได้

ลูกน้องในร้านแกแซวว่า พี่ ๆ ยังงี้กระสุนก็ยังไม่เข้านะนี่...ก็เท่านั้นครับ เลยให้เครดิตเค้าหน่อย
          ชื่อร้าน Y.C.Service เป็นกันเองครับ เจ้าของร้านคุยสนุก ใครผ่านไปชั่น 4 Pantip งาม -. แวะ
          ไปได้ครับ

(ขอบคุณป๋าบอย ณ MK มา ณ ที่นี้ด้วยครับ) ..555

Comment

• ^
            ^

แป่วววว.....ผมดูเลขผิด เลยเข้าใจผิดนึกว่าเป็น 6870 ที่ท่านDiffปล่อยไปราคานั้นซะอีก(ส่งสัยต้องตัดแว่นมาใส่..อิอิ)
            แต่ถึงยังไงคนที่ได้5870ไปก็คงเดินยิ้มเข้าบ้านเลยละครับ(โดยเฉพาะถ้าเป็นผม 555+)

ส่วนร้านY.C.Service ชั้น4 งามวงศ์วาน ก็คือร้านที่ผมส่งเจ้า MSI 9800GX2 ไปเครมนั่นเองละครับผม
            เคยโทรคุยกับเจ้าของร้านที่ชื่อพี่ JACKเหมือนกันครับ(ที่พูดติดสำเนียงจีนนิดๆอะครับ)เค้าเป็นพ่อค้าที่พูดจาดีจริงๆนะแหล่ะครับ ช่างที่ร้านเค้าก็พูดตรงไปตรงมาดีครับ
            ประมาณว่าการ์ดที่ผมซื้อมันเคยมีอาการมาก่อนบ้างแล้วอะครับ ตอนนี้ก็รอของที่ส่งไปเคลมอยู่ครับ นี่ถ้าได้ของเคลมประทับใจ เป็นตัวที่เจ้าของร้านเคยบอกไว้จริงๆละก็
            ผมจะให้เครดิตร้านนี้ขึ้นหิ้ง ลงกระทู้ในห้องผลิตภัณฑ์ฃอง MSI ไปเลยละครับงานนี้ (อิอิอิ..เผื่อเค้าผ่านมาอ่านเจอ 5555+)
            ปล. MX-3 ผมก็ร่อยหลอลงใกล้จาหมดละ เอาไว้ยังไงเดี๋ยวผมจะไปเป็นลูกค้าท่านDiffบ้างละกันนะครับ ^^

Comment

• หวัดดีตอนเช้าครับท่านประธาน เช้าๆอากาศดีจังเลย

Comment

• วันนี้เงียบๆ ดันนิดนึง

Comment

• เพิ่งมีเวลาเข้ามาดู 555+

ก็มาเห็นชุดน้ำท่านประธาน กับ 6870 รุ่น กันกระสุนก็คุ้มละ กร้าก!!!!!

ไม่มีเวลาจับคอมเลย (เศร้า) งานรุมเร้า แต่เงินไม่มา - -"

Originally posted by hotboyz View Post
                  มันคือะไรครับ (ไม่รู้จริงๆ นะหนิ) เหมือนที่ตัดไอติม ...... - -"

Comment

• Originally posted by tong1794 View Post
                    เพิ่งมีเวลาเข้ามาดู 555+

ก็มาเห็นชุดน้ำท่านประธาน กับ 6870 รุ่น กันกระสุนก็คุ้มละ กร้าก!!!!!

ไม่มีเวลาจับคอมเลย (เศร้า) งานรุมเร้า แต่เงินไม่มา - -"

มันคือะไรครับ (ไม่รู้จริงๆ นะหนิ) เหมือนที่ตัดไอติม ...... - -"
                    เป็นอุปกรณ์ในร้าน MK น่ะครับ ไม่มีอะไร...555
                    (6870 ลองแล้ว) ฟันเฟริมส์ครับ แรงแตะ 5870 (แบบเฉียด ๆ ครับ)...ลากอีกหน่อยนะ หุ หุ

Comment

• ไว้เป็นแนวทางของ Raven, FT02 ที่อยากเล่นนํ้าคับ อิอิ

ถอดพัดลม 18 เซ็น 3 ตัวล่าง + เลาะ รีเว็ทแล้วถอด HDD Cage ออก เพื่อใส่หม้อ 4 ตอน

ถังพักต่อตรงเข้าปั๊ม แล้ว ปั๊มต่อตรงเข้าหม้อเลย ^^

Comment

• Originally posted by Mr. X View Post
                        ไว้เป็นแนวทางของ Raven, FT02 ที่อยากเล่นนํ้าคับ อิอิ

ถอดพัดลม 18 เซ็น 3 ตัวล่าง + เลาะ รีเว็ทแล้วถอด HDD Cage ออก เพื่อใส่หม้อ 4 ตอน

ถังพักต่อตรงเข้าปั๊ม แล้ว ปั๊มต่อตรงเข้าหม้อเลย ^^
                        ถังกับปั้มคุ้น ๆ เลยครับพี่ อิอิ

Comment

• Originally posted by AeGis View Post
                          ถังกับปั้มคุ้น ๆ เลยครับพี่ อิอิ
                          555 ใช่คับ ของดีราคาถูก (ฝาโมด้วย) อิอิ ^^

Comment

• Originally posted by Mr. X View Post
                            ไว้เป็นแนวทางของ Raven, FT02 ที่อยากเล่นนํ้าคับ อิอิ
                            ขอบคุณครับ เป็นแนวทางอีกวิธีหนึงสำหรับเคสรุ่นนี้ ที่ใช้ถังพักแบบทรงกระบอกครับ

รบกวนช่วยถ่ายรูปตรงเหล็กยึดหม้อน้ำหน่อยครับ กำลังจะหาวิธียึดใหม่พอดี

Comment

555 ใช่คับ ของดีราคาถูก (ฝาโมด้วย) อิอิ ^^
                              อยากเห็นของดีราคาแพงแล้วครับ เสร็จยังเอ่ย
                              เราก็ยังไม่เสร็จเหมือนกัน อิอิ

Comment

• ช้าตรงนี้ละครับ ชุดน้ำเสร็จแล้ว

Comment

Working...
                                X