Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Diffuser. View Post
    มะแว๊ว !!! ครั๊บผ๊ม !!!

RV-20 Orange จี๊ด....ด

เพิ่มเติมจากวันก่อนครับ (แบบปิดไฟด้วย....ชอบแบบมืด ๆ)

และกลับมุมเต็ม ๆ ตาแบบ จี๊ด จ๊าดครั๊บผ๊ม !!!

กว่าจะหาเบย์หน้า ของ Lain Li เพื่อเอามาดูดลมเเข้าเคสได้ แทบแย่แนะ เพราะผมเปลี่ยน
    การไหลเวียนอากาศในเคสใหม่ (จากของเดิม RV-02 ดูดลมเย็นจากใต้เคสเข้า แล้วดูดออก
    จากพัดลม 12 เซนด้านบน) เป็น

ดูดลมเย็นจากหน้าเคส ด้วยพัดลม 12 เซน 2 ตัว เพือให้อากาศเย็นโดน VGA ก่อนแล้ว
    พัดลมหม้อน้ำ 3 ตัวก็จะได้ลมเย็นเพื่อเป่าลมเย็นให้หม้อน้ำ แล้วดันออกสู่นอกเคสด้านล่างครับ
    (ส่วนด้านบน 12 เซนก็ช่วยดูดออกเหมือนเดิมครั๊บผ๊ม !!!)

ผิดพลาดประการใด รบกวนชื้แนะด้วยครับ

งามซะ ท่าน คิดว่าหลายคนในนี้อาจตามท่านไปว่ายน้้ำมั่งก็เป็นได้ครับ
    เย็นงี้คงลากไป 4.3 แล้วมั้งครับ เนี้ย

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
      งามซะ ท่าน คิดว่าหลายคนในนี้อาจตามท่านไปว่ายน้้ำมั่งก็เป็นได้ครับ
      เย็นงี้คงลากไป 4.3 แล้วมั้งครับ เนี้ย
      เดิมๆครับ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
        มะแว๊ว !!! ครั๊บผ๊ม !!!

RV-20 Orange จี๊ด....ด

เพิ่มเติมจากวันก่อนครับ (แบบปิดไฟด้วย....ชอบแบบมืด ๆ)

และกลับมุมเต็ม ๆ ตาแบบ จี๊ด จ๊าดครั๊บผ๊ม !!!

กว่าจะหาเบย์หน้า ของ Lain Li เพื่อเอามาดูดลมเเข้าเคสได้ แทบแย่แนะ เพราะผมเปลี่ยน
        การไหลเวียนอากาศในเคสใหม่ (จากของเดิม RV-02 ดูดลมเย็นจากใต้เคสเข้า แล้วดูดออก
        จากพัดลม 12 เซนด้านบน) เป็น

ดูดลมเย็นจากหน้าเคส ด้วยพัดลม 12 เซน 2 ตัว เพือให้อากาศเย็นโดน VGA ก่อนแล้ว
        พัดลมหม้อน้ำ 3 ตัวก็จะได้ลมเย็นเพื่อเป่าลมเย็นให้หม้อน้ำ แล้วดันออกสู่นอกเคสด้านล่างครับ
        (ส่วนด้านบน 12 เซนก็ช่วยดูดออกเหมือนเดิมครั๊บผ๊ม !!!)

ผิดพลาดประการใด รบกวนชื้แนะด้วยครับ

ตามมาชมครับ เคสงามมาก ^^

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
          555
          ประมาณนั้นแหละครับ กะลังซุ่มอยู่
          ยิ่ง 1090 ไม่ล็อคตัวคูณด้วย..อิ๊ อิ๊

Originally posted by tor_za View Post
          เดิมๆครับ
          คนมัน โกหกน่ะนะ (แหม เดิม)

Originally posted by veza View Post
          ขอบคุณครับ คู่กรณี...

Comment

เจ้า Torza มาเยี่ยม Club ไม่เท่าไหร่หรอกท่าน แต่มันมาเยี่ยมบ้านทีไร
            ขุนขยับ กับ(แกล้ม) พินาศ กะเปลืองเบียร์สุด ๆ นี่ซิ !!!
            ทีหลังไม่ไปหาแล้ว

คนอะไรก็ไม่รู้ชอบยัดเยียดให้กิน แต่คนยัดเยียดไม่ค่อยกิน
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
              เดิมๆครับ
              เดิม ๆ นี่ ใช้ซิ้้งลม หรือ cpu เดิม ๆ ไม่ได้ลากครับ

Originally posted by veza View Post
              เทพ AMD มาเยี่ยมเราอีกท่านแล้ว ยินดีครับ

Originally posted by Diffuser. View Post
              555
              ประมาณนั้นแหละครับ กะลังซุ่มอยู่
              ยิ่ง 1090 ไม่ล็อคตัวคูณด้วย..อิ๊ อิ๊
              ไปไม่ไหว ร้อนสะสม ไม่แอร์ครับ 4.2 พอก่อน สงสารมัน

Originally posted by tor_za View Post
              ทีหลังไม่ไปหาแล้ว

คนอะไรก็ไม่รู้ชอบยัดเยียดให้กิน แต่คนยัดเยียดไม่ค่อยกิน
              เอาความลับมาเปิดเผย ไม่จริงใช่มั๊ยครับท่านต่อ อิอิ

Comment

เดิม ๆ นี่ ใช้ซิ้้งลม หรือ cpu เดิม ๆ ไม่ได้ลากครับ
                พาวเวอร์เดิมๆไม่ได้ลาก นอกนั้นลากกันกระจุย เป็นรอยที่พื้นเต็มไปหมดแล้ว

Originally posted by meo95 View Post
                เทพ AMD มาเยี่ยมเราอีกท่านแล้ว ยินดีครับ
                Monster Bose OPPO และอื่นๆ ที่เป็นหูฟังท่านวีเค้าเทพกว่า AMD อีก

Originally posted by meo95 View Post
                ไปไม่ไหว ร้อนสะสม ไม่แอร์ครับ 4.2 พอก่อน สงสารมัน
                ผมสี่กิ๊กยังสงสารเลย แรมบัสพันแปดกว่าๆ HTกับNB สามพันกว่า ร้อนเวอร์มากๆ

เอาความลับมาเปิดเผย ไม่จริงใช่มั๊ยครับท่านต่อ อิอิ
                จริงบ้างไม่จริงบ้าง อิอิ
                sigpic

Comment

• กำ !!!
                  พาพวกมาป่วนกระทู้นี้ ซะแล้ว....เดี๋ยวตามไปเก็บสแปร์ดีกว่า 555
                  ยังขาดที 2 ท่านนะครับ ถ้ามาเห็นรับรองกระทู้แตก

กระทู้เคสครับพี่น๊อง....ง

อ๊ะ มาว่ากันเรื่อง HT กันดีกว่า...

เคยไปแตะ 4.3/4.445 เหมือนกันครับ ไม่ไหว ร้อนสุด ๆ ขนาดแอร์ HT 3400 อัพ
                  ต้องกดลงมา ไม่ไหวครับ กลัวบอร์ดแต๊บ !!! เคลมทีสงสัยรอยันลูกโตเลย เคยคุยกะท่านวีและ
                  (ผมยังใจไม่ถึงครับ) ลากยาว ๆ มีหวัง....

ตอนนี้เล่นจริงอยู่ 3.72 ตัวคูณ 16 ที่ไฟ 1.303XX เองครับ เผามันทั้งวันทั้งคืนจน CPU+บอร์ด
                  น่วมแล้วมั๊ง

แต่พึ่งรู้เหมือนกันว่าแรมผมจีสติง TD/1600 วิ่งไป บัส 1800 ปลาย ๆ CL 8 กินไฟแค่ 1.550 V.

Comment

• อิคึ

Comment

• ขอ 2 ป๋อง

แหม่ๆ เห็น RV - 02 แล้วเกิดกิเลส

งบไม่มีๆ อดไปก่อน

T^T

Comment

กำ !!!
                        พาพวกมาป่วนกระทู้นี้ ซะแล้ว....เดี๋ยวตามไปเก็บสแปร์ดีกว่า 555
                        ยังขาดที 2 ท่านนะครับ ถ้ามาเห็นรับรองกระทู้แตก

กระทู้เคสครับพี่น๊อง....ง

อ๊ะ มาว่ากันเรื่อง HT กันดีกว่า...

เคยไปแตะ 4.3/4.445 เหมือนกันครับ ไม่ไหว ร้อนสุด ๆ ขนาดแอร์ HT 3400 อัพ
                        ต้องกดลงมา ไม่ไหวครับ กลัวบอร์ดแต๊บ !!! เคลมทีสงสัยรอยันลูกโตเลย เคยคุยกะท่านวีและ
                        (ผมยังใจไม่ถึงครับ) ลากยาว ๆ มีหวัง....

ตอนนี้เล่นจริงอยู่ 3.72 ตัวคูณ 16 ที่ไฟ 1.303XX เองครับ เผามันทั้งวันทั้งคืนจน CPU+บอร์ด
                        น่วมแล้วมั๊ง

แต่พึ่งรู้เหมือนกันว่าแรมผมจีสติง TD/1600 วิ่งไป บัส 1800 ปลาย ๆ CL 8 กินไฟแค่ 1.550 V.

HT ระดับสามพันปลายๆเค้าเล่นต้องแบบติดลบนะท่าน เล่นน้ำซักสามพันหน่อยๆยังพอได้อยู่

เมาส์ตัวละสี่หมื่นกว่าๆใช้แล้วรู้สึกดีจังเลย

sigpic

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                          HT ระดับสามพันปลายๆเค้าเล่นต้องแบบติดลบนะท่าน เล่นน้ำซักสามพันหน่อยๆยังพอได้อยู่

เมาส์ตัวละสี่หมื่นกว่าๆใช้แล้วรู้สึกดีจังเลย

เอามาเล่น Point Blank เข้าหัวทุกนัดแน่ๆ

ปล. ยกแกงค์มาสิงสถิตย์กระทู้ท่าน Meo95 แทนกันแล้วใช่มะเนียะ

Comment

• Originally posted by veza View Post
                            เอามาเล่น Point Blank เข้าหัวทุกนัดแน่ๆ

ปล. ยกแกงค์มาสิงสถิตย์กระทู้ท่าน Meo95 แทนกันแล้วใช่มะเนียะ
                            ไปมันทุกที่ เดี๋ยวรอไปจีบ TJ-07 ของเพื่อนดูก่อน อิอิ
                            sigpic

Comment

• Originally posted by hotboyz View Post
                              อิคึ
                              นั่นไงครับ ไม่ทันจุดธูปเลย มันตามมาถูกอีก...

เอาน่าเรา จขกท.จะได้ครึกครื้นกัน..............(ขาดอีกท่าน..555)

Comment

• ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ คลับเหงามาหลายวันแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                                X