Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Like View Post
    อ่านตั้งแต่ต้น ให้ข้อคิดมากมายในการใช้ชิวิต ขอบคุณพี่ทีนครับที่ให้ Link นี้มา สอนให้ได้รู้อะไรมากมายเลยครับ ขอบคุณOCZด้วยครับที่ทำให้พวกเราได้มาเจอกัน
    ยินดีที่ได้รู้จักน้องด้วยครับ จงสู้ต่อไปตราบเท่าที่ลมหายใจยังมีอยู่

Comment

• อ่านแล้ว ซึ้ง มากเลยคับ พี่ ผมมีกำลังใจเรียนต่อขึ้นเยอะเลย ผมอยากช่วยพี่จัง ต้องการโปรแกรมไรเดี๋ยวผมจัดให้คับ

Comment

• Originally posted by prosunza View Post
        อ่านแล้ว ซึ้ง มากเลยคับ พี่ ผมมีกำลังใจเรียนต่อขึ้นเยอะเลย ผมอยากช่วยพี่จัง ต้องการโปรแกรมไรเดี๋ยวผมจัดให้คับ
        ขอบคุณมากครับที่น้องมีน้ำใจ อยากได้พวกออกแบบโครงสร้างใหม่ๆอยู่หรอกครับแต่จะรบกวนเปล่าๆครับ

Comment

• นู๋อ่านแล้วน้ำตาไหล พี่สู้ๆนะคะ ><"
          OCZ มีน้ำใจกันจริงๆค่ะ

Comment

• Originally posted by tookta View Post
            นู๋อ่านแล้วน้ำตาไหล พี่สู้ๆนะคะ ><"
            OCZ มีน้ำใจกันจริงๆค่ะ
            ขอบคุณครับน้อง ตุ๊กตาซื่อน้องเหมาะกับหน้าตามากๆครับ
            ช่วงนี้ผมคงไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยนะครับ
            แต่จะพยายามเข้ามาเมื่อว่าง เพราะผมต้องรีบเขียนแบบซุ้มประตูโขงซึ่งเจ้าคณะตำบลท่านต้องรีบใช้เพื่อเสนอให้ชาวญี่ปุ่นที่จะรับเป็นเจ้าภาพในการก่อสร้าง ในวันทำบุญฉลองพระธาตุเจดีย์วันที่ 12 พ.ย.นี้ครับ ซึ่งงานนี้ยากมากเพราะบัวและรายละเอียดเยอะมาก และเป็นการเขียนตามต้นแบบด้วยยิ่งยากกว่าการออกแบบเองอีกมากเลยครับยังไม่รู้จะเขียนสำเร็จหรือเปล่าเพราะเป็นงานที่ใช้ฟรีแฮนเยอะมากและผมก็มีข้อจำกัดที่เกี่ยวเนื่องจากความพิการในด้านนี้เสียด้วยสิครับยังไงก็จะพยายามดูก่อนครับ
            Attached Files

Comment

• วัดไปถึงไหนแล้วครับพี่ใกล้เสร็จยังน้อ.....
              สิ้นปีนี้ผมจะไปเที่ยวปายครับ เด๋วผ่านลำปางผมจะแวะเที่ยววัดเน้อ
              (ปีที่แล้วก็ไปแต่มิได้เที่ยวลำปางคับ แค่แวะกินซุปหางวัว อร่อยโคตร)
              ผมคนโคราชนะครับพี่
              พี่เขียนโปรแกรมSketch upมั้ยครับ ผมว่ามันง่ายดี(แต่โครงสร้างมันไม่ละเอียดเท่าAutoCadมั้งคับ^^)
              พี่ทำกายภาพบำบัดมั่งมั้ยครับ ทำบ่อยๆนะครับอย่าขี้เกียจล่ะ
              ปล...ถ้าปาฏิหารย์มันมีจริง และมันกำลังจะเกิดที่ใดในโลกนี้ ผมขอให้มันมาเกิดที่พี่ และผู้พิการบนโลกนี้ทุกท่านครับ

Comment

• Originally posted by kraftig View Post
                วัดไปถึงไหนแล้วครับพี่ใกล้เสร็จยังน้อ.....
                สิ้นปีนี้ผมจะไปเที่ยวปายครับ เด๋วผ่านลำปางผมจะแวะเที่ยววัดเน้อ
                (ปีที่แล้วก็ไปแต่มิได้เที่ยวลำปางคับ แค่แวะกินซุปหางวัว อร่อยโคตร)
                ผมคนโคราชนะครับพี่
                พี่เขียนโปรแกรมSketch upมั้ยครับ ผมว่ามันง่ายดี(แต่โครงสร้างมันไม่ละเอียดเท่าAutoCadมั้งคับ^^)
                พี่ทำกายภาพบำบัดมั่งมั้ยครับ ทำบ่อยๆนะครับอย่าขี้เกียจล่ะ
                ปล...ถ้าปาฏิหารย์มันมีจริง และมันกำลังจะเกิดที่ใดในโลกนี้ ผมขอให้มันมาเกิดที่พี่ และผู้พิการบนโลกนี้ทุกท่านครับ
                วัดที่เขียนก็เสร็จแล้วครับ แต่มีอีกสองวัดกำลังเริ่มเขียนบ้างเสร็จแล้วบ้างครับ
                หากผ่านลำปางก็แวะหากันบ้างนะครับ ยินดีต้อนรับเสมอ
                วันนี้ก็ไปดูงานข้างนอกพึ่งเข้ามาครับ
                ผมก็ไม่เคยไปทางอีสานเลยอยากไปมากๆแต่ยังไม่มีโอกาสเลยครับ
                Sketch Up ก็มีโปรแกรมและเคยใช้รวมถึง 3DMAX ดัวยครับแต่ก็ไม่ถูกใจเท่า Autocad ครับ
                ก็ทำประจำครับทำกายภาพเพื่อไม่ให้เส้นยึด แต่ไม่หวังหายเลยครับตอนนี้ใจสงบและสุขสบายกับการอยู่ในสภาพนี้พอแล้วครับไม่ดิ้นรนไม่เดือดร้อน หายก็ดีไม่หายก็ไม่เป็นไรครับ
                หากพรที่น้องให้สัมฤทธิ์ผลพี่ขอให้คนพิการที่เขาเดือดร้อนมากๆก่อนด้วยครับ

Comment

• งานซุ้มประตูโขงนี้ก่อนเขียนก็คิดอยู่แล้วว่ามันยากแต่ก็ไม่คิดว่าจะยากขนาดนี้ครับนี่หากเป็นงานที่ออกแบบเองคงจะง่ายกว่านี้หน่อยครับ นีสองวันโครงสร้างได้แค่นี้เองครับ
                  สำหรับตัวคอมก็ไม่มีปัญหาใดๆเลยนี่ก็เปิดทำงานตั้งแต่หกโมงเช้าแล้วครับ แต่ตอนนี้ User เริ่มมึนๆจึงเข้ามาพักผ่อนในบอร์ดสักครู่ก่อนครับ

Comment

• เหมือนประตูเมืองเลย สวยจริงๆ

Comment

• CPU พี่ก็ใช้ Core2 Quad Q9300
                      เมนบอร์ดก็ ASUS P5K หรือ P5Q ก็ได้ครับมากว่านี้ก็ได้
                      แรมก็ 4 GB (2GB X 2) DDR2 บัส 800 หรือเลือกบอร์ดที่ใส่แรม DDR3 ก็จะดีกว่าครับ ใส่ซัก 2 GB ก็พอ
                      การ์ดจอ พี่จะเล่นมากกว่า 9500 GT ก็ได้ครับ
                      ฮาร์ดดิสต์ใช้ HITACHI ดีกว่า ซัก 160 หรือน้อยกว่านี้ก็ได้ถ้าไม่เน้นเก็บข้อมูลนะครับ
                      งบพี่ 40000-60000 แรงกว่านี้ยังได้เลยครับ แต่อย่างพี่มีงบ ถ้ารีบใช้ก็ซื้อ บอร์ดที่ใช้ DDR3 ดีว่าครั
                      เพื่อนาคตครับแล้วก็เล่นได้มากกว่าออโต้แคดอีกครับ

Comment

• เพิ่งเปิดมาเจอน่ะครับ ไม่ทราบว่าซื้อไปรึยัง
                        เท่าที่ดูจากงาน acer Aspire 5920G-602G25Hi
                        ผมว่าเอาอยู่สบายนะ เพื่อมผมใช้อยู่
                        เขียน cad เหมือนกัน มันยังบอกแหล่มเลย
                        ซื้อมาตอนออกใหม่ๆเกือบๆ 50k พักใหญ่และ

แล้วตอนนี้มันออกตัวใหม่กว่ามา มันย่อมแรงกว่าตัวที่ผมบอกมาแน่ครับ
                        ผมว่าพี่ใช้โน๊ตบุคคงสะดวกกว่าเยอะครับ ลองไปทดลองใช้ดูนะครับ

Comment

• ขออนุญาติตอบแทนท่าน tynn ครับ

ซื้อไปแล้วครับ

Comment

• Originally posted by KaDiKHaNG View Post
                            CPU พี่ก็ใช้ Core2 Quad Q9300
                            เมนบอร์ดก็ ASUS P5K หรือ P5Q ก็ได้ครับมากว่านี้ก็ได้
                            แรมก็ 4 GB (2GB X 2) DDR2 บัส 800 หรือเลือกบอร์ดที่ใส่แรม DDR3 ก็จะดีกว่าครับ ใส่ซัก 2 GB ก็พอ
                            การ์ดจอ พี่จะเล่นมากกว่า 9500 GT ก็ได้ครับ
                            ฮาร์ดดิสต์ใช้ HITACHI ดีกว่า ซัก 160 หรือน้อยกว่านี้ก็ได้ถ้าไม่เน้นเก็บข้อมูลนะครับ
                            งบพี่ 40000-60000 แรงกว่านี้ยังได้เลยครับ แต่อย่างพี่มีงบ ถ้ารีบใช้ก็ซื้อ บอร์ดที่ใช้ DDR3 ดีว่าครั
                            เพื่อนาคตครับแล้วก็เล่นได้มากกว่าออโต้แคดอีกครับ
                            ขอบคุณที่แนะนำครับ คือผมประกอบแล้วครับตามเซ็นต์เลยเพียงแต่เปลี่ยนฮาร์ดดิสเป็นแร็ปเตอร์เพื่อให้แรงขึ้นมาหน่อยครับ
                            นนี้ 18:34
                            amcrew เพิ่งเปิดมาเจอน่ะครับ ไม่ทราบว่าซื้อไปรึยัง
                            เท่าที่ดูจากงาน acer Aspire 5920G-602G25Hi
                            ผมว่าเอาอยู่สบายนะ เพื่อมผมใช้อยู่
                            เขียน cad เหมือนกัน มันยังบอกแหล่มเลย
                            ซื้อมาตอนออกใหม่ๆเกือบๆ 50k พักใหญ่และ

แล้วตอนนี้มันออกตัวใหม่กว่ามา มันย่อมแรงกว่าตัวที่ผมบอกมาแน่ครับ
                            ผมว่าพี่ใช้โน๊ตบุคคงสะดวกกว่าเยอะครับ ลองไปทดลองใช้ดูนะครับ
                            ขอบคุณครับคือที่ผมใช้โน๊ตบุคเพราะเมื่อก่อนผมไม่สามารถใช้ PC ได้ทั้งที่ใจอยากใช้มาก
                            แต่ด้วยความช่วยเหลือของสมาชิกในบอร์ดนี้จึงทำให้ผมสามารถใชั พีซีได้ทำให้ผมลืมโน๊ตบุคคู่ใจไปเลยครับ และผมก็เคยลองโน๊ตบุคเวิร์คสเตชั่นมาแล้วครับ ผมว่าควาามสามารถยังเป็นรองจากพีซีอยู่มากครับ ประกอบกับตัวเครื่องที่แพงค่าอะไหร่ที่แพง อัพเกรดได้น้อย ผมจึงพอใจที่จะใช้พีซีมากกว่าครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณมากที่แนะนำนะครับ
                            วันนี้ 19:44
                            Gearhead ขออนุญาติตอบแทนท่าน tynn ครับ

ซื้อไปแล้วครับ
                            ขอบคุณท่าน Gearhead ที่เป็นธุระให้ครับ

Comment

• เป็นกำลังใจให้ครับ จากชาว OCZ

Comment

• Originally posted by favoritesghz View Post
                                เป็นกำลังใจให้ครับ จากชาว OCZ
                                ขอบคุณจ๊าดนักครับ
                                หลังจากทุ่มเทนอนดึกตื่นเช้ามาอาทิตย์กว่าๆตอนนี้ซุ้มประตูโขงโครงสร้างเสร็จแล้วครับค้างงานหินคืองานตกแต่งลวดลายปูนปั้นครับ ตอนนี้เครื่องก็ชักจะอืดๆเหมือนกันเสร็จงานนี้ว่าจะหาข้อมูล Overclock ขึ้นมาชักหน่อยครับต้องเตรียมเครื่องเพื่อรับงานใหญ่อีกครั้งนึงครับ

Comment

Working...
                                X