Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกาศ !!! ทั้งคนจัดสเปคและคนซื้อ ห้ามเอาแรม G-Skill รุ่น XL และ RL มาใส่กับ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ก็ยกไปให้เค้าลองเสียบซิครับ ง่ายๆเลย มันไม่น่ายากอะไรครับ ร้านอื่นเค้าก็ลองได้เกือนทั้งนั้น ถ้าเป็นแรมมันไม่ได้มีอะไร บุบสลายหรือเป็นลอยเลยสักนิด แต่ผมไม่รู้นะแล้วแต่ร้านด้วย

ครับท่าน ขอบคุณมากเลยครับท่านผู้มีประสบประการ์ณแห่ง OCZ ทุกๆท่าน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ก็ยกไปให้เค้าลองเสียบซิครับ ง่ายๆเลย มันไม่น่ายากอะไรครับ ร้านอื่นเค้าก็ลองได้เกือนทั้งนั้น ถ้าเป็นแรมมันไม่ได้มีอะไร บุบสลายหรือเป็นลอยเลยสักนิด แต่ผมไม่รู้นะแล้วแต่ร้านด้วย
        สรุป ได้ หรือ ไม่ได้ JIB หรือ ตามเวปไซต์ผู้ผลิตแจ้งใว้ ไครชัวร์ ไครนัว เดี๋ยวรู้กันครับ

โทรไปบอกทาง JIB แล้ว พรุ่งนี้ผมยกเคสไปครับ แล้วผมจะกลับมาแจ้งข้อสงสัย ว่าแรม G SKILL ระบุตรง spec แล้วจะบูตขึ้น ได้หรือไม่ได้

?พรุ่งนี้ เย็นๆ จะมาบอกเล่าสู่กันฟังครับ ....... ขอบคุณชาว OCZ ทุกท่านอีกครั้งครับ

Comment

รอชมผลงาน

Comment

ตายๆๆๆ พึ่งรู้นะเนี่ย
            แล้วฝั่ง intel มีอะไรแบบนี้ด้วยป่าว

Comment

Originally posted by tyrannous View Post
              ตายๆๆๆ พึ่งรู้นะเนี่ย
              แล้วฝั่ง intel มีอะไรแบบนี้ด้วยป่าว
              ไม่มีปัญหานะ สำหรับ intel
              เพราะอุปกรณ์ทั้งหมดทำมา Support ทั้งหมดอยู่แล้ว

Comment

ผลมาแล้วครับ มาเล่าสู่กันฟัง

ก่อนที่เค้าจะบอกผมว่า "บูตไม่ขึ้นแน่นอน รับรองได้"
                เค้าก็ถามนะผมใช้บอร์ดอะไร ชิพเซทอะไร ผมก้บอกไปงุ้นงี้งุ้นงี้

ตกลงใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา เค้าก็บอกอีกว่า บางทีเครื่องที่เปิดติด เข้าไปปรับบัสในไบออส พอรีเครื่อง

ใหม่บอร์ดไม่บันทึกค่าบัสที่เราไปตั้งตามบัสแรม แต่รู้สึกคนที่เค้าบอกผม รมไม่จอยนะ ถามไรก็ไม่ค่อยอยากตอบ

ตกลงแล้ว เวปไซด์ทางผู้ผลิตไม่ได้มั่วครับ พนักงานขายมั่วเอง
                สบายใจเฉิบ

Comment

มันต้องได้อยู่แล้ว บัส 2400 ผมก็ใส่มาแล้ว MB ตัวนี้ แค่ 2133 นี้ จิ้บๆครับ

แต่ก็ต้องเข้าใจเขาหน่อย บัส 1600 กับ 2400 ราคาต่างกัน 150-200 บาทตอนนี้ในตลาด แรมบัส 1600 เหลือบาน ขายไม่ออก
                  Last edited by wikorn; 15 Dec 2014, 17:30:54.

Comment

นึกว่าเอาบัส 2400 GTX มาซะอีก อิอิ

Comment

ผมก็นึกว่า ถอยบัส 2400มาเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        นึกว่าเอาบัส 2400 GTX มาซะอีก อิอิ
                        ว่าจะเอาเหมือนกันครับ สีแดงด้วย แต่ในแรมคอนฟิกของ G.SKILL ระบุบ บอร์ดที่ผมใช้ มีแค่ 2133 เลยไม่อยากเสี่ยงครับ

2133 สีแดงกะมี แต่ CL10 ผมตัดใจเอาตัว CL9 มา เขาว่ากัน CL ยิ่งต่ำเท่าไหร่ ประมวณผลยิ่งเร็ว เลยได้แรมสีน้ำเงินเยยครับ

Comment

Working...
                        X