Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกาศ !!! ทั้งคนจัดสเปคและคนซื้อ ห้ามเอาแรม G-Skill รุ่น XL และ RL มาใส่กับ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีแล้วครับที่มาบอกกันจะได้ระวังไว้ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

Comment

Originally posted by Gumblar View Post
      ผมหน้าแตกใช่ไหมเนี่ย อึ้งกับคนที่ใช้ได้

จริงๆผมใช้ XL ก็จอฟ้านะ เพื่อนผมหลายคนก็บอกว่าไม่เสถียร ไปห้อง AMD ก็เจอหลายคนบอกว่าจอฟ้า
      (ส่วน RL เป็นความผิดพลาดของผมเอง)
      ดีแล้วครับที่มาบอกกันจะได้ระวังไว้ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

Comment

Originally posted by Gumblar View Post
        ผมหน้าแตกใช่ไหมเนี่ย อึ้งกับคนที่ใช้ได้

จริงๆผมใช้ XL ก็จอฟ้านะ เพื่อนผมหลายคนก็บอกว่าไม่เสถียร ไปห้อง AMD ก็เจอหลายคนบอกว่าจอฟ้า
        (ส่วน RL เป็นความผิดพลาดของผมเอง)
        ท่านมาแจ้งก็ดีแล้วครับผม
        ขอบคุณครับ

Comment

อย่าคิดมากครับ

เวปบอร์ดเขามีไว้แลกเปลี่ยนเรียนรู้...

Originally posted by KAYAZUDA View Post
          ผมก็เล่น KT นะ ใครจะบอกว่า Hyper-X มันเห่ยยังไงก็แล้วแต่ แต่ผมก็ไม่เคยเห็นมันทำผมผิดหวังเลย เล่นได้ดี ลื่นสบาย

เอาแบบ เล่นแล้วจบ เข้าว่า...

ผมก็คิดว่า Kingston อยู่ดีน่ะแหละครับ อิอิอิ...

ถึงหลายคนจะบ่นว่าลากไม่ค่อยจะไป แต่มันก็ไม่มีปัญหา...

Comment

ไม่เคยจัด AMD ซักเครื่อง Intel ตลอด ไม่เคยพ้น GSkill XL เพราะมันถูกครับ 555 บางเครื่องเน้น OC ก็ XM เพิ่มอีกนิดหน่อย
            ซีรีย์ XL ไม่ค่อยเเจ่ม เหมาะกับคนที่ต้องการ 8 GB มากกว่า

ประกอบเครื่องตัวเองครั้งหน้าอยากลอง A-DATA ไม่ก็ Corsair ครับ

คนใช้ AMD เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ เผื่อมีปัญหา เสียเวลาไปเปลี่ยนเปล่าๆครับ มานั่งหงุดหงิดเอา

Comment

phenom x4 840

XL จอฟ้า งะ - - ร้านจะให้เปลี่ยนไหมเนี่ย

Comment

ก็นะ ดันไว้ เป็นความรู้ ว่าทำไม xl ไม่เข้ากับ AMD

จะได้เลิกถามว่าทำไม

Comment

โอ้ ขอบคุณ มากครับ

Comment

ผมรบกวนถามด้วยครับ
                    A10-6800k
                    ASRock FATAL1TY FM2A88X+KILLER ใช้กับ 4 ตัวนี้จะน๊อคมั๊ยครับ แนะนำตัวไหนดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

G.SKILL RIPJAWS X 2133 MHz (17000CL9D-XM) 2X4
                    G.SKILL RIPJAWS X 2133 MHz (17000CL11D-XL) 2X4
                    G.SKILL SNIPER 2133 MHz (17000CL9D-SR) 4X2
                    G.SKILL TRIDENT X 2400 MHz (2400C10D-8GTX) 4x2 ตั้งใจไปจัด รหัสตามนี้เลย JIB บอกว่า รับรองได้ บูตไม่ขึ้น จบเลย ความฝันเลยจบลง
                    Last edited by northamd; 14 Dec 2014, 12:06:53.

Comment

A8-7600 น่าเล่นกว่า

Comment

Originally posted by BlueTears View Post
                        A8-7600 น่าเล่นกว่า
                        หรอครับ ผมยังไม่ได้สเปคของตัว A8-7600 เลย

ผมลืมบอกไป ผมใช้ VGA ตัว R9 270x เป็นหลักครับ อยากได้บัสแรมมาเสริมองค์ประกอบเพิ่มเติม

Comment

Originally posted by northamd View Post
                          หรอครับ ผมยังไม่ได้สเปคของตัว A8-7600 เลย

ผมลืมบอกไป ผมใช้ VGA ตัว R9 270x เป็นหลักครับ อยากได้บัสแรมมาเสริมองค์ประกอบเพิ่มเติม
                          - -* ไป FX เถอะครับคุ้มกว่า

Comment

Originally posted by northamd View Post
                            ผมรบกวนถามด้วยครับ
                            A10-6800k
                            ASRock FATAL1TY FM2A88X+KILLER ใช้กับ 4 ตัวนี้จะน๊อคมั๊ยครับ แนะนำตัวไหนดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

G.SKILL RIPJAWS X 2133 MHz (17000CL9D-XM) 2X4
                            G.SKILL RIPJAWS X 2133 MHz (17000CL11D-XL) 2X4
                            G.SKILL SNIPER 2133 MHz (17000CL9D-SR) 4X2
                            G.SKILL TRIDENT X 2400 MHz (2400C10D-8GTX) 4x2 ตั้งใจไปจัด รหัสตามนี้เลย JIB บอกว่า รับรองได้ บูตไม่ขึ้น จบเลย ความฝันเลยจบลง
                            ถ้าผมทำ บูทขึ้น ฝากถามให้หน่อย ขอฟรีเลยได้ไหมชุดนี้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              ถ้าผมทำ บูทขึ้น ฝากถามให้หน่อย ขอฟรีเลยได้ไหมชุดนี้
                              น่าสนใจครับพี่ JIB ชั้นสาม งบพร้อม+บัสที่อยากเล่น เจอ"รับรองได้ บูทไม่ขึ้นแน่นอน" นิ่งเลย มืดแปดด้าน

เลยได้ SAVAGE bus 1600 มันก็ใช้ได้ครับ .... ..... ... แต่มันไม่จื้ดดดด เหมือนกับ 1866+ ขึ้นไป ครับ

ใจยังอยากเปลี่ยนอยุ่เลย "หาเรื่องเสียตังรอบสอง" มันจื้ด มันจื้ด

Comment

บูทได้ครับ เคบประกอบมาแล้ว ตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ล่าสุด Gigabyte FM2A58M HD ตัวละ 1700 มันยังเล่นบัส 2400 ได้เลย GSKILL 8GTX2400 นี่แหละครับ

Comment

Working...
                                X