Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกาศ !!! ทั้งคนจัดสเปคและคนซื้อ ห้ามเอาแรม G-Skill รุ่น XL และ RL มาใส่กับ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by babyl3oat View Post
    คุณ Nlzo
    Ram: ADATA Gaming 4GB 1600(2GBx2)----------1,850

ตัวนี้ใช่ไหมครับ ที่แนะนำ มา
    บัส 1600 ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้า 2000 ok เลยครับ เข้าล็อก แต่ถ้าเล่นราคา ใกล้ๆ 1800 + - นิดหน่อย เอา td ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by runshana View Post
      อืม ใช้มาอยู่เหมือนกัน ผมก็เพิ่งรุ้ว่า มันไม่เข้ากัน
      สงสัยเพราะผมไม่ได้OC กระมังครับ ต่อไปจะจัด HyperX ไปแทน

ปล. แต่Spec ท่านวิกร ก็เคยจัดไป+OC หรือเป็นเพราะไม่ได้OCแรม จดไว้ เอาความรุ้ขอบคุณครับ
      เดี่ยวจะเอาแบบ OC หรือ กด CL มาให้ดูครับ ผมไม่ได้ลงไว้ในเวป OCZ เฉยๆครับ
      Originally posted by XP_armor View Post
      พี่หนึ่งครับ...

เดี๋ยวนี้คอมร้านเกมส์ต้องลง RAM 4 GB แล้วเหรอครับ ??? 1580 ถูกขนาดนี้ซื้อๆไปเถอะครับ ไม่ต้องคิดอะไรมากเลยครับถ้าราคานี้

แล้วทำไมพี่จึงเลือก GT440 ครับ เท่าที่ลองถามเพื่อนทำธุระกิจร้านเกมส์ หลายๆท่านแจ้งตรงกัน มีเกมส์บางเกมส์ที่ สแวปภาพ แลัว ATI รุ่น เล็กๆ มีปัญหาครับ แต่ไม่บ่อย แต่ก็ไม่อยากให้ลูกค้าบ่นครับ)

ขอทราบความเห็นเป็นวิทยาทานหน่อยน่ะครับพี่
      .

Comment

ครับ ขอบคุณพี่วิกรมากๆ นะครับ... เข้าใจเหตุผลของพี่ละครับ

ส่วนเรื่อง ATi Swap ภาพมีปัญหา มันก็จะเป็นอาการประเภท เบลอบ้าง หรือ ภาพ Render ขึ้นมาช้าบ้าง แบบนั้นหรือปล่าวครับ

เพราะ รุ่นใหญ่ๆ บางตัว ผมก็เห็นว่าเป็นนะครับ...

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          เดี่ยวจะเอาแบบ OC หรือ กด CL มาให้ดูครับ ผมไม่ได้ลงไว้ในเวป OCZ เฉยๆครับ
          .
          ขอบคุณท่านวิกรมากครับ รอชมเช่นกัน เป็นความรู้มากๆครับ

Comment

ใช้ RL อยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะXL.jpg

Comment

"ซื้อซีพียู i3 5xx มาใส่กับบอร์ด P55 แต่บอร์ดมันไม่เห็นเพราะว่าไบออสเก่าไป"
              แต่ก่อนผมใช้ P55A-UD3P rev.1.0 ไบออสเวอร์ชั่นแรก ๆ น่าจะ F2 มั้ง ผมซื้อ i3 530 มาใส่ โดยที่ยังไม่ได้อัพเดทไบออส มันก็เปิดติด oc ไปไม่มีปัญหานะครับ

------------------------------------

ส่วน RH ของผมก็ยังแรงได้อยู่ อิอิ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                ไม่เคยจัดพวกยี่ห้อแผลงๆอย่าง G skill อยู่แล้วล่ะครับ

ส่วนตัวผมจัด Kingston มาตลอด.. ไม่มีปัญหา และไม่มีใครบ่นกลับมา
                ผมก็เล่น KT นะ ใครจะบอกว่า Hyper-X มันเห่ยยังไงก็แล้วแต่ แต่ผมก็ไม่เคยเห็นมันทำผมผิดหวังเลย เล่นได้ดี ลื่นสบาย

Comment

XL 1333 CL9@CL8
                  จริงๆ ที่มันมีปัญหาเพราะว่า AMD เลือก จังหวะทดแรมและ CL ต้องสัมพันกันนะครับ ถ้าเจอ MB ที่เลือกมากๆ ยังไม่ต้อง OC เลย แค่ทดแรมผิดจังหวะกับ CL ที่มันไม่ชอบ บางทีไม่บูทเลยเอาดื่อๆครับ ไม่ใช่แรมมีปัญหานะครับแต่ บางครั้งสเตปการทดแรมมันไม่เป็นใจครับ อิอิ

Comment

ตายแล้ว

ประกอบ Tkcom ที่ร้าน แนะนำแรม XL ให้
                    CPU : Phenom II X6 1055T
                    M/B : GIGABYTE 880GA-UD3H
                    RAM : G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2)
                    VGA : PALIT 560Ti 1028MB DDR5 SONIC 256BIT
                    HDD : WD Caviar Blue 500GB WD5000AAKX
                    DVD : ยังไม่มี
                    PSU : ThermalTake TR2 600w

จริงหรือนี่ แล้วจะทำไงดี เพราะืซื้อสเปคนี้มา 2เครื่อง ตอนนี้เปิดไม่ติด 1เครื่อง -*-

Comment

ตายแล้ว

ประกอบ Tkcom ที่ร้าน แนะนำแรม XL ให้
                      RAM : G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2)
                      VGA : PALIT 560Ti 1028MB DDR5 SONIC 256BIT
                      HDD : WD Caviar Blue 500GB WD5000AAKX

จริงหรือนี่ แล้วจะทำไงดี เพราะืซื้อสเปคนี้มา 2เครื่อง ตอนนี้เปิดไม่ติด 1เครื่อง -*-

Comment

Originally posted by gnsharp View Post
                        ตายแล้ว

อาการนี้ง่ายจะตายครับ
                        เอาไปเครม เดี่ยวเค้าจัดให้เองอะไรเสียบ อิอิ แต่ผมเดาว่า PSU / MB ครับถ้าเปิดไม่ได้เลย พัดลมไม่หมุนเลย 2ตัวนี้แหละครับ

Comment

เหอะๆ เปิดไม่มีอะไีรติดเลยครับ พึ่งซื้อแท้ๆ
                          ก็คงเป็นอย่างคุณวิกรว่าา ขอบคุณนะครับ

ปกติผมซื้อ jib เค้ามีศุนย์ซ่อม-เคลม แต่ Tkcom มีหรือป่าวครับ ผมซื้อ ที่เซียร์ รังสิตอ่ะ ^^

Comment

ยกไปที่เดิมนั้นแหละครับง่ายสุด

Comment

ลอดไปของผม TD อิอิ

Comment

@GOD-HAND ทำไม CPU clock เหลือ 1Ghz ทั้งๆ ที่ดันบัสูงขนาดนั้น - -?

G.skill มันถูกเพราะมันเป็นแรมคู่ เปลือง slot ไป 2 ช่อง 4gb(2x2gb)ตัว หรอก
                                ถ้าเราจะเอาแรมเราเอา 4gb หรือ แรมคู่ 8gb(2x4gb)ไปเลย ต่อให้ได้ 3gb ใส่ 2 ตัวก็ 6gb แล้ว
                                G.skill มี แรมคู่ 8gb(2x4gb)หรือเปล่าเหอะ เราหาในร้าน tkcom ก็ไม่เจอ
                                ไปเจอ Kingston ที่ร้าน Autonet ขายกันชัดเจนมีทาง 4gb แรมเดี่ยว, แรมคู่ 8gb(2x4gb) ของ Kingston หมดเลย
                                Last edited by arunsawat; 30 May 2011, 04:36:23.

Comment

Working...
                                X