Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Darksis View Post
    2 core 4 เทรด ไม่เป็นไรครับ จะเอาตัว i7 ก็เกินงบ ขอi5 ก็พอละคับ = ="
    ครับผม เข้าใจฟิลลิ่งเลยครับ ฮาๆ

Originally posted by mrggns View Post
    ขอบคุณครับผม

Originally posted by tor_dtac View Post
    ช่วยดูspecให้ผมหน่อย
    AMD FX-8120 (Box-STREK). #5,040บาท
    (938-SL) BIOSTAR TA990FXE 'Strek' #3,930บาท
    DDR3(1600) 8GB.(4GB สองตัว)'Kingston'Hyper-X'Ing/Syn' #1,730บาท
    SATA-III (3Y) 2.TB Western (64MB.Red) #3,600บาท
    PCIe ATi 7770/1GB Gigabyte (OC,D5,HDMI) #3,950บาท
    PS (Full) ITSONAS Winner 650w. (Box/Cable) #1,750บาท
    DVD RW (SATA) LG (GH-24NS,Box) #550บาท
    ATX (NP) Aerocool Xpredator X1 Evil (Black) #1,490บาท
    FAN CPU Hyper V6 GT 'Cooler Master'. #1,850บาท
    ราคารวม. #23,890บาท
    ควรปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมตรงไหนบ้างครับ?
    ผมในอนาคตอยากต่อการ์ดจอ2ตัวแนะนำเป็นตัวไหนดีครับ?
    PSUควรจะเปลี่ยนหรือเปล่าครับเห็นอันนี้แล้วเสียวๆ?
    CPUควรจะใช้รุ่นที่ดีกว่านี้หรือเปล่าครับ?
    รบกวนดูspecและราคาด้วยนะครับถ้าแพงไปบอกด้วยครับ? ขอบคุณครับ
    ตามที่ทุกท่านบอกครับผม แนะนำให้เปลี่ยน PSU ครับ เป็น Raidmax600w RX80+Bronze = 1750 บาทแทน ดีกว่าเยอะมาก
    ตัว ITSONAS ประวัติมันเสียไปแล้วครับ ซื้อมา 10 ระเบิดกันไป 3 ถือว่าไม่ผ่าน QC อย่างแรง

ถ้าอยากต่อ2 ตัวตอนนี้และไม่อยากเพิ่มงบ
    แนะนำ ลด CPU เป็น 6100ราคา3700 แล้ว เพิ่มการ์ดจอเป็น 2GB (V) PCIe ATi 7850 'Power Color' = 5700 บาท
    แล้วอนาคต จัด 7850 มาอีกตัวครับผม (ราคาAdvice หายากนิด)

หรืออีกแบบ ลด HDD ลงครับ (ตัว RED เป็นตัวเซิฟเวอร์สำหรับเปิดนานๆ แบบ 30วันต่อเดือนไม่หยุดพัก)(ไม่ก็ลด V6 GTลงเหลือแค่ 212EVO)
    เป็น WD 10 EZEX BLUE 1 TB (อนาคตเพิ่มทีหลังได้) = 2150 แล้วเพิ่ม CPU เป็น 8320 ราคา 5600 บาท
    ตามนี้ครับผม คุ้มค่าแน่นอนครับ

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
    อยากให้จัดให้ใหม่ งบเท่าไหร่ ใช้งานยังไง ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
    เปลี่ยนPSด่วนเลยครับควรใช้ยี่ห้ออื่นครับยี่ห้อนี้มีระเบิดเวลาติดมาด้วยครับ
    ตามนั้นเลยครับ หุๆ บรึ้มๆ

Originally posted by Darksis View Post
    เปลี่ยนpower เป้นยี่ห้อ raidmax xfx อะำรพวกนั้นจัดีกว่า ได้ xfx จะดีมากเยนไฟนิ่งดี
    ส่วนการ์ดจอเปลี่ยนเป้นยี่ห้อ sapphire ดีกว่าครับ แรงในราคาที่ถุก ผมยืนยันยี่ห้อนี่แรงกว่า asus อีก หรือไม่ก้ xfx
    XFX ราคาเกินมาหน่อยครับ อิอิ แต่งานเขาเทพจริง
    ส่วน Sapphire ผมว่า มันก็แรงพอๆกันนะครับ (ถ้าเราClock ให้มัน MHz เท่ากัน)
    สบายดีไหมครับท่าน

Originally posted by mrggns View Post

Originally posted by Believe^_^ View Post
    แวะมาดันครับ ที่ทำงานพริ่งจะติดเน็ตให้ไม่ได้เล่นหลายวันเลย 5 5555
    อิอิ ขอบคุณมากครับผม
    ทำงานสนุกมั้ยคัรบผม

Originally posted by Believe^_^ View Post
    เปลี่ยน PSU เลยครับ ลองเข้าไปอ่านดูhttp://www.overclockzone.com/forums/...hlight=itsonas
    เจอเข้าไป ปาดเหงื่อทุกคนแน่นอน ฮาๆ

Comment

• XFX ราคาเกินมาหน่อยครับ อิอิ แต่งานเขาเทพจริง
      ส่วน Sapphire ผมว่า มันก็แรงพอๆกันนะครับ (ถ้าเราClock ให้มัน MHz เท่ากัน)
      สบายดีไหมครับท่าน
      สบายดีครับ แต่อย่างผมถึงจะมีความรู้เรื่อง oc ก็ยังไม่ค่อยอยากจะทรมานคอมพิวเตอร์เลยครับ เหมือนผมมีคติว่า ถ้าเกิดไป oc มันก็เหมือนไปลดอายุการใช้งานมัน 555+

Comment

Comment

Comment

• Comment

• มาดันยามดึกครับ

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by tor_dtac

งบกัดฟันเพิ่มได้อีก3พัน พอไหวไหมครับ

บ้านผมทำคอมทีใช้นาน4-5ปีเลยครับ

ขอบคุณครับ
                          ถ้าในกรณี ประกอบคอม1ครั้ง ทุ่มงบ 25000-28000 เพื่อใช้งาน 4-5 ปี ผมไม่ค่อยแนะนำครับผม
                          เพราะว่าทุกๆ2ปี อุปกรณ์คอมจะแรงก้าวกระโดดไปเกือบ40เปอเซ็นครับผม
                          (คอมพิวเตอร์จะมียุค Tick กับยุค Tock ในยุคTick คือการอัพเกรดเทคโนโลยีเช่นจาก 45nmเป็น32nmเป็นต้น ส่วนยุคTockจะเป็นการอัพเกรดประสิทธิ์ภาพโดยคงเทคโนโลยีเดิมไว้)
                          ดังนั้นประกอบคอมวันนี้ ใช้งานได้แรงสุดๆอย่างมากก็ 3ปี เท่านั้นครับผม
                          ถ้าท่านไม่ใช่คนเสพกราฟฟิคระดับ เห็นหัวเม็ดสิวของตัวละครในเกมส์
                          แค่นำมาดูหนังเน้นเปิดตลอด เล่นเกมส์บ้าง และปรับMedium
                          ผมอยากแนะนำงบที่ถูกกว่านั้นครึ่งหนึ่ง หรือ 60 เปอเซ็น แล้วเปลี่ยนทุก2-3ปีแทน ส่วนPSUใช้ของดีๆไปเลย เวลาเปลี่ยนเซ็ทคอม ก็ไม่ต้องเปลี่ยนPSU
                          เพื่อความใหม่สดของเทคโนโลยี และแรงแบบพอดีๆ ไม่เปลืองงบ
                          (แน่นอนครับว่า คอมราคา15000ใน3ปีข้างหน้า แรงกว่าคอม30000ในปัจจุบัน สังเกตุได้จากI7Gen1 เมื่อ3ปีที่แล้ว ที่ตอนนี้ทำได้ดีสุดก็แค่แรงเหนือกว่า FX-6300 นิดหน่อย เท่านั้นเองครับ โดน FX-8320//I5-3470 ชนคว่ำ)

แถมประหยัดไฟรายวันได้อีกมาก (งบ 25000 ใช้งานเต็มที่กินไฟราวๆ 350w ตอนเปิดโหลดบิททิ้งไว้ราวๆ 70-100w ส่วนงบ 13000-15000 กินไฟตอนเปิดโหลดบิททิ้งไว้ 50-70w ใช้งานเต็มที่ราวๆ 240w ครับผม)

อันนี้แนะนำนะครับ
                          ถ้าตัดสินใจยังไง เดี๋ยวผมจัดให้ดูหลายๆแบบก็ได้ครับผม

อยากให้ท่าน ได้ใช้คอมได้คุ้มที่สุดตามความต้องการของท่านครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                          สบายดีครับ แต่อย่างผมถึงจะมีความรู้เรื่อง oc ก็ยังไม่ค่อยอยากจะทรมานคอมพิวเตอร์เลยครับ เหมือนผมมีคติว่า ถ้าเกิดไป oc มันก็เหมือนไปลดอายุการใช้งานมัน 555+
                          ฮา ครับผม พอเข้าใจครับ
                          แต่ Sapphire นี่ OC มาจากโรงงานเลยนะครับผม แบบนี้ ทรมาณมาแต่ต้นเลยนะครับ เง้อ
                          แต่เข้าใจฟิลลิ่งครับผม อิอิ

Originally posted by goobook View Post

Originally posted by win22222 View Post
                          มาดันยามดึกครับ
                          ขอบคุณมากครับท่านวิน

Originally posted by Dahlia_KP View Post

ขอบคุณนะครับผม

Comment

• อ้าว งั้นผมซื้อโน๊ตบุ๊ค MSI GE60K i5 ตัวสองหมื่นกว่าจะคุ้มไหมเนี่ย 55555555555

Comment

Comment

• Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
                                เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
                                AMD A6-3650 =2550
                                GIGABYTE GA-A75M-DS2 =1800
                                1 TB. WDBLUE =2250
                                DDR3(1333) 4GB. Blackberry *2 =1300
                                DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                                เคสTsunami+PSU580wติดเคส =900หรือ PowerMonster550w 500+ เคสตามชอบ 700 = 1200
                                รวม 9400

รบกวนสอบถามหน่อยครับ Spec นี้ สามารถเล่นเกม Dota 2 ได้ไหมอะครับ
                                ขอบคุณในคำตอบล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                                X