Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Newman009 View Post
    สวัสดีในวันหยุด ยาว 3 วัน มาขอคำแนะนำครับผม คือคอมฯผมการ์ดจอ 4670 ระยะหลังเวลาดูหนังผ่านเว็บ จะมีอาการจอค้าง ( จอ 23" ) แล้วมีเม็ดจุดๆ เรืองแสงขึ้นมา ปรายๆ ตามขอบๆ หรือ กลางหน้าจอ การ์ดหรือคอมฯผมเสียหรือต้องเช็คส่วนไหนดีครับผม ขอบคุณครับผม
    ลองหยิบยืมการ์ดจอของเพื่อน..มาลองเปลี่ยนดูก่อนครับ

ว่าเกิดอาการเดียวกันหรือเปล่า ถ้าการ์ดจอเสียก้อซื้อใหม่เลยครับหรือส่งเครม ถ้ายังมีประกันอยู่

HD 6570 หรือ GT 630 ก้อได้ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์มากมาย

Comment

• ดันวันอาทิตย์

Comment

• Originally posted by stcaramail
        ขอบคุณครับ ตอนนี้เลยเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมากแล้ว
        FX-6100 = 3800
        GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400
        KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1800
        WESTERN DIGITAL 1TB BLUE =2200
        1GB (V) PCIe ATi 7770 'HIS' Icooler =3700
        PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550
        DVD LG 24x sata = 550 <------------------- เพิ่ม DVD เข้ามา รุ่นนี้พอได้ไหมครับ
        Case THERMALTAKE V3 = 1200 http://jedicool.com/product.php?id=1531 <-----เคสตัวนี้ลองหาอ่านแล้วยัง งงๆ ครับตกลงว่าเราต้องติดพัดลมเพิ่มหรือไม่ต้องครับ(เห็นบางกระทู้บอกว่ามีพัดลมตัวเดียวต้องเพิ่มเอง) เท่าทีอ่านดูเห็นว่าระบายความร้อนดี
        ถ้าในเซ็ตนี้ไม่ต้องเพิ่มอะไรแล้ว ก็ 16200 ยังพอจ่ายไหวครับ
        ปล.อันนี้ถามนอกประเด็นสเปคคอมนิดนึงครับ พอดีว่าไม่เคยซื้อแบบประกอบเองเลย ปกติทางร้านเค้าคิดค่าประกอบไหมครับหรือซื้อแบบนี้ต้องมาประกอบเอง แล้วก็ปัจจุบันสำหรับสเปคนี้เค้ายังใช้ Window XP ไหมครับ(เห็นวิน7 ปัญหามันเยอะแต่ก็ไม่รู้ว่า XP กับรุ่นปัจจุบันยัง Work อยู่ไหม)
        =============
        ต้องขอโทษสำหรับบางคำถามนะครับเพราะผมเป็นประเภทมนุษย์ถ้ำ ชอบทะเลาะกับเทคโนโลยี เลยทำให้ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับมันเลย(ขนาดใช้บอร์ดยังให้เค้าสอนเลย)
        ครับผม ตัว DVD LG ถือว่าเยี่ยมครับ ผมก็ชอบเช่นกัน
        ส่วน ThermalTakeV3 จะมีพัดลมให้1 ตัว ซึ่งถ้าไม่ใช่นัก OC ห้องร้อน35องศา ก็ถือว่าสบายๆครับผม
        ไม่ต้องเพิ่มอะไรแล้วครับ

ตอบปล. การประกอบเอง ทางร้านในกรุงเทพ จะประกอบให้ฟรีๆครับ ถ้าซื้อของกับเขา 4ชิ้นขึ้น+อยู่ในราคา40%ของอุปกรณ์ทั้งหมดขึ้น ครับผม
        แต่ถ้าประกอบเองได้ก็ดีครับผม เป็นการฝึกไปในตัว ปัจจุบันนี้ Windows7 เสถียรกว่า WindowsXP มากๆแล้วครับผม
        อุปกรณ์ และโปรแกรมปัจจุบันก็ทำงานแบบ FullMultiTask กันหมดแล้ว (XPยังเป็น HalfMultiTask อยู่) ทำให้ดึงประสิทธิ์ภาพอุปกรร์ใหม่มาได้ไม่ถึง 60% ครับผม เหมือนซื้อคอม 16200 ได้ใช้คอมแค่ 9720 บาท ไม่ค่อยคุ้มครับผม
        เหลือแค่ตอนนี้ เรายังไม่ชินกับ Windows7 นั่นเองครับ
        ถ้าใช้คอมใหม่ ลองทนใช้ Win7 ไปสัก 3สัปดาห์ แล้วผมฟันธงเลยครับ ว่าท่านจะไม่อยากกลับมาใช้ WinXP อีกเลย
        ======================
        ยินดีตอบทุกเรื่องครับผม ถ้าตอบได้
        ถามมาได้เลยนะครับผม อย่าอายครับ ถ้าอาย เดี๋ยวไม่รุ้ จะเสียมากกว่าครับผม

Originally posted by meteorkwan View Post
        ยินดีครับผม
        ถ้าหากอนาคต อยากเสพกราฟฟิคเยอะๆ ก็สามารถซื้อการ์ดจอมาอัพได้สบายๆ
        ถ้าไม่ใส่การ์ดจอ ก็แรงแบบกำลังดีครับผม เชื่อมั่นในตัว A10 ได้เลยครับผม

Quote Originally Posted by meteorkwan View Post
        เอ่อ ถ้าไม่เปนการ รบกวนขออีกเรื่องนะครับ พอดีอยากได้จอคอมด้วยอะครับแต่ไม่รุจะเอาอะไรดีครับ เน้นเล่นเกมส์นะครับ ขอบตุณงับ
        ยินดีครับผม
        ผมขอแนะนำจอ AOC23" LED = 4400 บาท
        หรือ AOC21.5" LED = 3800 บาท
        หรือ AOC20" LED = 3000 บาท
        สามารถกะแล้วซื้อได้ตามงบเลยครับผม
        แนะนำมากๆ ที่เหมาะสมกับ A10 ก็ 20" กับ 21.5" ครับผม
        สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ
        ยินดีครับผม

Originally posted by Newman009 View Post
        สวัสดีในวันหยุด ยาว 3 วัน มาขอคำแนะนำครับผม คือคอมฯผมการ์ดจอ 4670 ระยะหลังเวลาดูหนังผ่านเว็บ จะมีอาการจอค้าง ( จอ 23" ) แล้วมีเม็ดจุดๆ เรืองแสงขึ้นมา ปรายๆ ตามขอบๆ หรือ กลางหน้าจอ การ์ดหรือคอมฯผมเสียหรือต้องเช็คส่วนไหนดีครับผม ขอบคุณครับผม
        4670 ผมหลังจากเมื่อปี 2011 เป็นต้นมา ก็มีอาการเช่นท่านเหมือนกันครับผม ก็แปลกใจเหมือนกัน เหมือนกับว่าอุปกรณ์ภายใน มีอะไรบางชิ้นป่วยแน่ๆ
        ถ้าไม่เป็นบ่อย ก็ใช้งานต่อเรื่อยๆได้นะครับ
        ถ้าประกันหมดแล้ว ก็มีทางเลือก 2 ทางครับ คือ ซื้อ APU+MB+RAM มาใช้ ใหม่
        หรือ ตามที่ท่าน proteenzer บอกครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
        ลองหยิบยืมการ์ดจอของเพื่อน..มาลองเปลี่ยนดูก่อนครับ

ว่าเกิดอาการเดียวกันหรือเปล่า ถ้าการ์ดจอเสียก้อซื้อใหม่เลยครับหรือส่งเครม ถ้ายังมีประกันอยู่

HD 6570 หรือ GT 630 ก้อได้ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์มากมาย

ทำตามนี้ไม่ผิดหวังแน่นอนครับผม คุ้มค่าเลย ^^
        ขอบคุณมากๆครับผมที่ช่วยตอบ

Originally posted by abeachboy View Post
        ดันวันอาทิตย์
        ขอบคุณครับผม อิอิ

Comment

Comment

Comment

• Comment

• ขอบคุณครับผม

Comment

• สเปคนี้โอเคยังครับ ต้องปรับอะไรมั้ย พวกเมนบอร์ด PSU ไรงี้อะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องของ2ชิ้นนี้
                  -i7 3770K 10290
                  -ASUS P8Z77-V LX LGA1155 Z77 Q.CF/Virtu U3S3 PCI-E 3.0 3450
                  -G.SKILL DDR3 ARES 8GB 1600(4GBx2)C.9 1990
                  -Gigabyte GTX680 OC 16900
                  -WD Caviar Blue 1TB 64MB EZEX 2Y. 2250
                  -LG 24X SATA 590
                  -NZXT. HALE82N 750W 3250
                  - COOLER MASTER HYPER 212 EVO 1100

39820 ที่เหลือลงเคสครับ

Comment

Comment

Comment

• Comment

Comment

Comment

• อยากจะยัด HDD 1 TB เพิ่ม ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอราคาด้วยนะครับ

สเปกเครื่องปัจจุบัน

CORE i5 2500K 3.30 GHz. 3.30GHz
                              GIGABYTE GA-P67A-UD3-B3
                              4 GB. PC DDR3-1600 KINGSTON HYPER-X
                              500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE
                              GG GTX 570
                              850w XFX FULL WIRED CORE EDITION
                              CM V6 GT

Comment

• 575หน้า690000วิว+ดันให้ด้วยความเต็มใจคุณค่าที่คุณคู่ควร อิอิ

Comment

Working...
                                X