Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Originally posted by vol.8 View Post
      รบกวนช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อย ตอนนี้ใช้ 5770 อยู่ครับ

จะมาใช้กับสเปคนี้

CPU : Intel Core i5 3570k
      M/B : ASRock Z77 Extreme4
      RAM : G.SKILL DDR3 8GB SR2 1600(2X4GB)
      PSU : XFX PRO 650W

ขอบคุณครับ

GTX 660 = 8000
      GTX 660 Ti = 10000
      GTX 670 = 13000

งบพอตัวใหน จัดเลย คุ้มทุกตัว

Comment

• Originally posted by vol.8 View Post
        รบกวนช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อย ตอนนี้ใช้ 5770 อยู่ครับ

RAM : G.SKILL DDR3 8GB SR2 1600(2X4GB)

ขอบคุณครับ
        Originally posted by TWK. View Post

ขอบคุณมากครับตอบไวจริงๆ

ขอถามอีกนิดนึงว่า GA-Z77X-D3H กับ ASRock Z77 Extreme4

ฟันธงทีครับว่าถ้าเป็นคุณๆจะเลือกตัวไหนดี

ผมไปหาข้อมูลของ ASRock Z77 Extreme4 ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่แต่ก็ยังชั่งใจอยู่

จะหาว่าเรื่องมากก็ได้ผมหาข้อมูลมาเดือนกว่าแล้วยังไม่ได้ซื้อซักที

ขอบคุณครับ

Comment

• เอา GA-Z77X-D3H ก็ ok นะ เห็นหลายๆ ท่านว่าไฟนิ่งมาก

ส่วนตัวใช้แต่ Asus

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
            เอา GA-Z77X-D3H ก็ ok นะ เห็นหลายๆ ท่านว่าไฟนิ่งมาก

คือผมก็ไม่ได้ OC นะครับเพราะทำไม่เป็นแต่ก็อยากได้ไว้เผื่อในอนาคตดู ไม่รู้จะเกินตัวไปรึเปล่า

ถ้าเป็นบอร์ดบ้านๆเลยมาใช้กับ i5 3570k มีตัวไหนพอจะแนะนำอีกได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Asus P8Z77-M = 3100 ฿ พอละ

Comment

• Originally posted by jdeair View Post
                มีงบประมาณ 25000 เน้นเล่นเกมภาพสวยๆ+ดูหนังบลูเรย์ครับ รบกวนช่วยจัดสเปคให้หน่อยครับ ไม่รวมหน้าจอ ขอบคุณครับ
                ยินดีครับผม งบนี้ จัดได้สบายๆเลยครับ แต่ควรเน้นการจอมากๆ จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                CORE i3 2120 = 3750
                GIGABYTE H77M-D3H = 2550
                KingstonHyperX 4gb*2 = 1700
                WDBLUE1tb = 2700
                RaidmaxRF600w 80+ = 1750
                Case ตามชอบ =1200
                GIGABYTE GTX660 Ti OC = 10900
                รวม 24550 บาท
                ตามนี้ครับผม ถ้าเอา DVDด้วย ก็ LG22X 500บาท ครับผม ตามนี้แรงคุ้มค่าสำหรับเล่นเกมส์ และดูหนังเลยครับผม
                สงสัยอะไรถามได้เลยนะครับ ขออภัยที่ตอบช้าครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                ดันหน่อยนะกะทู้ตำนานของเว็บนี้เพราะไม่เคยมีและอาจจะไม่มีอีก 470หน้า 567902วิว
                ขอบคุณครับผม

Originally posted by byakuya30 View Post
                up ไปกินข้าวเที่ยงแล้วจ้า
                ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับผม

Comment

ขอบคุณครับ

Originally posted by TWK. View Post

Originally posted by vol.8 View Post
                  ขอบคุณมากครับตอบไวจริงๆ

ขอถามอีกนิดนึงว่า GA-Z77X-D3H กับ ASRock Z77 Extreme4

ฟันธงทีครับว่าถ้าเป็นคุณๆจะเลือกตัวไหนดี

ผมไปหาข้อมูลของ ASRock Z77 Extreme4 ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่แต่ก็ยังชั่งใจอยู่

จะหาว่าเรื่องมากก็ได้ผมหาข้อมูลมาเดือนกว่าแล้วยังไม่ได้ซื้อซักที

ขอบคุณครับ

เอา GA-Z77X-D3H ก็ ok นะ เห็นหลายๆ ท่านว่าไฟนิ่งมาก

Originally posted by vol.8 View Post
                  คือผมก็ไม่ได้ OC นะครับเพราะทำไม่เป็นแต่ก็อยากได้ไว้เผื่อในอนาคตดู ไม่รู้จะเกินตัวไปรึเปล่า

ถ้าเป็นบอร์ดบ้านๆเลยมาใช้กับ i5 3570k มีตัวไหนพอจะแนะนำอีกได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Asus P8Z77-M = 3100 ฿ พอละ
                  ตามท่าน TWK เลยครับ ขอบพระคุณท่าน TWK มากๆนะครับ ช่วยผมตอบ ขอบคุณจริงๆครับผม
                  ขออภัยที่ผมเข้ามาตอบช้านะครับ

Comment

• UP

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                      UP
                      ขอบคุณครับ

Comment

• กรุณาจัด spec ต่อคอมพิวเตอร์ 1 เครื่อง ให้แสดงผล 4 จอ เพื่อดูกราฟเวลาเทรดหุ้น

ตอนนี้ไช้ notebook ต่อกับอีก 1 จอ

งบ 20,000 บาท

ขอบคุณค่ะ

Comment

• รบกวนถามคุณชนะและทุกท่านครับเรื่องการ์ดจอ 7750 หน่อยครับ ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ

2GB (III) PCIe ATi 7750 'HIS' Icooler HDMI 3090

1GB (V) PCIe ATi 7750 'Power Color' HDMI 2930

1GB (V) PCIe ATi 7750 'XFX' HDMI 3490

ผมเปิดร้านเกมครับ ขอบคุณมากครับ
                          Last edited by panaden222; 19 Sep 2012, 23:16:48.

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by panaden222 View Post
                              รบกวนถามคุณชนะและทุกท่านครับเรื่องการ์ดจอ 7750 หน่อยครับ ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ

2GB (III) PCIe ATi 7750 'HIS' Icooler HDMI 3090

1GB (V) PCIe ATi 7750 'Power Color' HDMI 2930

1GB (V) PCIe ATi 7750 'XFX' HDMI 3490

ผมเปิดร้านเกมครับ ขอบคุณมากครับ
                              ส่วนตัวผมให้ PowerColor ครับผม ดีที่สุดแล้ว
                              ตัว HIS เป็น DDR3 ครับผม ทำให้ทราสเฟอร์ข้อมูลได้ไม่สู้ตัวอื่น
                              ส่วน XFX แรงกว่า PowerColor ราวๆ 8เปอเซน แต่แพงกว่า 15เปอเซน
                              ดังนั้น ส่วนตัวผม ยกให้ PowerColor เวิร์คที่สุดครับ
                              ยกเว้นว่าชอบ XFX ก็เอาได้ครับผม

Originally posted by wan_2008 View Post
                              กรุณาจัด spec ต่อคอมพิวเตอร์ 1 เครื่อง ให้แสดงผล 4 จอ เพื่อดูกราฟเวลาเทรดหุ้น

ตอนนี้ไช้ notebook ต่อกับอีก 1 จอ

งบ 20,000 บาท

ขอบคุณค่ะ
                              ยินดีครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับ
                              FX-4100 = 3500
                              GIGABYTE 970A-D3 = 2750
                              POWERCOLOR HD 7750 = 3000*2 = 6000
                              WD 5000 AAKX = 2050
                              KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 =1700
                              LG DVD22x = 650
                              Case ตามชอบ = 1000
                              RaidmaxRF500w 80+ = 1550
                              รวม 19200 บาท
                              ตามนี้เลยครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Comment

• up

Comment

Working...
                                X