Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• ดันละมะดันดอง ตี4ตี5 ปลุกน้องมาดัน เอ้ว~ (มั่วละกัน จำเนื้อไม่ค่อยได้)

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ช่วยจัดสเปคคอมให้ทีครับ งบ 14000 ไม่รวมจอครับ ขอค่าย Intel เอามาทำงานทั่วไปครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ดันหน่อยครับ

Comment

• ฝากผลงานของกลุ่มช่างภาพอุบลด้วยค๊าบบบบบบบบ อิอิ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by boyza003 View Post
                        ช่วยดูให้หน่อยครับ
                        งบ 27k ทำ graphic maya

ขอ i7 3770k + mb z77
                        ยินดีครับผม แต่แนะนำ ถ้างบ 27K ไม่รวมจอ อยากให้เอา I5 3570K กับ การ์ดจอ ดีกว่าครับ ตามนี้เลย
                        Ivy Bridge i5-3570K = 7500
                        Gigabyte Z77X-D3H = 4750
                        OCZ Agility 4 SATA III 128GB = 3700
                        Kingston Hyper X 4GB 1600 *2 = 1600
                        QUADRO 600 = 7800
                        RaidMax RX-500AF 500W 5Y.80Plus BRONZE = 1500
                        Case ตามชอบ = 1200
                        รวม 28050 บาท
                        ตามนี้ครับ เกินไปหน่อย แต่ก็ถือว่า สมบูรณ์แบบ ในการทำงาน3D เลยครับผม แรงกว่า I7 เพียวๆแน่นอน
                        ยกเว้นว่า อนาคตจะซื้อ การ์ดจอทีหลัง ค่อยเอา i7 มาก่อนก็ได้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                        Originally posted by boyza003 View Post
                        ไม่รวมจอน่ะครับ
                        ครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                        up
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by codeovcz View Post
                        ดันละมะดันดอง ตี4ตี5 ปลุกน้องมาดัน เอ้ว~ (มั่วละกัน จำเนื้อไม่ค่อยได้)
                        ดันเอว เลยหรอครับ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
                        up
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
                        up
                        ขอบคุณครับผม

Originally posted by patom6 View Post
                        ช่วยจัดสเปคคอมให้ทีครับ งบ 14000 ไม่รวมจอครับ ขอค่าย Intel เอามาทำงานทั่วไปครับ ขอบคุณครับ
                        ยินดีครับผมจัดได้ตามนี้เลย
                        I3-2120 = 3700
                        GIGABYTE H77M-D3H = 2550
                        WD 5000 AAKX = 2000
                        KINGSTON HYPER-X (K2)4gb*2 = 1750
                        RaidMax RX-500AF 500W 5Y.80Plus BRONZE = 1500
                        Case ตามชอบ = 1000
                        DVD22X LG = 600
                        รวม 13100 บาท
                        ตามนี้เลยครับผม คุ้มๆกำลังดี งานทั่วไป เกมส์ออนไลน์สบายๆครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                        ดันหน่อยครับ
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                        ฝากผลงานของกลุ่มช่างภาพอุบลด้วยค๊าบบบบบบบบ อิอิ

โอ แจ่มจริงๆ ฮามากมายครับท่านมาร์ค หุๆ

Comment

• up

Comment

• โปรเจ็คอันยิ่งใหญ่เกินฝันผมรู้สึกจะสำเร็จอีกไม่กี่เดือนนี้แล้วครับพี่รัน หลังจากผมประกอบคอมครั้งแรกเปลี่ยนปรับหลายตัวเสียเงินตัวเองไปหลายหมื่น ในที่สุด เด็กอายุ 16 จะ 17 ละ 555+ ก็ได้สเปคออกมาแล้วครับ ถือว่าอัพต่อจากยอดเดิม เครื่องผมเปลือยกายนอนมาตั้งนาน ถ้าเทอมนี้เรียนได้ 3+ คอมผมก็จะสมบูรณ์แล้วครับ

สเปคที่คาดว่าถ้าเกิดได้ 3 จริงก็จะมีตามนี้ครับ
                            Athlon X3 450
                            Asrock 970 ex4
                            Kington 1333 4*2 8 gb
                            XFX R7770
                            HDD WD SATA3 500 GB
                            OCZ Agility 3 SATA III 2.5" SSD 60GB
                            power silverston 750 w
                            Xpredator Evil White Edition

Comment

• สอบถาม นิด
                              A8 3850 ในงบ 10k ไม่รวมจอ จัดได้ยังไงบ้างครับ พอดีเพื่อนจะซื้อคอม ขอ ทุกอย่างใน Advice นะครับ
                              ปล. Advice รูดบัตรได้ใช้ไหมครับ เพื่อนฝากถามมา

ไม่เอา DVD นะครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                                โปรเจ็คอันยิ่งใหญ่เกินฝันผมรู้สึกจะสำเร็จอีกไม่กี่เดือนนี้แล้วครับพี่รัน หลังจากผมประกอบคอมครั้งแรกเปลี่ยนปรับหลายตัวเสียเงินตัวเองไปหลายหมื่น ในที่สุด เด็กอายุ 16 จะ 17 ละ 555+ ก็ได้สเปคออกมาแล้วครับ ถือว่าอัพต่อจากยอดเดิม เครื่องผมเปลือยกายนอนมาตั้งนาน ถ้าเทอมนี้เรียนได้ 3+ คอมผมก็จะสมบูรณ์แล้วครับ

สเปคที่คาดว่าถ้าเกิดได้ 3 จริงก็จะมีตามนี้ครับ
                                Athlon X3 450
                                Asrock 970 ex4
                                Kington 1333 4*2 8 gb
                                XFX R7770
                                HDD WD SATA3 500 GB
                                OCZ Agility 3 SATA III 2.5" SSD 60GB
                                power silverston 750 w
                                Xpredator Evil White Edition
                                เอา Vertex4 64GB ดีกว่าครับ ถ้าไม่ไหวก็ Vertex+ R2 64GB

Agility3 ตอนแรกเร็ว ตอนหลังเน่า

Comment

Working...
                                X