Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by slipknot66 View Post
    ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ....ผมจะทำให้ได้....แล้วจะไม่มีวันลืมทุกท่านแน่นอน....

ผมอาจจะไม่มีอะไรให้มีแต่ภาพที่ผมถ่าย...แล้วนำมาให้ท่านได้ชมกัน อิอิ

ครั้งแรกกับการถ่าย Portrait กับไฟสตูอิโอ ปกติจะถ่ายแต่แสงธรรมชาติ
    จัดมา2 เลยทีเดียว อิอิ สวยงามเช่นเดิมเลยคร้าบผม

Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Originally posted by abeachboy View Post
    up up up
    ขอบคุณครับผม

Originally posted by win22222 View Post
    มาดัน เมื่อไรจะรวยเนี่ย
    อยากมีเงินพอซื้อรถร้อยล้านได้
    อิอิ ถ้ามีเงินร้อยล้าน ผมคงไม่ซื้อละครับ เก้บเงินกินดอก หุๆ

Originally posted by sperrr View Post
    ทำไมรูปภาพมันช่างสวยสดงดงามอะไรเช่นนี้
    ช่ายเลยครับท่าน อิอิ
    ไม่เจอกันนาน เปลี่ยนภาพ ผมเกือบจำไม่ได้แหนะท่าน

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• วันนี้เข้าป่าไปถ่ายภาพมาโครมาได้รูปมานิดหน่อย...แต่รู้ซึ้งเลยว่าภาพมาโครยากมาก..

ต้องอดทน...เหนื่อย...ร้อน...แต่ได้ภาพสวย ๆ มาก็เกินคุ้มแล้วครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by codeovcz View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
            วันนี้เข้าป่าไปถ่ายภาพมาโครมาได้รูปมานิดหน่อย...แต่รู้ซึ้งเลยว่าภาพมาโครยากมาก..

ต้องอดทน...เหนื่อย...ร้อน...แต่ได้ภาพสวย ๆ มาก็เกินคุ้มแล้วครับ อิอิ

โหย ภาพนี้ งามแท้ๆครับ รุ้สึกได้ถึงขนของแมลงเลย อารมณ์ที่มันจะมีเสียงกระพือปีกนี่แหละ สุดๆเลยครับ

Comment

• แวะมา DONE ครับ ไม่ได้แวะมานาน

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
                แวะมา DONE ครับ ไม่ได้แวะมานาน

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                  ไม่เป็นไร

Comment

• Originally posted by dasakorn01 View Post
                    ไม่เป็นไร

หล่อเฟี้ยวมากท่าน อิอิ
                    =[]='' เดี๋ยวสิ (ฮา) เล่นเอาฮาเลย

Comment

• ปิดเทอมมาจัดสมัครใหม่ดีกว่า วันละสเปค รอวันศุกร์นะท่าน ฮี่ๆ

Comment

• รบกวนท่าน runshana หรือเพื่อนๆช่วยจัดสเป็คให้หน่อยครับ(อีกรอบ)...

เคยมาให้คุณ runshana ช่วยจัดสเป็คให้เครื่องนึง พี่แถวบ้านเอาไปใช้แล้วถูกใจเลยกลับมาให้ผมประกอบอีก 1 เครื่อง

ชุดนี้เน้นทำงานเกี่ยวกับโปรแกรม Illustrator และ Photoshop ครับ งบประมาณ 15,000 บาท เครื่องอย่างเดียวไม่เอาจอ cpu ค่ายไหนก็ได้ครับ

Comment

• สอบถาม ครับ
                          แรม blackberry ดีไหมครับ ถ้าจะใส่กับ gigabyte 990fx ud7 อ่ะครับ (ไม่ oc น่ะ)

Comment

• แวะมาดัน

Comment

• up

Comment

• มาโครอีกสักนิด

ใบนี้ผมต้องลงไปในน้ำ...น้ำสูงประมาณหัวเข่า...ผมยกกล้องขึ้นมาตาแนบวิวฟายเดอร์...ผมเอาศอกตั้งชันกับหัวเขาไว้...เพราะสปีดชัตเตอร์ต่ำจนถือแทบไม่ไหว....
                                เพราะอยากให้ระยะชัดครอบคลุมที่ตัวแบบ...ผมตั้ง F8 และไม่อยากให้น๊อยซ์เยอะจนเกินไปผมเลยตั้งไว้ที่ ISO200 ผมยืนเล็งด้วยท่านี้นานประมาณ 10 นาที ยอมรับว่าเหนื่อยมาก...
                                ขาเปื่อย...เหงื่อตกกลีบ...เพราะแดดร้อนมาก...แต่ก็ได้ใบนี้มา....ผมหลงรักโลกของมาโครซะแล้ว...

อีกนิด....

ปล.ต้องขออภัยสมาชิกบางท่านด้วยนะครับหากโพสของผมไปรบกวน...เนื่องจากมันไม่ได้เกี่ยวข้องกับกระทู้เลย...

แต่ผมเพียงอยากจะแบ่งปันสิ่งที่ผมได้พบเห็น ได้เจอมา..และถ่ายทอดมันออกมาเป็นภาพถ่ายในมุมมองของผม...

ให้เพื่อน ๆ สมาชิกได้ชมกันแม้รูปที่นำมาลงอาจไม่สวย ไม่ชัดบ้าง ไม่คมบ้าง แต่ผมก็ตั้งใจถ่ายทอดสิ่งที่ผมเห็นตรงหน้าออกมา..

อย่างสุดความสามารถแล้ว....หวังว่าทุกท่านคงเข้าใจ....ด้วยความเคารพ

Comment

Working...
                                X