Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mrkillerrr View Post
    ได้ความรู้เยอะจริงๆๆครับกระทู้นี้ เข้ามาส่องทุกวันเลย
    ขอบคุณที่แวะเวียนมาช่วยครับผม แฮะๆ

Originally posted by Akira_Sora View Post
    ดันๆๆ

นะครับ

ข้อมูลเยอะเหลือเกิน................

....................................

นิดนึงนะครับ ผมจะซ์้อพวก ไฟติดเคส พัดลมไฟ ติด เปลื่ยนสาย ไฟต่างๆในเคสอ่ะครับ

ถามหน่อยว่า สายไฟสวยๆ เป็นสีๆนี่มันทนกว่าปกติ อยู่แล้วใช่ป่ะครับ
    แล้วมีเพื่อนๆพี่คนไหน ลองเล่นบ้างอ่ะครับอยากเห็นรูปจัง

พัดลมไฟ กับไฟติดเคสLED นี่ มันกินไฟมากไหมครับ อยากแต่งแต่คิดไม่ออกจะยัดตรงไหนแนะนำหน่อยครับ

[ATTACH=CONFIG]1948792[/ATTACH]

เห็นในบอร์ดมีขาย กลัวซื้อไม่แล้วต่อไม่เป็นอีกTOT แนะนำหน่อยครับบ
    เครื่องงามๆ เอาตามที่ท่านproteenzer บอกเลยครับ พัดลม LED ช่วยได้มากกว่าเยอะ แถมLED ที่ติดกับฟัดลม ก็สว่างฟรีเพราะ ดึงไฟจากการหมุนของใบพัดเอา
    แถมได้ความเย็นด้วยครับผม ครบเลย
    หาที่แปะ ให้ได้ในเคส จัดทางระบายดีๆ (เป่าเข้าจากด้านข้าง ดูดออกด้านหลังและด้านบน) ก็ช่วยได้เยอะเลยครับผม

Originally posted by jamesbonus View Post
    ซีพียู -AMD Phenom II X4-960T 3.0>3.6 GHz _____4,190
    เมนบอร์ด -GIGABYTE 990FXA-UD5-R1.0 _____5,690
    แรม -KINGSTON (KHX1600C10D3B1/8GX) _____1,950
    การ์ดจอ -ASUS GTX560 GDDR5 1G _____6,650
    ฮาร์ดดิสก์ -WESTERN SATA-III 1.0TB 7200 RPM _____2,790
    ดีวีดีรอม -DVD-RW ASUS 24X 24B3ST SATA _____670
    พาวเวอร์ -COOLER MASTER GX REAL 650 WATT _____3,050
    พัดลมซีพียู -Cooler Master V8 _____1,950
    เคส -Cooler Master HAF X _____5,580

32,520.- จัดเล่น ๆ นะอิอิ
    ขอบคุณครับผมอิอิแรงๆ ลุ้นเปิดหัวเป็น X6 หุๆ

Originally posted by proteenzer View Post
    แนะนำเป็น FAN LED ครับมีประโยชน์กว่าช่วยระบายความร้อนในเคส ติดด้านบน2ตัวหรือติดบน1 ข้าง1ก้อได้ครับ
    ขอบคุณท่านมากๆเลยนะครับ แจ่มเลย

Comment

• Originally posted by bbas View Post
      Set Intel 27K
      Core i5 - 3570K+ =7250
      AsRock Z77 Extreme4 =4400
      2GB (V) PCIe ATi 7850 'HIS' HDMI =7500
      DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X*2 =1700
      WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2150
      DVD-RW 22X ตามชอบ =500
      Caseตามชอบ =1200
      ScytheGouriki600w =2250 (หรืออาจจะเอาThermalTake600wก็ได้ตามชอบ)
      รวม 26950 บาท

ราคานี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ
      จัดได้ที่พันทิพย์ เลยครับผม
      ร้าน JEDI // COMPUTEandMore // TKCOM // OKCOM
      ถ้าแยกร้านได้ ก็เดินเข้า Advice//JIB ด้วยจะได้ของถูกกว่าครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
      ดุจากที่จัดมาก้อต้องบอกว่า พันทิพย์ครับ
      CPU, RAM, HDD, DVD ร้านAdivce ครับ
      M/B, VGA, CASE, PSU ร้านCOM&More ครับ
      ขอบคุณท่านมากๆครับผม ที่ช่วยเข้ามาตอบตลอดเลย ดีใจจัง

Comment

• Originally posted by runshana View Post
        ครับผม บัสนี่ มันทั้งระบบเลยครับ ทั้ง ram และ CPU ครับผม ของAMD นะครับ
        ตัว*4 กับ *2 นี่มาจาก บัสแรมที่มันเอาบัสในระบบมาคูณค่าหลักของมัน เช่นพวก1333 ก็จะ 200* 3.333 แล้วถ้าเป็น DDR3 ก็ *2 เข้าไปจากค่าบัสที่แสดง ก็จะได้ค่าบัสตามหลักครับผม (200*3.333*2 = 1333mhz) ประมาณนี้ครับ
        "ขอบคุณสำหรับคำตอบคำพี่ runshana"

Comment

• เข้า OCZ ยากกันไหมครับ วันนี้ช่วงค่ำๆถึงดึกๆ ต้องกด F5 สองสามครั้ง กว่าจะเข้าหน้าบอร์ด ผมใช้ 3BB เทสสปีดก็ 10Mb นิดๆตามปรกติ

Comment

• ใบนี้ให้ดูขำ ๆ นะครับบ ขออภัยด้วยถ้าหยาบเกินไป อิอิ

ความรู้สึกของคนถ่าย Landscape ...

ปล.คนในภาพรุ่นน้องผมเองครับ อิอิ

Comment

• UP

Comment

• เอาภาพมาฝากครับเป็นภาพที่ถ่ายไว้นานแล้ว ตอนได้กล้องใหม่ ๆ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพสนะครับ เพราะว่าใกล้สอบแล้วต้องเอาเวลาไปอ่านหนังสือ อิอิ

อันนี้ภาพตอน Process ครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ...

Comment

• ว้าวแวะมาดัน

พี่ slipknot66 เจ๋งจริงๆ

แอบมาดันก่อนสอบครับเพื่งอ่านหนังสือเสร็จ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                      ใบนี้ให้ดูขำ ๆ นะครับบ ขออภัยด้วยถ้าหยาบเกินไป อิอิ

ความรู้สึกของคนถ่าย Landscape ...

ปล.คนในภาพรุ่นน้องผมเองครับ อิอิ
                      อันนี้ฮามากเลย อิอิ

Comment

• up

Comment

• ดันๆๆๆ

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
                            เข้า OCZ ยากกันไหมครับ วันนี้ช่วงค่ำๆถึงดึกๆ ต้องกด F5 สองสามครั้ง กว่าจะเข้าหน้าบอร์ด ผมใช้ 3BB เทสสปีดก็ 10Mb นิดๆตามปรกติ
                            หลัง2ทุ่ม เน็ต3BBจะเข้า OCZยากครับ ผมเป็นมา1อาทิตย์ละ ไม่รู้เกี่ยวกับระบบที่เค้าอัพเน็ตให้เป็น10Mหรือป่าว

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Believe^_^ View Post
                                "ขอบคุณสำหรับคำตอบคำพี่ runshana"
                                ยินดีครับผม มีอะไรให้ช่วยยินดีช่วยเต็มที่เลยนะครับผม

Originally posted by mrkillerrr View Post
                                เข้า OCZ ยากกันไหมครับ วันนี้ช่วงค่ำๆถึงดึกๆ ต้องกด F5 สองสามครั้ง กว่าจะเข้าหน้าบอร์ด ผมใช้ 3BB เทสสปีดก็ 10Mb นิดๆตามปรกติ
                                จริงครับ รู้สึกช่วงนี้เข้ายากแปลกๆ เง้อ

Originally posted by slipknot66 View Post
                                ใบนี้ให้ดูขำ ๆ นะครับบ ขออภัยด้วยถ้าหยาบเกินไป อิอิ

โอ้ยยยย ฮามากครับผม มนุษย์เราเป็นแบบนี้แหละครับ ความงามนั้นอยู่ที่กามอารมณ์ ครับ ธรรมชาติ 10 กามอารมณ์ 90 หุๆ ฮาจริงอะไรจริง

Originally posted by mrggns View Post
                                UP
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                                เอาภาพมาฝากครับเป็นภาพที่ถ่ายไว้นานแล้ว ตอนได้กล้องใหม่ ๆ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพสนะครับ เพราะว่าใกล้สอบแล้วต้องเอาเวลาไปอ่านหนังสือ อิอิ

อันนี้ภาพตอน Process ครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ...
                                ความสามารถในการใช้ Ligthroom ท่านแจ่มไปเลยครับผม ผมยังไม่เคยใช้เลย สุดยอดมากๆครับผม ขอบคุณความงามดีๆที่มีให้ครับ

Originally posted by Akira_Sora View Post
                                ว้าวแวะมาดัน

พี่ slipknot66 เจ๋งจริงๆ

แอบมาดันก่อนสอบครับเพื่งอ่านหนังสือเสร็จ
                                ขอบคุณครับผม พยายามเข้านะครับ อ่านหนังสือดีๆ

Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
                                อันนี้ฮามากเลย อิอิ
                                จริงครับ หุๆ

up
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                                ดันๆๆๆ
                                ขอบคุณครับ

หลัง2ทุ่ม เน็ต3BBจะเข้า OCZยากครับ ผมเป็นมา1อาทิตย์ละ ไม่รู้เกี่ยวกับระบบที่เค้าอัพเน็ตให้เป็น10Mหรือป่าว
                                เอ แต่ผมใช้ true ก็ช้าครับ ฮาๆ

Comment

Working...
                                X