Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชอบภาพท้ายมาก ขอบคุณครับ

Comment

• ภาพสวยมาเลยครับคุณslipknot66 >v<

Comment

• อั้ยย่ะ กะว่าจะมาดันตอนเช้า เจอรูปสวยๆแล้วอิจฉาแฮะ สวยมากๆเลยครับ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
          ภาพแรกผมจำได้ครับ Tomb Raider
          ภาพที่สองนี้คงผ่านตาทุกคนมาแล้ว Tom-Yum-Goong
          ภาพที่สามนี่อาจจะนึกกันไม่ออก Pearl Harbor
          ภาพสุดท้ายนี่บอกแล้วต้อง อ๋อกันทันที Mortal Kombat

^^.ขอบคุนสำหรับภาพสวยๆครับ
          ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมรู้แค่เรื่องเดียว Tomb Rider ฮ่า ๆๆ

Originally posted by Darksis View Post
          ชอบภาพท้ายมาก ขอบคุณครับ
          ภาพนี้ผมถ่ายมา 5 ใบ แล้วเอามาทำในโปรแกรมต่อครับ ภาพแนวนี้เรียกว่าภาพ HDR [High Dynamic Range] ครับ

Originally posted by qoo_haha View Post
          ภาพสวยมาเลยครับคุณslipknot66 >v<
          Originally posted by codeovcz View Post
          อั้ยย่ะ กะว่าจะมาดันตอนเช้า เจอรูปสวยๆแล้วอิจฉาแฮะ สวยมากๆเลยครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by Akira_Sora View Post
              อุ้ยยย ตกได้ไง ดันๆๆครับชนะ

อีกไม่กี่ชั่วโมง ผมจะได้จัด คอมใหม่อีกแล้วครับพี่ชนะ แต่ ขอโทษด้วยที่ผ่านที่จัดไปไม่ได้มีโอกาสเอารูปมาลงTOTไมไ่ด้ถ่าย (โดนปล่อยออก ไปจ่ายค่าเทอมให้น้องToT)

วันนี้จะไปจัด อีกรอบครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมไปเช็ดสเปคที่เซียร์ ร้านTKcom มา

CPU - CORE i7 3770K ------------------------------ 11200
              M/B - Gigbayte Z77X-D3H ------------------------- 4750
              VGA - Gigabyte GTX 660Ti OC --------------------10900
              RAM - Gskill 8SR/1600 ----------------------------- 1800
              HDD - WD Blue 1 TB ux ----------------------------- 2890
              ODD - Asus -----------------------------------------650
              PSU - TT 630w --------------------- 2450
              CASE - ZALMAN Z11 Plus -------------------------- 1950

รวมๆก็ 36590.... ที่เขาแนะนำมา

แต่ งบขัดๆ ผม ถอด VGA ออกไป 10900... จะเหลือประมาน 25700...

แล้วเอา 5670 1g มายัดใส่แก้ขัดไปก่อนได้ไหมครับ! มีงบค่อยสอยเอาToT

ส่วนพัดลมซีพีียู ใช้เดิมๆไปก่อน มันก็ไหวอยู่ใช่ไหมครับ กะซื้อมาใส่ทีหลังเหมือนกัน ToT
              ยินดีด้วยนะครับ หลังจากตอนนั้น ตอนนี้จะได้จัดแล้ว น่ายินดีมากๆ
              แต่เหมือนผมจะมาไม่ทันที่ท่านถาม ขออภัยมากๆนะครับ
              จากเสป็ค ถ้าจะนำมาOC ถือว่าพอใช้ได้ครับผม จัดได้เลย ถ้าใช้แบบเดิมๆ ก็โอเคเหมือนกันครับ ถือว่าแก้ขัด
              ลงตัวแล้วครับผม ได้เสป็คแรงๆเลย อิอิ
              Originally posted by proteenzer View Post
              สเป็คแจ่มเลยครับ อย่างนี้เล่นเกมส์ MARIOลื่นปื๊ดๆเลย
              เง้อ ซะงั้นเลยท่าน

Originally posted by Akira_Sora View Post
              *0* ม่าริโอToTไมพูดงั้นอ่ะคับ 55+ ตกใจแปลกๆ
              ฮาๆ

Originally posted by slipknot66 View Post
              มีโอกาสได้ไปเที่ยวที่ประเทศกัมพูชามาครับ เอาฝากมาฝากเล็ก ๆ น้อย ๆ เดี๋ยวจะนำมาให้ชมเรื่อย ๆ นะครับ

ใบแรก.....ผมนั่งอยู่มุมนี้เกือบ 20 นาที เพื่อรอให้ไม่มีคนเดินเข้ามา แต่ก็มีคนเดินเข้ามาตลอด ส่วนใหญ่เป็นนักท่องเที่ยวชาวเกาหลี พวกเขาเหล่านนั้นอยากเดินเข้ามาก็เข้ามาหน้าตาเฉย..ทั้งที่ผมตั้งขาตั้ง รอถ่ายอยู่.....
              แล้วเมื่อพวกเขาถ่ายเสร็จก็ยืนคุยกันโดยที่ไม่สนใจเลยว่าจะมีคนอื่น ๆ รอถ่ายภาพมุมตรงนี้อยู่ ผมก็ได้แต่คิดในใจ...จนมีฝรั่งคนหนึ่งเดินมานั่งข้างผมแล้วพูดประมาณว่า คนพวกนี้ไม่มีการศึกษา.....
              ไม่มีความเกรงอกเกรงใจผู้อื่น แล้วเขาก็หันมาถามผมว่า ผมมาจากไหน ผมตอบ "I come from Thailand" ...."You good man" เขาตอบแล้วเดินจากไป....
              ผมคิด..คนเราถ้ารู้จักเกรงใจผู้อื่น รู้จักให้เกียรติผู้อื่น....เราเองก็จะได้รับสิ่งนั้นตอบแทน....ผมกดชัตเตอร์ด้วยจิตใจที่สงบขึ้น...เก็บขาตั้ง....แล้วก็เดินจากตรงนั้นมา....

ที่เหลือไม่มีคำบรรยายนะครับ
              เยี่ยมไปเลยครับ แม้ว่าจะผ่านไปเจอกับสิ่งไม่ดี แต่ก็ได้พบกับคนที่เข้าใจในการกระทำของเรา ฟังแล้วรู้สึกซึ้งปนสนุกไปเลยครับผม
              ภาพถ่ายทอดเรื่องราวและการนำพาได้ดีมากๆเลยครับผม
              ภาพสวยงามมากๆครับผม ขอบคุณที่นำภาพสวยๆมาแชนะครับ
              จากคนเล่นคอม กลายเป็นคนเล่นภาพที่เจ๋งไปเลย

Originally posted by proteenzer View Post
              ภาพแรกผมจำได้ครับ Tomb Raider
              ภาพที่สองนี้คงผ่านตาทุกคนมาแล้ว Tom-Yum-Goong
              ภาพที่สามนี่อาจจะนึกกันไม่ออก Pearl Harbor
              ภาพสุดท้ายนี่บอกแล้วต้อง อ๋อกันทันที Mortal Kombat

^^.ขอบคุนสำหรับภาพสวยๆครับ
              โอ ผมไม่รู้เลยนะครับ ว่าเป็นฉากที่มาจากหนังด้วย อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
              ชอบภาพท้ายมาก ขอบคุณครับ
              สวยๆครับ

Originally posted by qoo_haha View Post
              ภาพสวยมาเลยครับคุณslipknot66 >v<
              ใช่เลยครับ อิอิ

Originally posted by codeovcz View Post
              อั้ยย่ะ กะว่าจะมาดันตอนเช้า เจอรูปสวยๆแล้วอิจฉาแฮะ สวยมากๆเลยครับ
              แง่มๆ อรุณสวัสดิ์ครับผม

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับ

Comment

• เซ็ตเล่นเกมส์ 15K (อัปเดท 02-08-55) หากเปลี่ยน CPU เป็น Pentium G8xx สักตัวนึงเพื่อประหยัดงบอีกหน่อย จะมีผลไรมากไหมครับ

Set Intel15K Ready2Play
                    ราคาจาก Advice
                    Core i3 - 2120 =3600
                    ASROCK B75M-GL =2150
                    DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X*2 =1700
                    WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2150
                    1GB (V) PCIe ATi 7750 'HIS' HDMI =3550
                    Raidmax530w//NoxUrano530w =1450
                    Caseตามชอบ =750
                    รวม 15350 บาท

Comment

• Originally posted by DDjZ View Post
                      เซ็ตเล่นเกมส์ 15K (อัปเดท 02-08-55) หากเปลี่ยน CPU เป็น Pentium G8xx สักตัวนึงเพื่อประหยัดงบอีกหน่อย จะมีผลไรมากไหมครับ
                      ครับ ได้ครับผม ตัว G8xx ก็ถือว่าดีครับ แต่ส่วนตัวผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มเงินเท่าไหร่
                      http://www.cpubenchmark.net/mid_range_cpus.html
                      ถ้าเทียบราคา ผมยอมลดแรงนิดหน่อยไปเอา G540 ดีกว่าครับผม ได้ 2339 ในราคา 1400
                      แต่ต้องเพิ่มอีก 1200 เพื่อเอา G850 โดยได้ความแรงแค่ 2801 เองครับผม
                      ได้2คอร์2เธรดเหมือนกันด้วย ในขณะที่ i3 ได้ถึง 4217 ในราคา 3600 ผมว่า มันคุ้มค่ามากครับผม ที่จะเพิ่มเงินขึ้นไป ถ้าเพิ่มไม่ไหวแนะนำลงมาเล่น G540 เลยดีกว่าแรงน้อยกว่า G850 นิดเดียวแต่ประหยัดกว่าเกือบครึ่งเลย
                      http://www.cpubenchmark.net/high_end_cpus.html

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Comment

• Originally posted by DDjZ View Post
                        เซ็ตเล่นเกมส์ 15K (อัปเดท 02-08-55) หากเปลี่ยน CPU เป็น Pentium G8xx สักตัวนึงเพื่อประหยัดงบอีกหน่อย จะมีผลไรมากไหมครับ
                        ถ้าเกินงบไปนิดยังไงCore i3ดีกว่าครับ ผมตอนไปซื้องบจำกัด+รีบทำงานด้วยก้อเลยได้ G840มา

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ใกล้จะมาละ

Comment

• พอดีได้ตัวใหมม่มา ก็เลยขายตัวเก่า ท่านใดสนใจหรือแรมอยู่ คลิ๊ก เลยครับ

Comment

Working...
                                X