Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tangstrike View Post
    อัพ ครับผม ^^
    ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=116985

เอาข่าวมาให้อ่านครับ นี่โลกเรากำลังจะมีอุปกรณ์ชิ้นใหม่ของโลกในนาม Co-Processor (ตัวช่วยประมวลผล)อีกแล้วเหรอเนี่ย 50 คอร์ T_T อะไรจะไปไวขนาดนั้น CPU ผม 4 คอร์

พอดีอ่านเจอเห็นว่าน่าสนใจดีเลยเอามาแปะให้อ่านไม่ทราบว่าพวกเพื่อนๆรู้จักกันหรือยัง ใครรู้ก็มาแชร์ความรู้กันมั่งนะครับอิอิ
    โอ้ขอบพระคุณความรู้มากๆครับผม
    สรุป สำหรับการเข้าไปอ่านง่ายๆ มันก็คือ ชิพช่วยประมวลผลแยก ที่มีการอ่าน และการคำนวณ เพิ่มเติม ช่วยประมวลผลได้
    มีระบบการทำงานคล้าย การ์ดจอ เพียงแต่เขียนโปรแกรมแตกต่าง
    มีระดับความแรงเหนื่อยกว่า 7970 เล็กน้อย
    เพิ่มแรมเข้าไปในตัวได้ถึง 8GB
    ที่สำคัญคือ มีการใช้งานรูปแบบชิพประมวลผลคล้ายIvy
    มีจำนวณแกนประมวลผลในตัว 50Core
    เป็นความรู้ที่ดีมากๆเลยครับผม ขอบคุณท่านมากๆ ที่แบ่งปัญสิ่งดีๆให้ครับ

Originally posted by abeachboy View Post
    ดันๆกะทู้ดีๆไม่มีวันตก
    ขอบคุณครับผม

Originally posted by SpyNeMo View Post
    +1 คับ *0*

Comment

• ดันนน หน้า2แล้ว

Comment

• รบกวนอีกทีครับท่านชนะ SSD OCZ VERTEX3 60GB 2690 มันดีมั้ยครับ เห็นราคากำลังดี ไม่แพงมาก

และโดยส่วนตัวใช้ไดร์ฟที่ลง OS ไว้ไม่เคยถึง 50GB สักทีเลยคิดว่า 60 GB น่าจะกำลังพอดี

ปล. พอดีไม่ได้ติดตามข่าวสารในวงการคอมพิวเตอร์เลย รู้สึกโง่ไปในทันที อ่านรีวิวอะไรใหม่ ๆ แล้วงงเลย กลายเป็นค้นพบความจริงอีกข้อหนึ่ง

คนเราจำเป็นที่จะต้องเรียนรู้ ใส่ใจหาความรู้ใหม่ ๆ ตลอดเวลา และทบทวนสิ่งเก่า ๆ อย่างสม่ำเสมอ ฝากทุกท่านไว้ด้วยนะครับ ด้วยความเคารพ

Comment

• up

Comment

• พี่ชนะครับรบกวนจัดสเป็กที่ถูกที่สุดสำหรับเล่นเกมส์อย่างเดียว อยากได้แบบปรับlowสักปี3-4ครับ

Comment

• Originally posted by codeovcz View Post
              ดันนน หน้า2แล้ว

Originally posted by slipknot66 View Post
              รบกวนอีกทีครับท่านชนะ SSD OCZ VERTEX3 60GB 2690 มันดีมั้ยครับ เห็นราคากำลังดี ไม่แพงมาก

และโดยส่วนตัวใช้ไดร์ฟที่ลง OS ไว้ไม่เคยถึง 50GB สักทีเลยคิดว่า 60 GB น่าจะกำลังพอดี

ปล. พอดีไม่ได้ติดตามข่าวสารในวงการคอมพิวเตอร์เลย รู้สึกโง่ไปในทันที อ่านรีวิวอะไรใหม่ ๆ แล้วงงเลย กลายเป็นค้นพบความจริงอีกข้อหนึ่ง

คนเราจำเป็นที่จะต้องเรียนรู้ ใส่ใจหาความรู้ใหม่ ๆ ตลอดเวลา และทบทวนสิ่งเก่า ๆ อย่างสม่ำเสมอ ฝากทุกท่านไว้ด้วยนะครับ ด้วยความเคารพ
              แนะนำว่าเอา Agility4 ดีกว่าครับถูกกว่า แม้จะช้ากว่าหน่อย แต่ก็ไม่ค่อยมีปัญหาครับท่านมาร์ค
              ปล.ไม่หรอกครับ แค่ไม่ได้ตามเลยไม่รู้ แค่นั้นเอง
              ขอบคุณสำหรับคำสอนดีๆครับผม กินใจจริงๆ

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by win22222 View Post
              พี่ชนะครับรบกวนจัดสเป็กที่ถูกที่สุดสำหรับเล่นเกมส์อย่างเดียว อยากได้แบบปรับlowสักปี3-4ครับ
              ยินดีครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับ
              A6-3650 = 2650
              GIGABYTE A75M-DS2 = 1900
              KingstonHyperX 4gb*2 = 1700
              WDBLUE500gb = 2150
              Case+PSU Tsunami ตามชอบ = 1200
              รวม 9600
              ตามนี้เลยครับผม รับรองว่าเล่นเกมส์ปรับLow-high สบายๆ อีกนานครับ จอ 1280x720 นะครับผม
              Last edited by runshana; 10 Aug 2012, 12:08:54.

Comment

• up

Comment

• ดันๆๆๆๆๆๆๆๆและดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆและดันๆๆๆๆๆๆๆๆ
                    ขอบคุณครับผม^^

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      แนะนำว่าเอา Agility4 ดีกว่าครับถูกกว่า แม้จะช้ากว่าหน่อย
                      แต่ก็ไม่ค่อยมีปัญหาครับท่านมาร์ค
                      ปล.ไม่หรอกครับ แค่ไม่ได้ตามเลยไม่รู้ แค่นั้นเอง
                      ขอบคุณสำหรับคำสอนดีๆครับผม กินใจจริงๆ
                      ตัว Vertex 3 มันมีปัญหาบ่อยเหรอครับ หรือยังไง ?

อยากได้ตัวที่ไม่ต้องเร็วมากก็ได้แต่ให้เร็วกว่า HDD เพราะตอนนี้ลองสังเกตุดูแล้วพบว่า ที่เครื่องช้าปัญหามาจาก HDD

เพราะมันจะลาโลกแล้ว ดีหน่อยยังอยู่ในประกัน แต่ว่าข้อมูล เต็ม 3 TB เลย ไม่มีอะไรมา BackUp เลย

ไม่รู้ว่าถ้าเอาไปเครมเขาจะ BackUp ข้อมูลทั้งหมดของเราให้มั้ย ฮ่า ๆ

Comment

• up ครับผม

Comment

• ดันปาย ช่วงนี้ใกล้สอบปลายภาคแล้ว ต้องรีบเคลียร์งานๆๆๆ ย๊ากๆๆๆ

Comment

• กระทู้ดีครับ ดันให้อยู่คู่ห้องนี้ตลอดไปครับ แต่อย่าปักหมุดนะ เพราะคนไทยไม่ค่อยสนใจสิ่งที่ปักหมุด อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                              ตัว Vertex 3 มันมีปัญหาบ่อยเหรอครับ หรือยังไง ?

อยากได้ตัวที่ไม่ต้องเร็วมากก็ได้แต่ให้เร็วกว่า HDD เพราะตอนนี้ลองสังเกตุดูแล้วพบว่า ที่เครื่องช้าปัญหามาจาก HDD

เพราะมันจะลาโลกแล้ว ดีหน่อยยังอยู่ในประกัน แต่ว่าข้อมูล เต็ม 3 TB เลย ไม่มีอะไรมา BackUp เลย

ไม่รู้ว่าถ้าเอาไปเครมเขาจะ BackUp ข้อมูลทั้งหมดของเราให้มั้ย ฮ่า ๆ
                              ครับผม Vertex3 เขาว่าตัวชิพมีปัญหาครับผม เรื่องความไวแกว่ง
                              ย้ายไปเล่น รุ่น4 จะดีกว่าครับ

ส่วนHDD นี่คงต้องทำใจนิดครับผม แนะนำว่าถ้าจัดเก็บไม่ไหวก็คงต้องยอมซื้ออีกลูกมาอัพครับผม

Originally posted by tangstrike View Post
                              up ครับผม
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                              ดันปาย ช่วงนี้ใกล้สอบปลายภาคแล้ว ต้องรีบเคลียร์งานๆๆๆ ย๊ากๆๆๆ
                              สู้ๆนะครับผม พยายามเข้าครับ

Originally posted by wikorn View Post
                              กระทู้ดีครับ ดันให้อยู่คู่ห้องนี้ตลอดไปครับ แต่อย่าปักหมุดนะ เพราะคนไทยไม่ค่อยสนใจสิ่งที่ปักหมุด อิอิ
                              ขอบพระคุณท่าน wikorn มากๆครับผม
                              ก็เพราะมีท่าน ที่เป็นคนจุดประกายให้ผมแหละครับ ตั้งแต่แรกๆหลังจากที่ผมโดนโกงเรื่องคอม ที่ผมเข้ามา ขอคำแนะนำจากท่านจนสามารถเข้าใจและเริ่มเรียนรู้เรื่อยๆได้
                              ขอบคุณท่านมากๆครับผม

ปล.เห็นด้วยเรื่องปักหมุดครับผม อิอิ

Comment

• อยากจะรบกวนจัดเสปคสำหรับใช้แต่งรูปพวกโปรแกรม Lightroom และ Photoshop หน่อยครับ ไม่ได้เล่นเกมส์ และไม่ได้ตัดต่อวีดีโอ มีเพียงแต่ภาพครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X