Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gundam001 View Post
    ดันครับ
    ถามหน่อยครับ ถ้า ใช้ Intel ตอนนี้ ใช้ socket อะไรดีครับ ถ้าอนาคต ระหว่าง 1155 กับ2011 เห็นปลายปีหน้า มี 1150(haswell) กับ 2011(Ivy B-E)

=_=a'' ถ้าจะจัดเพื่ออนาคต ปีกว่า(เผื่อเสีย) จัดไรดีครับ ข้อมูลมันแปลกๆ แนะนำที่นะครับ
    ปีกว่า เผื่อเสียแนะนำ เอาแค่ 1155 พอแล้วครับ ความแรงมันพอเพียงไปอีก 3 ปีค่อนข้างแน่นอนครับผม
    ดังนั้น เอาแค่ 1155 พอแล้วครับผม ถ้ารีบใช้
    ถ้าไม่รีบใช้ ก็รอ 1150 ครับ

Originally posted by mrggns View Post
    UP
    ขอบคุณครับ

Originally posted by The_Bankz View Post
    กระทู้ดีมีประโยชน์ครับ
    ขอบคุณครับผม

Comment

• up

Comment

• รบกวนท่านชนะแนะนำ HDD ขนาด 500 GB - 1 TB ด้วยครับ ขอตัวแรง ๆ เพราะจะเอามาลง OS หรือเป็น SSD ก็ได้ครับ

แล้วก็แรม DDR3 Buss 1600 16GB สักชุดนะครับว่าตัวไหนน่าเล่น ตอนนี้เวลาทำรูปนี้ เครื่องคลานเป็นเต่าเลย T^T

Comment

• A10มาแล้วแต่มากับโน๊ตบุ๊คSAMSUNG http://*****************/notebook/47...V4X-S05TH.html ก็ติดตามกันต่อไปว่าเรื่องราวจะเป็นอย่างไร

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
            รบกวนท่านชนะแนะนำ HDD ขนาด 500 GB - 1 TB ด้วยครับ ขอตัวแรง ๆ เพราะจะเอามาลง OS หรือเป็น SSD ก็ได้ครับ

แล้วก็แรม DDR3 Buss 1600 16GB สักชุดนะครับว่าตัวไหนน่าเล่น ตอนนี้เวลาทำรูปนี้ เครื่องคลานเป็นเต่าเลย T^T
            ถ้าเอาแรงๆเจ๋งๆจริงๆ แนะนำ SSD เลยครับ ท่านมาร์ค
            OCZ VERTEX 4 128 GB SATA III = 4600
            G.SKILL DDR3 8XM/1600 (8GBX1) = 2050*2 = 4100

ตามนี้เลยครับท่าน

Originally posted by abeachboy View Post
            A10มาแล้วแต่มากับโน๊ตบุ๊คSAMSUNG http://*****************/notebook/47...V4X-S05TH.html ก็ติดตามกันต่อไปว่าเรื่องราวจะเป็นอย่างไร
            ครับ อยากให้ลง PC ไวๆ อิอิ แรงแจ่มแน่ๆเลย

Comment

• A10 APU=? ครับ
              CF กับอะไรหรอครับ
              แล้ว.... มีใครลองมาจับจองบ้างรึยังครับ
              ว่างมาดันครับ ง่วงด้วย หิวอีก สรุปหลับดีกว่า(มั้งนะ) เดียวมาดูคำตอบพรุ้งนี้ เอิ้กๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                A10 APU=? ครับ
                แล้ว.... มีใครลองมาจับจองบ้างรึยังครับ
                ว่างมาดันครับ ง่วงด้วย หิวอีก สรุปหลับดีกว่า(มั้งนะ) เดียวมาดูคำตอบพรุ้งนี้ เอิ้กๆ
                ปัญหาคือใน PC มันยังไม่วางขายนี่สิคับ - -

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                    ถ้าเอาแรงๆเจ๋งๆจริงๆ แนะนำ SSD เลยครับ ท่านมาร์ค
                    OCZ VERTEX 4 128 GB SATA III = 4600
                    G.SKILL DDR3 8XM/1600 (8GBX1) = 2050*2 = 4100
                    ตามนี้เลยครับท่าน
                    ดูท่าทางแล้วคงจะเสียเงินอีกไม่น้อยเลยหรือผมจะหันไปเล่น Mac ดีครับ แนะนำหน่อยได้มั้ยครับท่านชนะ

ตอนนี้เวลาทำรูปเริ่มหงุดหงิดแล้ว เพราะมันช้ามาก ไม่เสถียรด้วย เซ็ง

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                      A10 APU=? ครับ
                      A10 ยังไม่ลง PC ตามที่ท่านAndroidz_ บอกเลยครับผม
                      ต้องรอมาก่อนถึงจะรู้ อยากให้มาไวๆจัง
                      ฝันดีครับ

Originally posted by Androidz_ View Post
                      ปัญหาคือใน PC มันยังไม่วางขายนี่สิคับ - -
                      ตามนั้นเลยครับ

Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                      ดูท่าทางแล้วคงจะเสียเงินอีกไม่น้อยเลยหรือผมจะหันไปเล่น Mac ดีครับ แนะนำหน่อยได้มั้ยครับท่านชนะ

ตอนนี้เวลาทำรูปเริ่มหงุดหงิดแล้ว เพราะมันช้ามาก ไม่เสถียรด้วย เซ็ง
                      ถ้าถามว่าเล่นMac จะดีไหม อันนี้ ผมไม่ชัวว่า มันจะต้องหมดเงินไปอีกเท่าไหร่หน่ะสิครับ สำหรับงบในการเอา Mac มาเล่น ไม่น่าจะต่ำกว่า 35000++ (ตัวI5ขึ้น)
                      ซึ่งถ้าข้ามมาฝั่ง PC ก็มี I7 ไว้เล่นเหมือนกัน
                      อันนี้ต้องเลือกที่ความชอบมากกว่าครับผม ถ้าจะอัพที จะเอาตัวไหน

ว่าแต่ตัวเก่า มันช้าแบบไหนเหรอครับ
                      ใช้ภาพขนาด เท่าไหร่คูณเท่าไหร่ครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ถ้าถามว่าเล่นMac จะดีไหม อันนี้ ผมไม่ชัวว่า มันจะต้องหมดเงินไปอีกเท่าไหร่หน่ะสิครับ สำหรับงบในการเอา Mac มาเล่น ไม่น่าจะต่ำกว่า 35000++ (ตัวI5ขึ้น)
                          ซึ่งถ้าข้ามมาฝั่ง PC ก็มี I7 ไว้เล่นเหมือนกัน
                          อันนี้ต้องเลือกที่ความชอบมากกว่าครับผม ถ้าจะอัพที จะเอาตัวไหน
                          ว่าแต่ตัวเก่า มันช้าแบบไหนเหรอครับ
                          ใช้ภาพขนาด เท่าไหร่คูณเท่าไหร่ครับผม
                          งบที่มีก็ไม่มากเท่าไหร่อ่ะครับ ต้องคอยเก็บเงินแล้วก็บวกค่าจ้างถ่ายภาพนิด ๆ หน่อย ๆ ซึ่งยังไม่มากเท่าไหร่
                          ผมอยากได้ตัวที่ทำงานแล้วไม่มีปัญหาน่ะครับ เริ่มรู้สึกว่า Os Window มันไม่เสถียร เลยอยากลองไปเล่น OSX ดูบ้าง
                          ส่วนที่บอกว่ามันช้าคือ ผมทำงานหลายโปรแกรมพร้อม ๆ กัน ที่เปิดเป็นประจำคือ Adobe Lightroom4 /Photoshop CS6 / Media Player Classic / Chrome (20 แท็บ+)
                          ประมาณนี้ครับแล้วคือ RAM 4 GB ที่มีตอนนี้เริ่มจะไม่ไหวแล้ว บวกกับ i3 540 เองก็ทำท่าจะไปไม่รอด
                          เวลาผมดึงสเกลค่าแสง ค่าสีต่างรู้สึกมันหน่วงมันช้าไปหมด แล้วก็ผมไม่ได้ใส่การ์ดจอด้วย ใช้การ์ดออนใน i3 540 เอา
                          ซึ่งน่าจะเป็นหลักใหญ่ ๆ ที่ทำให้เครื่องมันช้า เลยกะว่าถ้าเปลี่ยนเป็นไป Mac เลยน่าะเข้าท่ากว่ามั้ย
                          แล้วก็ขนาดภาพที่ใช้ทำงานคือ 5184x3456 ครับ

ปล.จริง ๆ ก็อยากเล่น Mac มานานแล้วล่ะครับ แต่ไม่มีโอกาสสักที อิอิ
                          Last edited by slipknot66; 7 Aug 2012, 13:34:44.

Comment

• อัพ ครับผม
                            ^___^

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับ

งบที่มีก็ไม่มากเท่าไหร่อ่ะครับ ต้องคอยเก็บเงินแล้วก็บวกค่าจ้างถ่ายภาพนิด ๆ หน่อย ๆ ซึ่งยังไม่มากเท่าไหร่
                              ผมอยากได้ตัวที่ทำงานแล้วไม่มีปัญหาน่ะครับ เริ่มรู้สึกว่า Os Window มันไม่เสถียร เลยอยากลองไปเล่น OSX ดูบ้าง
                              ส่วนที่บอกว่ามันช้าคือ ผมทำงานหลายโปรแกรมพร้อม ๆ กัน ที่เปิดเป็นประจำคือ Adobe Lightroom4 /Photoshop CS6 / Media Player Classic / Chrome (20 แท็บ+)
                              ประมาณนี้ครับแล้วคือ RAM 4 GB ที่มีตอนนี้เริ่มจะไม่ไหวแล้ว บวกกับ i3 540 เองก็ทำท่าจะไปไม่รอด
                              เวลาผมดึงสเกลค่าแสง ค่าสีต่างรู้สึกมันหน่วงมันช้าไปหมด แล้วก็ผมไม่ได้ใส่การ์ดจอด้วย ใช้การ์ดออนใน i3 540 เอา
                              ซึ่งน่าจะเป็นหลักใหญ่ ๆ ที่ทำให้เครื่องมันช้า เลยกะว่าถ้าเปลี่ยนเป็นไป Mac เลยน่าะเข้าท่ากว่ามั้ย
                              แล้วก็ขนาดภาพที่ใช้ทำงานคือ 5184x3456 ครับ

ปล.จริง ๆ ก็อยากเล่น Mac มานานแล้วล่ะครับ แต่ไม่มีโอกาสสักที อิอิ
                              ครับผมท่านมาร์ค พอเข้าใจครับ
                              ถ้าท่านอยากลอง หรืออยากได้MAC ก็แนะนำให้เอาไปเลยครับผม แต่ก็คงต้องเก็บเงินหน่อย
                              แต่ผมก็เคยเล่น (ผมว่าไม่ค่อยต่างกันนะ ผมก็ยืนอยู่วงการวาดรูป) แต่ซื้อในสิ่งที่ชอบ จะดีกว่าครับ
                              จริงๆ การ์ดจออาจจะมีส่วน ไม่มากก็น้อยนะครับผม
                              แต่อย่าง A6-3500 ใช้งานกับภาพ ประมาณ 4096x3072 ก็ยังพอไหว
                              แต่ถ้าโดดไปขนาดท่านนี่ น่าจะเหนื่อยเลย
                              ถ้าเล่นMAC ก็เหมือนเข้าใกล้มืออาชีพไปอีกขั้น แถมไม่ต้องกลัวเรื่องเสียค่าลิขสิทธิ์บานปลายด้วย ก็น่าเอานะครับผม
                              ยินดีช่วยนะครับผม
                              Originally posted by tangstrike View Post
                              อัพ ครับผม
                              ^___^
                              ขอบคุณครับผม

Comment

• up

Comment

Working...
                                X