Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกครั้ง แนะนำก่อนการจัดชุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสปคแบบนี้มันสเถียรหรือป่าวครับช่วยบอกหน่อยครับ เพิ่งเริ่มจะมีคอมเปนของตัวเอง
    Intel E5400 2.70 GHz.= 2,270
    Asus 8400GS/512/D2/P = 1,220
    250 GB. Seagate = 1,280
    DDRII-800 Kingmax = 950
    Asus P5-KPL-AM/PS = 1,590
    มีงบไม่มาก ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      เห็นด้วยอย่างแรงครับ แบบนี้ต้องปักหมุด หุๆ
      +1 ครับ

Comment

• ผมขออีกอย่างเพิ่มเติมได้ไหมครับ?

ภาษาที่ใช้ในการขอข้อมูลหรือขอให้ช่วยเหลือน่ะครับ ผมว่ามันน่าจะเป็นภาษาที่ฟังแล้วลื่นหูหน่อยไหมครับ? ผมเองก็เคยตั้งกระทู้นะครับ (กระทู้เดียว) ผมก็ให้ข้อมูลที่จำเป็นแบบเต็มที่ แล้วก็ได้รับความช่วยเหลือเต็มที่จากเพื่อนๆสมาชิกบอร์ดเช่นกัน (ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ)

แต่บางทีผมอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมก็เลยเข้าไปอ่านกระทู้ของบางคน ผมเห็นบางท่านใช้ภาษาผิด ภาษาวิบัติ หรือแม้กระทั่งไม่ขอบคุณคนที่เขาจัดสเปคให้ ผมเองยังแอบน้อยใจแทนคนที่เขาจัดสเปคให้นะครับ เพราะผมเชื่อว่าคนที่เข้ามาถามข้อมูล พอเอาเข้าจริงอาจจะหายไปกับกลีบเมฆหรือว่าไม่ได้จัดจริงตามที่มาขอข้อมูลก็เป็นไปได้ อย่างน้อยก็ขอบคุณกันสักนิดก็ยังดีครับ รวมถึงคนที่โพสต์เยอะมากสำหรับคอมเครื่องเดียว แตกเป็นหลายกระทู้ (อันนี้เกรงใจเซิร์ฟเวอร์ - ฮา) ผมเองก็ตั้งงบของตัวเองไว้ประมาณหนึ่ง แต่หากอยากปรับเปลี่ยนผมก็จะเข้าไปหาจากกระทู้อื่นๆที่งบใกล้กัน? หรือก่อนตั้งก็ลองอ่านกระทู้ที่มีงบใกล้กับที่เราตั้งใจไว้ ผมว่ามันก็จะทำให้ค้นหาข้อมูลกันได้ง่ายขึ้นนะครับ

หากข้อความที่ผมโพสต์นี้มันไม่เหมาะสมลบทิ้งได้นะครับ ความตั้งใจแรกก็คืออยากเห็นเราถ้อยทีถ้อยอาศัยกันแบบนี้ไปนานๆครับ หากวันไหนคนที่ช่วยจัดสเปค/คอยตอบกระทู้เริ่มท้อใจ เพราะคนที่ถามๆมาก่อนหน้านี้ไม่ขอบคุณกันเลยคงท้อ และคนที่จะจัดสเปคให้ก็คงจะหายไปทีละคนสองคน คนที่มาสมัครใหม่ก็คงจะไม่ได้คำตอบที่หลากหลายเหมือนตอนนี้

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆท่านที่คอยจัดสเปค และก็รวมถึงทุกๆท่านที่โพสต์คำถาม/สเปคที่ต้องการให้กับเพื่อนๆได้อ่านเพื่อประดับความรู้ด้วยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
        (หากโพสต์ซ้ำกับใครขออภัยนะครับ)

Comment

• อืม...

ok ครับ...

Comment

• ขอสักชุดครับ

1 ระบุงบประมาณ ไม่เกิน 35,000 คิดได้แต่ cpu ตอนนี้ core i5 750 2.66 Gb
            2 เน้นเล่นเกมนะครับ การด์จอใช่อะไรดี
            3 ram เท่าไหร่ดี ค่ายไหนดี ได้ิยินแต่ คิงตั้น แต่อ่านในเวป มี g.skill ยี่ห้อนี้เป็นไงบ้าง
            4 เพาเวอซับพลายใช้ของอะไรดี
            5 จองามๆสวย 20-22 ใช้แบบไหนดี

แนะนำด้วยจ้า ขอบคุณครับ

Comment

• aa

Comment

• aaaaaa

Comment

• ช่วยรบกวนด้วยครับ
                  ต้องการใช้งานเกี่ยวกับ กราฟฟิค ADOBE CREATIVE SUIT cs3
                  และใช้เล่นเกมด้วยครับ มีงบ 2 หมื่น ไม่รวมหน้าจอครับ

Comment

• รับทราบแล้วครับ

Comment

• ช้วย ดัน ๆๆ

Comment

• จัดแบบมือ2กันบ้างมั้ยอะ

Comment

• แฮผมก็อยากจะเปลี่ยนครับ งบ 10000 นึงช้วยจัดหนอ่ยไว้เล่นเกมส์ครับบ้าเกมสงครามครับ เช่น Call of Duty
                          Medel of herner กะ sniper eilite ประมาณนี้นะครับ

Comment

• อิอิอโท ษทีครับลืม ผม Harddisk และ DVDrw และ Power supply ขนาด 550W แล้วครับ

Comment

• จัดไป...อย่าให้เสีย

แต่...จะตั้งกระทู้ใหม่ทำไมมันขึ้น error อ่ะ? ตั้งไม่ได้

Comment

• จัดไป...อย่าให้เสีย

แต่ทำไมตั้งกระทูใหม่มันขึ้น Database error อ่ะ? ตั้งกระทู้ไม่ได้

Comment

Working...
                                X