Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกครั้ง แนะนำก่อนการจัดชุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว้าวว

Comment

• CPU AMD AthlonII 245 2.9 GHz
      M/B ASROCK N68C-S UCC
      การ์ดจอ ATI HD 3450 / 512MB
      มีประกัน COM7 ถึง 8/2013
      HDD Seagate SATA 250 GB ประกัน SYANNEX ถึง 8/2015
      RAM DDR3 1GB
      เครส+ซัพพราย นีโอลูชั่น
      ติทีครับ เอาไว้เล่นเกมออนไลน์
      ถ้าจะอัพเกรด แต่มีงบ5พัน ครวเปลี่ยน+เพิ่มอาไรมั้งครับ เอาแบบว่าเล่นเกมออนไลน์เมพๆได้เลยอาครับ

Comment

• อยากจะให้ช่วยดูเผื่อมีอะไรเสริมหน่อยครับ
        จุดประสงค์ก็มีไว้ดูหนังฟังเพลง รวมถึงเล่นเกมส์(แอบหนัก)
        AMD Phenom X4 955
        GA 880G-UD3H
        WD 1TB Blue
        Corsair 4/1600
        Power colour HD 5770
        Cooler Master...
        ***หมายเหตุไม่เกิน25,000บาท ช่วยลองวิจารณ์เพ่มเติมหน่อยก็ดีนะครับ ^^

Comment

• รับทราบครับ

Comment

• ขอ Spec HTPC งบ 20,000 ไม่รวมจอ1 ชุดครับ
            และงบ 30,000 ไม่รวมจออีก 1 ชุดครับ(เน้นดูหนัง,ฟังเพลงเสียงดีๆ)
            ขอสาย Intel ครับ ไม่เน้น Overclock ขอบคุณครับ

Comment

• ขอจัด spec ให้ทีครับ งบ 40,000 บาทโดยประมาณ (ไม่รวมจอ )
              วัตถุประสงค์ : เน้นเล่นเกมส์แรงๆ offline โหดๆ (ไม่เน้น overclock ) ( ขอการ์ดจอแรงๆ ) (ฮาร์ดดิสรอบแรงๆ ไม่เน้นเก็บข้อมูล)
              (ขอ support usb3.0)
              (จัดทั้ง AMD,Intel เพืือการเปรียบเทียบการตัดสินใจ) ขอบคุณมากๆ ครับ
              Last edited by thirdaj; 12 May 2011, 08:33:23.

Comment

• รบกวนขอ spec คอม

1. เคส งบ 25000 บาท ไม่บวกเพิ่มครับ ไม่เอาจอ
                2. สำหรับทำงานกราฟฟิค 70เปอเซนต์ เล่นเกมส์ 30เปอเซนต์ เน้นที่โปรแกรม 3DsMAX Autocad Photoshop Illust Archicad แนวๆสถาปัตยกรรม และค่อนข้างใช้ในการเรนเดอร์บ่อยๆๆ
                3.ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบให้นะครับ

ปล. ใจจริงอยากได้ชุดน้ำ แต่ไม่รู้จะเกินงบไหม

Comment

• ความรู้ซื้อขายกันไม่ได้
                  แต่ได้มาจากการแบ่งปัน
                  ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

Comment

• Originally posted by momaymint View Post
                    แต่ ผมก็อยากให้มี เป็นงบ ไปเลย นะครับ เช่น กรุทู้ 15000 20000 25000 30000 35000 ไปเลย เพราะ จะได้เข้าดูแล้วตัดสินใจคราว แต่เรื่อง เอาไปใช้งานทางอื่นก็ ค่อยมากันอีกที

เราจัดแบบ spec ทำได้ครบ แต่ ไม่เน้นไปทางใดทาง1
                    เวลาผ่านไป ราคาก็ ถูกลงมานิซิ งั้นก็ เอาไว้อ้างอิงก็ได้เนอะ เพราะเราตั้งไว้สองหมื่น ได้ต่ำกว่านั้นก็ ยิ่งดี แต่จะดีกว่า ถ้ามีคนเข้าไปอัพเรื่อยๆ ^_^

Comment

• ขอรับครับผม

Comment

• สวัสดีครับพี่..วิกร ผมน้องใหม่นะครับ

ผมอยากได้คอมไว้สำหรับเล่นเกมแรงๆ มี งบ 2 หมื่น ช่วยจัดสเป็คให้หน่อยครับ

ปล.ไม่รวมจอณ๊ครับ ^^~

Comment

• อยากถาม ราคะ อะคะ เพื่อน ไปดูมาให้

AMD x-2 /255
                          Asslock /880gmle
                          DDR3 4G / 1600 MHZ
                          WD /Blue 500 GB
                          DVD / hp
                          CASE /DELUX สเตนเลส

Comment

• ขอคุณครับ

Comment

• ทราบครับผม

Comment

• เห็นด้วยและช่วยดันครับ

Comment

Working...
                                X