Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกครั้ง แนะนำก่อนการจัดชุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้อ่ะครับว่าถ้ามีคนขอประกอบคอมเครื่องใหม่แต่ว่ามีงบ5000 แล้วขอ เทพๆแรงๆแบบที่ว่าเล่นเกม Cysis ด้วยเนี่ยจะมีไหม (ถ้ามีสุดๆครับ) แต่เชื่อว่าถ้ามันเป็นจริงทุกคนคงอยาก(ได้)

Comment

• 1.งบ ไม่เกิน 20000 ครับ
      2.ไม่เอา หน้าจอ นะครับ
      3.เน้น ทำงานทั่วไป เล่นเกมส์ หนักๆ เกมส์ใหม่ๆในอนาคตได้
      4.ขอบคุณครับ

Comment

• รับทราบบแว้วค้าบบบ

Comment

• สวัสดีครับ ช่วยจัดสเปค คอมให้ด้วย ครับ ตาม รายละเอียดด้านล่างนะครับ

ต้องการอยากจะประกอบคอมใว้ใช้ สัก ชุด นะครับ เน้นเล่นเกมส์ออนไลน์ เป็นหลัก ออฟไลน์ มีบ้างเป็นบาง ครัง เป็นหลัก งบประมาณ 16000 บาทครับ เพื่มใด้ 1000 ครับ ไม่รวมจอ แล้ว ก็ dvd rom นะ ครับ

1. cpu ของ intel
          2. m/b ขอเป็นค่าย assus
          3. ram
          4.vga เน้นของ nvidia นะ ครับ ถ้าใด้ ddr 3 ก็จะดี มากๆนะ ครับ
          5. case + psu

รบกวนผู้รู้ทั้งหลายด้วยนะ ครับ ถ้าเป็นไปใด้นะ ครับ ขอหลายๆความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณ มากๆ ครับ

Comment

• Originally posted by thonggata View Post
            ต้องการอยากจะประกอบคอมใว้ใช้ สัก ชุด นะครับ เน้นเล่นเกมส์ออนไลน์ เป็นหลัก ออฟไลน์ มีบ้างเป็นบาง ครัง เป็นหลัก งบประมาณ 16000 บาทครับ เพื่มใด้ 1000 ครับ ไม่รวมจอ แล้ว ก็ dvd rom นะ ครับ

1. cpu ของ intel
            2. m/b ขอเป็นค่าย assus
            3. ram
            4.vga เน้นของ nvidia นะ ครับ ถ้าใด้ ddr 3 ก็จะดี มากๆนะ ครับ
            5. case + psu

รบกวนผู้รู้ทั้งหลายด้วยนะ ครับ ถ้าเป็นไปใด้นะ ครับ ขอหลายๆความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณ มากๆ ครับ
            ตั้งกระทู้ใหม่มาเลยครับ เดีี่ยวจัดให้ครับ

Comment

• =j;p

รบกวนเพื่อนๆที่มีความรูเรื่อง คอม แนะนำหน่อยนะ ครับ งบประมาณ 16000-17000 บาท ครับ
              เน้น เล่นเกมส์ ออนไลน์+ ออฟไลน์ เป็นบางครั้ง นะครับ ขอแบบ แรงๆเลยนะ ครับ อายุการใช้งานประมาณ 3 ปี ครับ
              สิ่งที่ไม่ต้องการ
              1.จอ
              2.ดีวีดี รอม
              รายละ เอียด สิ่งที่ต้องการ
              1.ซีพียู อินเทล core 2 duo
              2.เมนบอร์ด ขอเป็นของ assus
              3.แรม ใช้กี่จิก ดี ครับ
              4.การ์ดจอ ขอเป็น ของ nvidia นะครับขอแบบแรงๆนะ ครับ
              5.ฮาร์ดดิส ใช้ของอะไร ดี ครับ ความจุเท่าไร
              6.เคส + เพาเวอร์ชัพพลาย

ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้านะ ครับ ที่มาให้ความรู้และข้อคิดเห็น ขอหลายๆหัวข้อ นะ ครับ เพื่อเป็นทางเลือก ครับ

Comment

• cpu amd th64 x2 3ghz
                mb gigabyte GA-GM770
                hd seagate 320 /7200
                ram king 1 x 2 g
                dvd samsunk
                monitor samsunk 1024/940.จำไม่ได้
                ใช่ psu ไหนดีครับ

Comment

• Originally posted by dep01 View Post
                  cpu amd th64 x2 3ghz
                  mb gigabyte GA-GM770
                  hd seagate 320 /7200
                  ram king 1 x 2 g
                  dvd samsunk
                  monitor samsunk 1024/940.จำไม่ได้
                  ใช่ psu ไหนดีครับ
                  VGA ON ใช้พวก ติดเคช 450W ก็ได้ ถ้าจะเผื่ออนาคตซื้อ VGA ก็ต้องเลือก VGA ในใจมาก่อนครับ

Comment

• จัดให้หน่อยครับ

งบ15000+-ได้2000

เอาไว้เล่นเกมอะโหลด bit ด้วย

แล้วก็ ที่อยากได้นะ ขอ CPU เป็น C2D ถ้าได้

แล้ว VGA 9600GT ถ้าได้นะไม่เอา drive CD นะ

HDD ไม่ต้องเยอะก็ได้ น้อยกว่า160 มีเปล่า อิอิไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

พอจะจัดได้เปล่าครับ

Comment

• Originally posted by foog222 View Post
                      จัดให้หน่อยครับ

งบ15000+-ได้2000

เอาไว้เล่นเกมอะโหลด bit ด้วย

แล้วก็ ที่อยากได้นะ ขอ CPU เป็น C2D ถ้าได้

แล้ว VGA 9600GT ถ้าได้นะไม่เอา drive CD นะ

HDD ไม่ต้องเยอะก็ได้ น้อยกว่า160 มีเปล่า อิอิไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

พอจะจัดได้เปล่าครับ
                      ตั้งกระทู้ใหม่เลยคับ

Comment

• ดันคับ แต่ตั้งกระทู้งัยอ่า

Comment

• ครับผม รับทราบ

Comment

• ครับผม

Comment

• ดีจัง .. กะลังคิดอยู่พอดีเลยค่ะ ^^

Comment

• รบกวนสอบถามครับ

พอดีอยากได้คอมฯ ซักชุด จะหัดทำเวป แต่งภาพ ตัดต่อวีดีโอ เป็นหลัก
                                สนใจสเปค ตามด้านล่าง ไม่ทราบว่าฮาร์ดแวร์แต่ละชิ้นเข้ากันได้มั้ย
                                และชุดที่ว่าต้องใช้งบเท่าไหร่ ไม่รวมจอ
                                Intel Core2 E7500 2.93 GHz
                                ASUS P5KPL/EPU
                                Kingston Value Ram 240 pin 2GBx2 DDR2-800 PC2-6400
                                HIS ATi Radeon HD4650 1GB
                                Seagate Pipeline 250GB 8MB Cache SATA 3.0Gb/s
                                LG GH22Ls 22x22 DVD writer Lightscribe
                                Enermax 500w v2.2 Tomakawk
                                Case ช่วยแนะนำทีครับ อยากได้แบบระบายความร้อนดีๆ
                                สนใจ Thermaltake V9 ไม่รู้ใช้ได้ป่าว
                                ต้องการให้ชุดนี้ต่อเนทแบบไร้สาย ต้องซื้อไรเพิ่มครับ ADSL router มีแล้ว

รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
                                Last edited by pati; 14 Aug 2009, 14:07:04.

Comment

Working...
                                X