Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกครั้ง แนะนำก่อนการจัดชุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช่ครับ ต้องเคลียร์ๆ

Comment

• งบ 12,000 ( ไม่รวมจอ มีแล้ว 21.5" )
      - เน้นเล่นเกมส์ ดูหนัง
      - ขอเป็น AMD

Comment

• Originally posted by eaks1984 View Post
        งบ 12,000 ( ไม่รวมจอ มีแล้ว 21.5" )
        - เน้นเล่นเกมส์ ดูหนัง
        - ขอเป็น AMD
        ตั้งกระทู้มาเลยครับเดี่ยวตอบให้ครับ หรือเอาที่นี้เลยก็ได้

x3 445 2150
        ASROCK 880GMLE 1890
        GSKILL 4Xl1333 1250
        DVD 650
        CASE GVIEW II 1500
        WD 500KX 1290
        HIS 5670 1G DDR5 2450

Comment

• งบ 20,000 บาท ครับ
          - เน้นเล่นเกมใหม่ๆดังๆความละเอียดสูงในปัจจุบันได้เกือบหมดโดยไม่กระตุก เช่นเกม Crysis 2 Singularity ฯลฯ
          - อุปกรณ์รุ่นอะไรค่ายไหนก็ได้ที่ดีที่สุดเท่าที่งบประมาณจะจำกัด
          - อุปกรณ์ที่ต้องการมีดังนี้
          1.CPU น่าจะสัก 3 GHz ก็น่าจะพอมั้ง
          2.M/B
          3.RAM 4~6 GB
          4.GPU คงจะสัก 1 GB ก็น่าจะพอมั้ง
          5.HDD 200~500 GB เน้นเร็วดีกว่า เพราะของเก่า 160 GB ยังเหลือเฟือ
          6.Power Suppy ผมมีอยู่แล้ว 550 W.GIGABYTE ถ้าไฟจ่ายพอก็ไม่ซื้อใหม่ครับ
          7.Monitor 20'' ของเก่าผม 6 ปีละ LCD 17 " ของ HP กลัวมันเล่นเกมหนักๆไม่ไหว
          8.Case
          ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by replay-j View Post
            งบ 20,000 บาท ครับ
            - เน้นเล่นเกมใหม่ๆดังๆความละเอียดสูงในปัจจุบันได้เกือบหมดโดยไม่กระตุก เช่นเกม Crysis 2 Singularity ฯลฯ
            - อุปกรณ์รุ่นอะไรค่ายไหนก็ได้ที่ดีที่สุดเท่าที่งบประมาณจะจำกัด
            - อุปกรณ์ที่ต้องการมีดังนี้
            1.CPU น่าจะสัก 3 GHz ก็น่าจะพอมั้ง
            2.M/B
            3.RAM 4~6 GB
            4.GPU คงจะสัก 1 GB ก็น่าจะพอมั้ง
            5.HDD 200~500 GB เน้นเร็วดีกว่า เพราะของเก่า 160 GB ยังเหลือเฟือ
            6.Power Suppy ผมมีอยู่แล้ว 550 W.GIGABYTE ถ้าไฟจ่ายพอก็ไม่ซื้อใหม่ครับ
            7.Monitor 20'' ของเก่าผม 6 ปีละ LCD 17 " ของ HP กลัวมันเล่นเกมหนักๆไม่ไหว
            8.Case
            ขอบคุณครับ
            X3 445 2150
            ASROCK 880GMLE 1890
            KINGSTON 1333 2Gx2 900
            DVD 650
            CASE V3 1200
            PSU RAIDMAX 530 1500
            WD 500KX 1290
            VGA Gigabyte GTX56Ti 7800
            LED 20" 3000

Comment

• สวัสดีค่ะพอดีมือใหม่น่ะค่ะอยากปรึกษาพี่ๆว่าจะซื้อคอมพิวเตอร์สเปคนี้
              CPU Core i3 - 2100 3.10GHz. / MB GIGABYTE Chip intel / Ram DDR3 4 GB./ Harrdisk 1 TB SATA / Case ITSonas Energy / DVD 24X ค่ะราคาประมาณเท่าไหร่คะพอดีต้องใช้เปิดนานค่ะในแต่ละวันใช้พวกงานตกแต่งเป็นหลักค่ะขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะคะที่ให้คำแนะนำ

Comment

• มาดูแล้วก็มาดัน สังคมแห่งการแบ่งปันความรู้ดีฯ แด่เพื่อนมนุษย์ ถ้าสังคมรู้จักแบ่งปันชนชั้นจะสลายไปครับป๋ม

Comment

• สังคมดีดี ของคนดี และมิตรภาพที่ดี ก็มีแต่ดี.....มาดูแล้วก็มาดันครับ สู้ฯนะครับ ถ้าสังคมรู้จักแบ่งปันชนชั้นจะสลายไป

Comment

• งบ 15,000 ครับ
                    เล่นเกมส์ ดูหนัง ขอแบบลื่นๆนะครับ
                    แบบร้านเกมส์เลยเวลาเล่นจะได้ไม่กระตุก
                    ใช้แล้วไม่มีปัญหาเยอะให้กวนใจ
                    ขอบคุณครับ
                    ปล.แนะนำร้านดีๆให้ด้วยก็ดีนะครับ เออแล้วก็ร้านลงวินโดว์ด้วยนะครับพอดีผมลงไม่เป็น...

Comment

• แนะนำด้วยครับ

มีงบอยู่12000 แต่ยังไม่เอาการ์ดจอ ออนบอร์ดไปก่อน ผมจะเอามาเล่นเกม ดูหนังHDครับ ทำงานบ้างไม่มาก ทุกอย่างมีหมดแล้วครับ ขาดอยู่แค่

CPU RAM M/B Power VGAด้วยแต่จะซื้อเดือนหน้าครับ

AMD Phenom II X6-1055T กับ AMD Phenom II X4-970 2ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นครับ

M/B ASUS M5A88-V EVO

ram 8gb bus 1600 2000

VGA

HDD มีแล้ว samsung 1 tb

DVDมีแล้ว เป็น blu-ray

ขอบคุณครับ

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...8%99%E0%B8%B0)

อันนี้เลยครับท่าน เค้าก็แบ่งให้นะ เป็นหมวดๆ เลย แหล่มมากครับ

Comment

• งบประมาณ 5000 - 6500 B เพิ่มเิติมได้อีกนิดหน่อยตามสมควรครับแล้วแต่ท่านจะแนะนำครับ

อยากได้ 3 ชิ้น แต่คิดยังไงก็ไม่ลงตัวครับ
                          ขอเป็น 1.Mainboard ,2.Ram , 3.CPU

ส่วนอื่นๆมีแล้วครับ Pci-x
                          อยากได้ 4 คอ, เน้นเกมส์, ความร้อนโดยรวมไม่สูงมากครับ( ประหยัดไฟ )
                          ไม่เน้น OC ชอบเดิมๆ แต่ เสถียร ( เอาตามราคานะครับ )

ขอบคุณครับ

Comment

• ืnice

Comment

• สวัสดีปีใหม่ครับ
                              Last edited by internet9; 3 Jan 2012, 18:30:05.

Comment

• Originally posted by wikorn View Post
                                หากท่านที่ต้องการให้ สมาชิคในเวปช่วยกันออกความเห็นหรือช่วยท่านในการเลือกคอมสักชุด สิ่งที่ท่านควรระบุไว้ มีดังนี้ครับ

1 ระบุงบประมาณครับ อันนี้สำคัญมาก ขอให้ชัดเจนจะดีมาก
                                2 ระบุความต้องการใช้งาน อันนี้ก็สำคัญมากเลยครับ เพราะจะได้เลือกอุปกรณ์ได้ถูกและตรงกับตวามต้องการครับ พยายามระบุงานที่ต้องการใช้ให้มากที่สุด จะดีมากครับ
                                3 ระบุ อุปกรณ์ ชิ้นที่ต้องการและไม่ต้องการ หรือยี้ห้อรุ่นที่มีอยู่ในใจให้ระเอียด
                                เช่น งบ 20000 เน้นเล่นเกมส์ความระเอียดสูง ไม่รวมจอครับ ของ AMD ครับ
                                4 หากเป็นการ อับเกรด ควรบอกอุกปรณ์ที่มีอยู่เดิม และอุปกรณ์ที่ต้องการ ที่จะเอาไว้ใช้กับชุดที่จะเพิ่มเติมใหม่ด้วย
                                5 หลี่กเลี่ยงคำถามที่ไม่ชัดเจน และคำถามล่อเป้าที่อาจจะทำให้ท่านอื่นที่อ่าน รู้สึก ANTI ได้ครับ
                                เช่น จัดให้หน่อย งบไม่อั้น หรือจัดมาสักชุด เอาทุกอย่าง ขอแรงสุด

--------------------------------------------------------------------------
                                ขอคำแนะนำด้วยครับ

งบประมาณ 5000 บาท
                                ใช้งาน Photoshop cs9 เปิดหลายไฟล์แบบไหลลื่น และใช้เล่นเน็ต
                                งบ 5000 ราคานี้ไม่รวมจอ ซีดีรอม และเคส อุปกรณ์ใช้ยี่ห้อไหนก็ได้ขอแบบประหยัดไฟและทนครับเพราะใช้งานเกือบตลอดทั้งวัน (พัดลมระบายความร้อนไม่ต้องเยอะนะครับเพราะเปิดฝาเคสตลอดเวลาสำหรับระบายความร้อนจะได้ประหยัดงบและได้เสปคที่ดีหน่อย)

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

Working...
                                X