Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound blasterx Ae-5 อัพเดทเรื่อยๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by suddenly View Post
    sb z กับ ae-5 คุณภาพเสียงต่างกันเยอะมั้ย ตอนนี้ใช้กับหูฟัง sennheiser game one ส่วนใหญ่เล่นเกม BF4
    AE-5 เบสทึบ

อยากลอง Z เหมือนกัน

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
      ที่กล่าวมานี้คือสำหรับเกมอะไรอะครับ
      SF2 แต่ตอนนี้ใช้Direct HP , Scout mode เสียงกว้างดีกว่า

Comment

ลองเลื่อนดูในรูปจิ มันมีอิควอสำหรับเกมส์ pubg

Comment

ของผมในมือถือมันขึ้น Calibrating... This will take a few seconds. ค้างอยู่แบบนี้ไม่ผ่านไปไหนสักทีครับ -_- ไม่รู้จะทำไง

Comment

โง่ตั้งนาน ดันเอาลำโพง2.1ไปเสียบช่องหูฟัง

ต้องเสียบรูกลาง ไว้ได้เลย แล้วสลับไป-มาใน setupที่ไดรเวอร์

Comment

ได้ Creative H7 มาฟรี เสียบ Ae-5 ไม่ได้ เพลียจริง มีตัวไหนแนะนำเสียบ AE-5 เสียง แจ่มๆ มั้ย ราคาประมาน 3พัน + - ได้นิดหน่อย น้ำหนักเบา ไม่หนีบหู
              ไม่รู้จะหามาอีกสักตัวเปล่าครับ หรือใช้ H7 ตัวนี้เล่นเกมส์เพียงพอล่ะ แล้วไปหาลำโพงดี 2.1 กว่าไว้ ดูหนังฟังเพลง

Last edited by JUMP-OCZ; 22 Jul 2018, 11:18:41.

Comment

งบ 4พันได้ไหม CLOUD ALPHA ผมว่าคุ้มราคา

Comment

Originally posted by JUMP-OCZ View Post
                  ได้ Creative H7 มาฟรี เสียบ Ae-5 ไม่ได้ เพลียจริง
                  ไม่เสียบหัว 3.5 เป็น Analog เหรอครับ เสียบสายช่องหูฟัง แล้วตั้งค่าลำโพงเป็น Headphone 7.1 (จำลอง)
                  Last edited by Alderwood; 22 Jul 2018, 22:49:30.

Comment

Originally posted by JUMP-OCZ View Post
                    ได้ Creative H7 มาฟรี เสียบ Ae-5 ไม่ได้ เพลียจริง มีตัวไหนแนะนำเสียบ AE-5 เสียง แจ่มๆ มั้ย ราคาประมาน 3พัน + - ได้นิดหน่อย น้ำหนักเบา ไม่หนีบหู
                    ไม่รู้จะหามาอีกสักตัวเปล่าครับ หรือใช้ H7 ตัวนี้เล่นเกมส์เพียงพอล่ะ แล้วไปหาลำโพงดี 2.1 กว่าไว้ ดูหนังฟังเพลง

ถ้าเพิ่มตังอีกพันกว่าได้ เอาAD700X ตามกระทู้นี้ http://www.fpsthailand.com/forum/viewtopic.php?t=46734

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
                      งบ 4พันได้ไหม CLOUD ALPHA ผมว่าคุ้มราคา
                      จริงๆมันก็เสียงดีอยู่นะ H7 ตัวนี้แต่เหมือนไม่ได้ใช้งาน Sound Card ฮ่าๆ จะขายก็เสียดายอยู่ ฮ่าๆ ว่าจะตัดใจ ใช้ตัวนี้ไปยาวๆ แล้ว หาลำโพงมาเสียบ Sound Card แทน
                      ***ไปดู spec มา CLOUD ALPHA ดีกว่าอยู่นะเนี่ย บางทีอาจจะขายแล้ว เพิ่มเงินไป CLOUD ALPHA เดียวหาไปลองใส่ฟังดูก่อน

Originally posted by Alderwood View Post
                      ไม่เสียบหัว 3.5 เป็น Analog เหรอครับ เสียบสายช่องหูฟัง แล้วตั้งค่าลำโพงเป็น Headphone 7.1 (จำลอง)
                      [ATTACH=CONFIG]4221698[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]4221699[/ATTACH]
                      มันมีแค่ Micro USB เสียบเข้าคอม อีก เส้น 3.5 เสียบเข้าโทรศัพย์ ตัว USB sound มันติดกับหูฟังเลยคับ ถ้าตัว Hyper X มันยังเสียบกับ พวก Sound Card ได้ เพราะ Dac มันแยกมาให้ถอดได้ ของผมมันถอดไม่ได้ ฮ่าๆ
                      หรือว่า เอา 3.5 เสียบ เข้า Sound Card ได้เลย ผมก็ไม่กล้าเสียบ กลัวมันพัง 555 ถึงเสียบไป ไมค์มันจะใช้ยังไง

กะว่าจะหาตัวแปลง แบบนี้มาลอง
                      Last edited by JUMP-OCZ; 24 Jul 2018, 17:05:30.

Comment

ลืมไปว่าถ้าเสียบตรงๆ ไม่ค์จะใช้ไม่ได้ คงต้องต่อสายพ่วงแยกไมค์กับหูฟังล่ะครับ

Comment

ใครว่า AE5ฟังเพลงห่วยมั่งเนี่ย แต่เล่นเกมokนะ

Comment

Originally posted by soopsoop View Post
                            ใครว่า AE5ฟังเพลงห่วยมั่งเนี่ย แต่เล่นเกมokนะ
                            ไม่ถือว่าห่วยนะท่าน แค่เฉยๆสำหรับผมนะ

Comment

จับเบิร์นคู่กัน มาเกือบ 300 ชั่วโมงจนได้ที โอ้วๆๆ เสียงแจ่มใช้ได้

Comment

สายฟังเพลงหูฟัง อย่าลืมลองปรับตรงนี้ดูน้ะ เสียงนักร้องนี่อยู่ตรงหน้าเลย อารมเหมือนใส่อินเอีย ฮ่าๆ

Comment

Working...
                                X