Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound blasterx Ae-5 อัพเดทเรื่อยๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by dekheakub View Post
    ใคร พอรู้ ว่าโปรแกรม การต่อโดยใช้ Scout Rader ขอขั้นตอนการต่อ หน่อยว่าต้องทำยังไง พอดีลองหาวีธีต่อแล้วก้ยังไม่ได้ เลย ครับ
    จริงๆขั้นตอน มีตามที่ผมบอกไปเลยครับ ที่เหลือคิดว่าน่าจะติดเรื่อง Anti virus หรือไม่ก็ firewall อะไรซักกอย่าง ลองปิด firewall เครื่องดูครับ(ถ้าเปิดอยู่) เครื่องผมก็ไม่ได้เปิดเหมือนกัน

ที่ผมเคยใช้ก็ทำแค่นี้จริงๆ
    1.โทรศัพท์โหลด แอป Scout Radar
    2.Connect Wifi ให้อยู่ Network วงเดียวกับ คอม
    3.โปรแกรมในคอม เปิด Scout Radar = On
    4.เข้าแอป Scout Radar ในโทรศัพ กด Connect ให้สำเร็จ และ กด calibate room

Comment

ฟังเพลงเป็นไงบ้างครับ ซื้อไปแล้ววันนี้ 5555 ของยังมาไม่ถึง น่าจะถึงพรุ้งนี้
      มีลำโพง 2.0 หรือ 2.1 ฟังเพลง ดูหนัง แนะนำมั้ยคับ หรือ หูฟังไว้เล่น PUBG มองๆ heper xคราวทู เอาไว้

Comment

hyperx cloud alpha 4099 รอดูงานคอมมาร์ก น่าจะมีโปรดีๆ
        คราวทู มันมี usb ซาวการ์ดให้ ไม่ได้ใช้นิ จะใช้ ae5 ไม่ใช่เหรอ

อย่าลืมโหลดซอร์ฟแวร์หน้าเวปด้วยนะ

Comment

ไดรเวอร์รุ่นใหม่มา ลองโหลดกันดู

http://th.creative.com/support/downl...ype=0&x=29&y=7

ใช้มาสักระยะตั้งค่าเป็น7.1มานาน พึ่งกลับมาใช้ Scout mode อีกที หลังจากลองแล้วไม่ชอบ

Scout mode ต้องเร่งเสียงขึ้นอีก เสียงโปร่ง กว้างดี แต่ถ้าศรัตรูมาหลายทางจะแยกไม่ออก เสียงเท้ามันดังไป ระยะเดาไม่ค่อยได้ แต่ชอบเสียง

Comment

มาถึงแล้ววว Lazada ร้าน jedi ลดเหลือ 4500
            แต่ผมได้มา ราคา 2645 บาท

Comment

Originally posted by JUMP-OCZ View Post
              มาถึงแล้ววว Lazada ร้าน jedi ลดเหลือ 4500
              แต่ผมได้มา ราคา 2645 บาท
              หืออออ เจอโค้ดอะไรครับลดอย่างโหดเลย

Comment

วันนี้น้าแอ๊ดลดเหลือ 4590 หลังจากที่ผมรอดูมานาน แต่ตอนนี้ดันใช้ Zx และพอใจอยู่แล้ว ส่วนเพลงก็มี dac

จะเอาไงดีหว่า สอยมาก่อนดีมั้ย ตัว Zx ไม่ได้กะจะขายอยู่แล้ว กะเอาไว้ใส่อีกเครื่องี่จะเอาเล่นเกมส์รถ

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
                  หืออออ เจอโค้ดอะไรครับลดอย่างโหดเลย
                  ผมได้ code กิจกรรมมาครับ มันเลยลด 50%

Comment

สอบถามหน่อยครับ ae 5 กับ g5 ถ้าเล่นเกม pubg 2.0 แค่เกมเดียว อันไหนดีกว่ากันครับ ถ้าสมมุติใช้กับหูฟัง. Hyper x cloud revolver s

Comment

อีกนึกเสียง ต่อยังไงก็ไม่ได้ครับ scout Radar

Comment

หลังจากใช้มาหลายเดือน จะมาบอกวิธีทำให้เสียงเท้าดังขึ้นครับ อาจจะดังกว่าเสียงปืนครับ
                        1.เลือกเมนูRECOVERYรีเซท1รอบ เพราะเวลาตั้งค่าไปแล้วมากๆ มันชอบรวน

2.เข้าเมนูsetupเลือก Ohm ให้เหมาะกับหูฟัง เลือก7.1

3.เมนูบนสุด ตั้งโปรไฟล์ใหม่ขึ้นมา

4.เข้าเมนูSound เลือก Flat ดันเบสขึ้นมา ตามความต้องการ (ลอง10-15) อย่าดันTable

Comment

4.เข้าเมนูSound เลือก Flat ดันเบสขึ้นมา ตามความต้องการ (ลอง10-15) อย่าดันTable

5.

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
                            [ATTACH=CONFIG]4212729[/ATTACH]

5.
                            [ATTACH=CONFIG]4212730[/ATTACH]
                            ที่กล่าวมานี้คือสำหรับเกมอะไรอะครับ

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
                              ที่กล่าวมานี้คือสำหรับเกมอะไรอะครับ
                              น่าจะ pubg ครับ

Comment

sb z กับ ae-5 คุณภาพเสียงต่างกันเยอะมั้ย ตอนนี้ใช้กับหูฟัง sennheiser game one ส่วนใหญ่เล่นเกม BF4

Comment

Working...
                                X