Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound blasterx Ae-5 อัพเดทเรื่อยๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครปล่อยต่อบอกนะฮะ

Comment

• ทีแรกว่าจะจัด AE-5 มาใช้เล่นเกมอย่างเดียว ไปๆมาๆดันใช้ฟังเพลงได้ดีมาก เพราะเสียงทุกย่านนุ่มและรายละเอียดดีมาก มิติกว้างมาก ไม่มีชิ่นเครื่องดนตรีปนกันหลงเหลืออยู่เลย (ใช้แบบ Hardware เพียวๆ ปิด Software ช่วย) เลยตัดสินใจจะซื้อ G6 อีกตัวมาใช้กับ Notebook ด้วย

Comment

• Originally posted by hutzero View Post
        ทีแรกว่าจะจัด AE-5 มาใช้เล่นเกมอย่างเดียว ไปๆมาๆดันใช้ฟังเพลงได้ดีมาก เพราะเสียงทุกย่านนุ่มและรายละเอียดดีมาก มิติกว้างมาก ไม่มีชิ่นเครื่องดนตรีปนกันหลงเหลืออยู่เลย (ใช้แบบ Hardware เพียวๆ ปิด Software ช่วย) เลยตัดสินใจจะซื้อ G6 อีกตัวมาใช้กับ Notebook ด้วย
        เห็นด้วย ผมก็ซื้อ AE5 มา upgrade จาก X-fi titanium กะจะไว้เล่นเกมเป็นหลัก แต่พอฟังเพลงแล้วกลายเป็นเพราะมาก ผมให้เทียบเท่าหรือดีกว่า Asus Xonar Essense ST ที่ใช้อยู่อีกตัวเลย(แถมดีกว่าถ้าเป็น 5.1 แม้ Essense STจะต่อ H6 แล้วก็ตาม) ยังไม่นับเรื่องเบสที่ AE5 เหนือกว่าสุดๆ ตอนนี้กลายเป็นหาหูฟังมาใส่ฟังเพลงซะงั้น

Comment

• ตัว sound blaster connect ผมกิน cpu ประมาณ 5% ตลอดเลย ผิดปกติหรือเปล่าอะครับ?

edit : รู้ละครับ เพราะไฟ rgb โหมด aurora พอปิดไฟ cpu ลดลงเลยทันที
          Last edited by goutz; 16 Dec 2018, 23:44:14.

Comment

• AE-5 ตัวนี้ไฟมัน Sync กับ Asus Aura Sync ได้มั้ยครับ

Comment

• เพิ่งจัด AE-5 มาแต่ผมไม่ใช่พวกหูเทพ
              แต่สอบถามนิดนะครับ พวก mashall harman bose พวกนี้เสียงแนวตัวเองจะเยอะมากๆ จนทำให้ soundcard ไม่ค่อยช่วย จริงรึเปล่าครับ
              Last edited by idofgong2; 23 Jan 2019, 01:40:21.

Comment

• รายละเอียดของเสียงดีมาก

เปิดเบาแค่ไหนเสียงก็ออกครบทุกย่านเสียง

ดีกว่า sb0880 เยอะ

Comment

• ถามนิดนึงครับ

ถ้าใช้ sound แยกแล้ว ใช้ค่าเดิมๆเลย เสียงจะดังกว่า sound onboard หรือปล่าวครับ

Comment

• Sound blasterx Ae-5 อัพเดทเรื่อยๆครับ

Originally posted by Hirasawa View Post
                    ถามนิดนึงครับ

ถ้าใช้ sound แยกแล้ว ใช้ค่าเดิมๆเลย เสียงจะดังกว่า sound onboard หรือปล่าวครับ
                    สมมุติ ออนบอร์ด ปกติฟัง 60 ซาวแยกก็จะประมาณ 20 ครับ

Comment

• Originally posted by Hirasawa View Post
                      ถามนิดนึงครับ

แล้วแต่รุ่น แต่ AE-5 จะดังกว่าครับ (อยู่ที่โหมดที่เราเลือกด้วย) แต่มันปรับได้

Comment

• Originally posted by jammai View Post
                        แล้วแต่รุ่น แต่ AE-5 จะดังกว่าครับ (อยู่ที่โหมดที่เราเลือกด้วย) แต่มันปรับได้
                        Originally posted by idofgong2 View Post
                        สมมุติ ออนบอร์ด ปกติฟัง 60 ซาวแยกก็จะประมาณ 20 ครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

• เมื่อวานปรับ Scout mode 7.1 (เสียงเท้าดังขึ้น เสียงปืนเบาลง)ชัดเกิน 5555

Comment

• Originally posted by eieieiei View Post
                            เมื่อวานปรับ Scout mode 7.1 (เสียงเท้าดังขึ้น เสียงปืนเบาลง)ชัดเกิน 5555
                            PUBG หรอครับ

Comment

• ไปจัดมาละครับ ขอสอบถามนิดนึง

ทำไมบางทีเสียงมันควบคุมความดังไม่ได้อะครับ บางทีปรับตัวโปรแกรมให้เสียงเบา อยู่ดีๆเสียงค่อยๆดังขึ้นมาเอง แล้วบางทีทำอะไรอย่างอื่นแล้วมีเสียงแทรก เสียงก็เบาลงอีกแล้วก็ค่อยๆดังขึ้น

การ์ดเสียงผมมีปัญหาหรือปล่าวครับ

*ผมลองกับ youtube ไม่เป็นแฮะ เป็นแต่กับพวก media player บนคอมเอง

**ผมพอทราบละ เกิดจาก smart vol
                              Last edited by Hirasawa; 1 Mar 2019, 20:44:07.

Comment

• มีใครได้ลอง Blaster x G6 กันบ้างหรือยังหว่า? มันดีขึ้นจาก AE-5 มากไหม?

เห็น dac เปลี่ยนไปใช้ Cirrus Logic CS43131 ไม่รู้แนวเสียงจะเปลี่ยนไปยังไง

https://www.reddit.com/r/SoundBlaste...hardware_tear/

ป.ล. เพิ่งเห็นข่าวว่า creative กำลังจะออก Blaster X AE-9 มาแล้ว แต่ราคา 300USD แพงเหลือเกิน
                                Last edited by Fourpoint; 28 Mar 2019, 08:38:37.

Comment

Working...
                                X