Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by lekkiki View Post
    สูงสุด คืน สู่สามัญ ล้ำลึกยิ่งนัก

อันนี้ลอกเรียนยาก...คุณพงษ์... ยังมีกิเสลอยู่อ่ะ... 5 5 5
    ไม่ใช่ down ธรรมดานะครับ หยัดฟังเลย
    ไม่มีเวลาฟังครับ 555555

Comment

• Originally posted by TroRuwA View Post
      ไม่ใช่ down ธรรมดานะครับ หยัดฟังเลย
      ถ้าเข้าขั้นหยุดฟังเนี่ย... ถือว่า บรรลุแล้วครับ 5 5 5

Comment

• Originally posted by lekkiki View Post
        ถ้าเข้าขั้นหยุดฟังเนี่ย... ถือว่า บรรลุแล้วครับ 5 5 5
        มาบรรลุด้วยกันไหมครับ 555555

Comment

• ของผมเหลือเท่านี้ครับ

ชุดหน้า คอม

ซาวการ์ด asus st essence
          สาย coax มีของท่านเสือ กับ Black Cat Veloce
          สายusb ของท่านเสือ (ติดใจ ฮ่าๆ )
          dac/amp Peachtree decco65
          สายลำโพง จำไม่ได้
          สายซับ ไรไม่รู้ ฮ่าๆ
          ลำโพง smallpod กับลำโพง wharfedale 10.1 ตอนนี้กำลังขาย
          ซับ Wharfedale SW-100

ชุด ฟังเพลง
          ลำโพง b&w 602 s3
          amp moon i.1
          dac teac ud-h01
          สายผมลืม ชุดนี้ ตั้งฝุ่นจับ ไม่ค่อยได้กลับ บ้าน ฮ่าๆ
          ชุด ดูหนัง ลำโพงตั้งพื้น center ผมจำไม่ได้ ยึดลูกหนี้มาฮ่าๆ avr เปลี่ยนเป็น onkyo 1010
          Surround ใช้ Evo2-DFS
          Last edited by lookchid; 19 Jul 2016, 23:42:33.

Comment

• คิดจะขาย Dynaudio XEO 4 อยู่เหมือนกัน

อยากกลับไป ifi Retro 50 คิดถึงอย่างแรงเลยครับ...

เห็นมีอีกท่านปล่อยเหมือนกัน ไม่รู้ว่าขายได้ยังหน๋อ
            Last edited by lekkiki; 10 Jul 2016, 14:58:44.

Comment

• Originally posted by TroRuwA View Post
              +1 เหมือนผมตอนนี้เลยครับคุณพงษ์... 555+

Comment

• ดูด้านหน้ามาเยอะแล้ว มาดูเส้นสายด้านหลังกันบ้างครับ

สายต่างๆ กับกรองไฟ DIY เองเกือบหมด ใช้สายระดับพื้นฐานทั่วไป

สายลำโพงใช้ Canare ล้วนๆ
                สาย HDMI Kaiboer L Series
                สาย RCA Prolink Cinema (บางทีก็ใช้ Canare GS-6 เข้าหัว HGA Midline)
                สายไฟ Helukabel กับ Lappkabel
                สาย DAC Canare L-2T2S 2เส้น แยก data กับ Power

กล่องพลาสติคใหญ่ๆ สีเทา คือ DC Blocker กล่องเล็กสีขาวด้านบน DC Blocker + Filter ใช้กับคอมพ์เครื่องเดียว
                สายลำโพงเก็บในราง พยายามกันให้ออกห่ๅงจากสาย AC เท่าที่จะทำได้

คู่หน้า ต่อแบบ Bi-Amp ใช้ 4S11 แยกสายคนละเส้น
                สาย sub ใช้ Canare GS-6 2เส้น

Center ต่อแบบ Double Bi-Wire ใช้ 4S11 แยก 2 เส้น

Surround ใช้ 4S8 ต่อแบบ Single เข้าหัว 2 หัว ไม่ต้องใช้ jumper
                Last edited by osxp; 30 Dec 2016, 21:06:56. Reason: แก้รูปหาย

Comment

• มา Update กันใหม่นะครับ...

Comment

• อัพซักรูปละกันครับ

มีเปลี่ยนแปลงแค่คอมพ์เครื่องเล็กตัวใหม่อย่างเดียว อิอิ

Last edited by osxp; 30 Dec 2016, 21:07:20. Reason: แกัรูปหาย

Comment

• ฉลองหน่อยไหม 55

Comment

• มา Up ชุดระบายความร้อน ของ ifi retro 50 ช่วยให้ไม่ร้อนมากไป แบบดูดลมออก

[IMG][/IMG]
                        [IMG][/IMG]

Comment

• เปลี่ยนกลับมาอีกละ 555

Comment

• Originally posted by Zack View Post
                            เปลี่ยนกลับมาอีกละ 555
                            ผมหลงรักเสียงของมันมากเลยครับ...

ตอนแรกก็กะจะไม่แล้ว เห็นมีคนปล่อย เลยไปรับมา โชคดีที่รุ่นนี้ไม่ค่อยมีใครเล่นกัน ได้มาราคาดีเลยครับ

ยังขาดลำโพงอยู่ ยังไม่ครบชุดครับ กำลังติดต่อผู้แทนจำหน่ายรายใหม่อยู่ครับ...

Comment

ผมหลงรักเสียงของมันมากเลยครับ...

ตอนแรกก็กะจะไม่แล้ว เห็นมีคนปล่อย เลยไปรับมา โชคดีที่รุ่นนี้ไม่ค่อยมีใครเล่นกัน ได้มาราคาดีเลยครับ

ยังขาดลำโพงอยู่ ยังไม่ครบชุดครับ กำลังติดต่อผู้แทนจำหน่ายรายใหม่อยู่ครับ...
                              แนะนำให้เอาพัดลมออก แล้วหา Vibrapod Cones แบบที่ผมใช้รองใต้ AVR มารองขาดูสิครับ

ช่วยยกสูงระบายความร้อน แล้วยังช่วยลดการสะเทือนได้อีกทาง แอมป์หลอดสมควรใช้ เรื่องเสียงท่านต้องลองเทียบดูครับ

รีวิว
                              http://www.6moons.com/audioreviews/vibrapod/cones.html

แหล่งซื้อ
                              http://www.avbestbuy.com/catalog/pro...roducts_id=278

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                                แนะนำให้เอาพัดลมออก แล้วหา Vibrapod Cones แบบที่ผมใช้รองใต้ AVR มารองขาดูสิครับ

ช่วยยกสูงระบายความร้อน แล้วยังช่วยลดการสะเทือนได้อีกทาง แอมป์หลอดสมควรใช้ เรื่องเสียงท่านต้องลองเทียบดูครับ

รีวิว
                                http://www.6moons.com/audioreviews/vibrapod/cones.html

แหล่งซื้อ
                                http://www.avbestbuy.com/catalog/pro...roducts_id=278
                                ขอบคุณครับ ท่าน osxp เดี๋ยวจะลองใช้ดูครับ...

Comment

Working...
                                X