Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน เครื่องขยายเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสารคดีญี่ปุ่น HD ไม่เต็มจอนะ 5555

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
      ดูสารคดีญี่ปุ่น HD ไม่เต็มจอนะ 5555
      สารคดีญี่ปุ่น หมายถึง JAV ประครับนะ

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
        ดูสารคดีญี่ปุ่น HD ไม่เต็มจอนะ 5555
        สารคดีชีวิตสัตว์โลก....

Comment

• Originally posted by wutnaja View Post
          ได้ลำโพงมาใหม่ตอนนี้ฟินนนมากกกก!!

Jriver > 0460> Lepai 838 MO+OPAMP OPA2107 > Wharfedale Diamond 9.1
          รออัพแอมป์แมพๆก่อน

............................
          เห็นแล้วอยากซนจุงเบย
          http://forum.vegalab.ru/showthread.php?t=60168''

........................
          หลังจากฟังได้ซักพัก
          เสียงที่ได้คล้ายๆโปร1เลยแต่โปร1ผมเปลี่ยนใสในไปเยอะเหมือนกัน
          -แต่ในด้านเบส 9.1 ทำดีกว่าและปริมาณเบสเยอะกว่านิดหนึ่ง
          -ด้านกลางแหล่มคล้ายๆกัน
          -ด้านความสวย 9.1กินขาดหลงรักเลย
          -ในตอนเปิดดังๆ 9.1ทำได้ดีกว่า โปร1เน้นฟังใกล้ๆ
          5555555555555555555555555555555555555++

เห็นโจทย์ แล้วมันน่าโมจริงๆ ว่าแต่เจ้าของลำโพงจะสู้งบการโมเท่าไหร่หล่ะครับ ว่ามา

Comment

• Originally posted by vachira View Post
            เห็นโจทย์ แล้วมันน่าโมจริงๆ ว่าแต่เจ้าของลำโพงจะสู้งบการโมเท่าไหร่หล่ะครับ ว่ามา

คิดไปคิดมายังก่อนดีกว่าพี่
            เดียวไปทำแอมป์กับปรีให้สำเร็จก่อนตอนนี้เสียงลำโพงก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร
            เผื่อไว้ขายต่อด้วย
            .....
            ผิมผิด แกะโมละมันขายยาก
            ขอบคุณครับ
            Last edited by wutnaja; 4 Mar 2014, 22:29:59.

Comment

• Originally posted by wutnaja View Post
              คิดไปคิดมายังก่อนดีกว่าพี่
              เดียวไปทำแอมป์กับปรีให้สำเร็จก่อนตอนนี้เสียงก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร
              เพื่อไว้ขายต่อด้วย

ขอบคุณครับ
              ขายกี่พัน

Comment

• 9.1 เสียงดีนะครับผมขายให้คุณเสือแล้วไปซื้อ 10.1 มาผมกลับชอบเสียง 9.1 มากกว่าซะงั้น ^^.....^^

Comment

• มาเทส

อัดด้วย ไอแพทแอร์
                  Last edited by wutnaja; 5 Mar 2014, 07:56:10.

Comment

• C 20uf น้ำตาจะไหล ยี่ห้อดีๆนี่ไม่ต้องคิดเลย

Comment

มาเทส

อัดด้วย ไอแพทแอร์
                      เสี่ยครับ เอาใหม่อีกทีได้ไหมครับ ถ้าจะ Test เสียงลำโพง ควรเปิดจากเคื่องเล่น CD AUdio เพราะถ้าเปิดเสียงผ่าน Software มันฟังไม่ออกจริงๆ ครับ โดยเฉพาะกลอง

Comment

• Originally posted by vachira View Post
                        เสี่ยครับ เอาใหม่อีกทีได้ไหมครับ ถ้าจะ Test เสียงลำโพง ควรเปิดจากเคื่องเล่น CD AUdio เพราะถ้าเปิดเสียงผ่าน Software มันฟังไม่ออกจริงๆ ครับ โดยเฉพาะกลอง
                        ต้องขออภัยด้วยครับ
                        ไม่มีเครื่องเล่น CD อะครับ
                        อันนี้เทสจากที่ใช้งานที่ใช้อยู่เฉยๆครับผม

..............................
                        ผมก็เพิ่งสังเกตนะแหนะ ใช่เสียงกลองมันไม่ค่อยได้ยินเลย

แต่คงไม่ได้ฟังจริงๆขนาดนั้นอะครับพี่เพราะแอมป์ก็ตัวละ2-3ร้อยบาท ฟังนุ่มๆกุ้งกิ้งไปก่อน เดียวค่อยขยับแอมป์
                        Last edited by wutnaja; 5 Mar 2014, 21:02:16.

Comment

ต้องขออภัยด้วยครับ
                          ไม่มีเครื่องเล่น CD อะครับ
                          อันนี้เทสจากที่ใช้งานที่ใช้อยู่เฉยๆครับผม

..............................
                          ผมก็เพิ่งสังเกตนะแหนะ ใช่เสียงกลองมันไม่ค่อยได้ยินเลย

แต่คงไม่ได้ฟังจริงๆขนาดนั้นอะครับพี่เพราะแอมป์ก็ตัวละ2-3ร้อยบาท ฟังนุ่มๆกุ้งกิ้งไปก่อน เดียวค่อยขยับแอมป์
                          แอมป์ 838 ผมเอามาเปิดให้ลูกฟังได้พักเดียว เค้าบอกว่าให้ผมปิดเถอะ ดู...ดูเธอ ทำ

** แล้วตอนนี้แอมป์ Mosfet ไปถึงไหนแล้วครับ

Comment

• ตอนนี้กำลังสนเจ้าไดมอนด์ 121 อย่างแรงท่อเบสยิงลงไต้ลำโพงน่าลองมากๆท่านไดเคยใช้มั่งครับเสียงดีป่าว.....
                            Attached Files

Comment

• สนใจ วงจร balance input-output
                              ไม่ต้องทำวงจรมากมาย ใช้ PULSE TRANSFORMERก็ได้มั๊ยครับ

Comment

• Originally posted by TON View Post
                                ตอนนี้กำลังสนเจ้าไดมอนด์ 121 อย่างแรงท่อเบสยิงลงไต้ลำโพงน่าลองมากๆท่านไดเคยใช้มั่งครับเสียงดีป่าว.....
                                ถ้าสนใจของดีแบบนี้ แล้วจะช้าอยู่ใยหล่ะครับเสี่ย จัดมาเลยกว่าจะผ่าน Burn ก็ตั้ง 200 ชั้วโมงหล่ะครับ

Comment

Working...
                                X