Announcement

Collapse
No announcement yet.

[รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nightclaw View Post
    ปัญหาคือ เมนูจีนนี้แหล่ะครับไม่ชอบเลย
    ใช้งานอยู่ คอนเฟิร์ม ว่าดีมาก เฟิร์มแวร์ Eng ครับ

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
      แวะมาแปะสักหน่อยพอดีเพิ่งหาเจอ Mi Router สเปกเกินราคา งานประกอบดี SINKระบายความร้อนใหญ่โตสุดๆ
      วาร์ป => https://goo.gl/acvLnq
      ของเค้าดีจริงๆ ราคานี้ได้ AC2600 มี FW ENG

Comment

• ใครพอมีข้อมูลของ TOTOLINK A3 AC1200 Mini Dual Band Wireless Router บ้างครับไม่รู้ว่าใช้ spec เดียวกันกับ TOTOLINK A3002RU Dual Band Wireless Router หรือเปล่า พวกCPU กับ ram เห็นราคาถูกน่าเล่นเลยทีเดียว

Comment

• สเปคอาจจะดี แต่ระวัง FW ห่วย

ยี่ห้อนี้บอกตรง FW ไม่ค่อยน่าประทับใจ

Comment

• Asus AC56U กับ Netgear R6300
            เอาตัวไหนดีครับ ไม่รู้จะเลือกตัวไหน

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              สเปคอาจจะดี แต่ระวัง FW ห่วย

ยี่ห้อนี้บอกตรง FW ไม่ค่อยน่าประทับใจ
              ขอบคุณมากครับท่านหรอย ผมจัดมาแหละ 2 ตัว 1200 บาทตกตัวล่ะ 600 ถูกดีกะว่าจะเอามาทำ AP ไม่ก็ Repeater 5G ชั้น 1 กับ 3 แต่กว่าของจะมาก็อีก 2 อาทิตย์ได้

Comment

• Originally posted by doraymon View Post
                ใครพอมีข้อมูลของ TOTOLINK A3 AC1200 Mini Dual Band Wireless Router บ้างครับไม่รู้ว่าใช้ spec เดียวกันกับ TOTOLINK A3002RU Dual Band Wireless Router หรือเปล่า พวกCPU กับ ram เห็นราคาถูกน่าเล่นเลยทีเดียว

LAN 10/100
                http://www.totolink.net/include/down...sheet_V1.0.pdf

Comment

• Originally posted by CyberClear View Post
                  Asus AC56U กับ Netgear R6300
                  เอาตัวไหนดีครับ ไม่รู้จะเลือกตัวไหน
                  RT-AC56U ไม่มีขายในไทยนี่ครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้กำลังหา โมเด็ม ซักตัวใช้กับคาเฟ่ ครับเป็นตึก 4 ชั้น
                    อยากได้ที่เป็นแบบ facebook wifi คือเช็คอินแลกเน็ตครับ ตอนนี้เล็งๆ
                    1. Netgear รุ่น R6300v2
                    2. D-Link DIR-880L
                    เป็นรุ่นไหนดีครับ หรือพอจะมีตัวไหนแนะนำไหมครับ
                    (ปล. จะใช้กับทั้งระบบpos/กล้องวงจรปิด / แบ่งลูกค้าภายในร้าน จะสมัคร เน็ตเป็น 100 2 เส้น หรือ ใช้เป็น 200 เส้นเดียวเลยดีครับ)

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by baraqkak View Post
                      RT-AC56U ไม่มีขายในไทยนี่ครับ
                      ใช่ครับ ซื้อนอกครับ

Comment

• ผมเห็นมี Mi WiFi Router 3G ที่เป็น Port Gigabit มาขายแล้วนะครับ ราคาถูกดี
                        goo.gl/vcZwjN

Comment

• Originally posted by jojoer View Post
                          ผมเห็นมี Mi WiFi Router 3G ที่เป็น Port Gigabit มาขายแล้วนะครับ ราคาถูกดี
                          goo.gl/vcZwjN

น่าสนมากเหลือแค่รอ FW Eng

http://www.mi.com/miwifi3g/specs/

CPU : MT7621A 880MHz <= ตัวเดียวกับรุ่นพี่ Mi WiFi Pro แต่ตัวRouterมีขนาดเล็กทำให้SINKระบายความร้อนเล็กกว่ารุ่นพี่มาก
                          ROM : 128MB SLC Nand Flash
                          RAM : 256MB DDR3-1200
                          2.4G WiFi : 2X2(IEEE 802.11N?300Mbps)
                          5G WiFi : 2X2(IEEE 802.11AC?867Mbps)
                          1xUSB 3.0 (DC output?5V/1A)
                          2x10/100/1000M LAN (Auto MDI/MDIX)
                          1x10/100/1000M WAN (Auto MDI/MDIX)

Comment

• router 3 ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ ทั้งในส่วนของประสิทธิภาพ และความคุ้มค่าต่อเงินที่จ่ายไปอ่ะครับ เป็นตึกแถว 3 ชั้น วางไว้ชั้น 2 true 50/20 ใช้ device ทั้ง ip cam 4-5 ตัว, PC Gaming, และ device อื่นๆอีกรวม 15-20 ครับ

mi router pro ราคาถูก สเปคสูง ac2600 แต่เป็นชิบ mediatek แรมเยอะ 512mb ประกันร้านปีเดียว (3พันกว่า)

tp-link C2300 ราคาแพงขึ้นมาหน่อย ac ลดลง แต่เป็นชิบ broadcom 2หัว 1.8ghz แรมเยอะ 512 แถมประกันตลอดชีพ ถ้าเลิกผลิต จะเปลี่ยนของใหม่กว่าที่เทียบเท่าให้ (5พันกว่า)

asus rt-ac68u ราคาแพงสุดในสามตัวเลือก แต่สเปคน้อยสุด ac1900 ชิบ broadcom 2หัว 800mhz แรม 256 ประกัน 5 ปี แต่มีดีตรง aiprotection และผลการทดสอบหลายๆเวบ เหมือนตัวนี้สัญญาณจะแรงสุด (6พันกว่า)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหาก็ a68u เลย น้อยหน่อยก็ mi pro

Comment

• AC68U ไม่ใช่ 800MHz นะครับ รุ่นหลังๆ 1GHz หมดแล้วครับ

Sent from my SM-G955F using Tapatalk

Comment

Working...
                                X