Announcement

Collapse
No announcement yet.

[รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่ง WR941HP ไปล่ะ - - ครั้งนี้ผมน่าจะไม่ทำรีวิวนะ ทำทีไรขายต่อ(ถ้าไม่ชอบ)ยากทุกที

Comment

• Firmware เป็นภาษาอังกฤษมั้ยครับ ?

Comment

• รีวิวแบบสรุปโดยภาพรวมสั้นๆให้ฟังหน่อยนะครับ ผมใช้และได้จับ 941 มาหลายตัว Ver.ล่าสุด 450Mbps ก็ใช้อยู่ ผมว่ากำลังส่ง TP......... อ่อนมากๆครับ To........... กินขาด อยากรู้ว่าที่บอกว่า 941HP กำลังส่ง 1000mW นิแรงจริง?? รึเปล่า??

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        สั่ง WR941HP ไปล่ะ - - ครั้งนี้ผมน่าจะไม่ทำรีวิวนะ ทำทีไรขายต่อ(ถ้าไม่ชอบ)ยากทุกที

Comment

• Originally posted by Roman9441 View Post
          Firmware เป็นภาษาอังกฤษมั้ยครับ ?
          Firmware เป็นภาษาอังกฤษครับ

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            สั่ง WR941HP ไปล่ะ - - ครั้งนี้ผมน่าจะไม่ทำรีวิวนะ ทำทีไรขายต่อ(ถ้าไม่ชอบ)ยากทุกที
            เทียบกับ A850R ทีครับท่านหรอย

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              แล้วป๋าหรอยจะตกใจ ไม่อยากทักเลย TT
              Last edited by EST_1892; 19 Jan 2017, 21:50:26.

Comment

• Originally posted by noom9888 View Post
                รีวิวแบบสรุปโดยภาพรวมสั้นๆให้ฟังหน่อยนะครับ ผมใช้และได้จับ 941 มาหลายตัว Ver.ล่าสุด 450Mbps ก็ใช้อยู่ ผมว่ากำลังส่ง TP......... อ่อนมากๆครับ To........... กินขาด อยากรู้ว่าที่บอกว่า 941HP กำลังส่ง 1000mW นิแรงจริง?? รึเปล่า??
                ถ้าไม่เวิร์คก็ฟางเส้นสุดท้ายกับยี่ห้อนี้ล่ะคับ -.-

Originally posted by mafiaking View Post
                เทียบกับ A850R ทีครับท่านหรอย
                ผมย้ายจุด repeater ไปแล้วอ่ะ = = วัดกับมือถือก็คงไม่แม่นเท่า ไม่รู้จะเอาหลักอะไรไปเทียบล่ะคับ

Originally posted by EST_1892 View Post
                แล้วป๋าหรอยจะตกใจ ไม่อยากทักเลย TT
                อ่าว กำ 55

Comment

• Originally posted by noom9888 View Post
                  รีวิวแบบสรุปโดยภาพรวมสั้นๆให้ฟังหน่อยนะครับ ผมใช้และได้จับ 941 มาหลายตัว Ver.ล่าสุด 450Mbps ก็ใช้อยู่ ผมว่ากำลังส่ง TP......... อ่อนมากๆครับ To........... กินขาด อยากรู้ว่าที่บอกว่า 941HP กำลังส่ง 1000mW นิแรงจริง?? รึเปล่า??
                  มีข้อมูลจากไหนหรือครับที่บอก 941 กำลังส่ง 1000mW

ตั้งแต่เล่นๆมามีแค่ Ubi กับ Mikrotik นี่แหละที่แหก 1000mW ได้แบบผู้ซื้อทั่วไปหาซื้อได้

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

ป๋าๆ ถ้ายังไม่ถูกใจตัวนี้อีก อยากจะบอกป๋าว่าที่ป๋าซื้อไปรวมๆทั้งหมดนั่นนี่ได้ Hi-end ตัวนึงแล้วนะป๋า ป๋านี่หลายใจวุ้ย

Comment

• Originally posted by momoari View Post
                      ป๋าๆ ถ้ายังไม่ถูกใจตัวนี้อีก อยากจะบอกป๋าว่าที่ป๋าซื้อไปรวมๆทั้งหมดนั่นนี่ได้ Hi-end ตัวนึงแล้วนะป๋า ป๋านี่หลายใจวุ้ย
                      ศึกที่ผ่านมาต่อสู้เพื่อเราเตอร์คับ ใด้ตัวถูกใจแล้วคือ FH306

แต่ศึกครั้งนี้เพื่อ repeater ล่ะ อย่างที่บอก(หน้าที่แล้ว) FH303 ไช้ใด้แค่บางช่วง

เพราะช่วงหัวค่ำที่ความชื้นในอากาศเพิ่ม + คนไช้จำนวนมาก (ที่จริงก็ไม่มากนะ ไม่เคยเกิน 10 คน) สปีดจะตกโครตๆ = = เหลือ 0.5-2 เมก

ไม่กล้าเอา Hi-end ไปแขวนคับ หายที ร้อง

กลางวันก็โอเคอยู่นะ แต่ทำไมกลางคืนมันกากนักก็ไม่รู้ - -

สถานะจาก FH303

Last edited by XsoeIIsJ; 20 Jan 2017, 07:27:59.

Comment

• 941 ธรรมดา ผมลองมาหลายตัวจน Ver.ล่าสุด 450Mbps ก็ยังสัญญาณอ่อนครับ 941HP (มี HP ลงท้ายด้วย) ที่พึ่งออก ทาง TP........... เค้าเคลมว่ากำลังส่ง 1000mW ตามความเข้าใจผมน่าจะเป็นตัวเดียวที่ทาง TP........ ใช้กำลังส่งขนาดนี้ครับ ผมเลยอยากรู้ว่าแรงจริงหรือแรงโม้ครับ

Originally posted by momoari View Post
                        มีข้อมูลจากไหนหรือครับที่บอก 941 กำลังส่ง 1000mW

ตั้งแต่เล่นๆมามีแค่ Ubi กับ Mikrotik นี่แหละที่แหก 1000mW ได้แบบผู้ซื้อทั่วไปหาซื้อได้

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

941 ธรรมดา ผมลองมาหลายตัวจน Ver.ล่าสุด 450Mbps ก็ยังสัญญาณอ่อนครับ 941HP (มี HP ลงท้ายด้วย) ที่พึ่งออก ทาง TP........... เค้าเคลมว่ากำลังส่ง 1000mW ตามความเข้าใจผมน่าจะเป็นตัวเดียวที่ทาง TP........ ใช้กำลังส่งขนาดนี้ครับ ผมเลยอยากรู้ว่าแรงจริงหรือแรงโม้ครับ
                          คำถามคือ 1000mW นำเข้าจำหน่ายอย่างเป็นทางการในไทยได้หรือ อีกอย่างคือ...

*1 Output power specifications reflect the maximum possible radio output power, plus antenna gain.

รวม Gain ขยายของเสา แบบนี้โฆษณาเกินจริงครับ ไม่ใช่ TP-Link ที่ทำเป็นรายแรก เมื่อก่อน Alfa 525 ก็โฆษณาลักษณะนี้ และแน่นอนไม่จำเป็นต้องพิสูจน์เลยครับไม่ถึงอยู่แล้ว ถ้าของ Mikrotik อันนั้นของจริงครับ 1000mW ไม่ต้องรวมเสา

Comment

• เค้าขายกันมาสักพักล่ะครับ ไปตามดูในเพจ TP.......... ก็ได้ครับ ส่วนโฆษณาว่าแรงไหมอย่างไร..ก็ไปตามไล่อ่านดูนะครับ ส่วนผมก็อยากทราบข้อเท็จจริงจากผู้ใช้งานจริงครับ ยิ่งท่าน XsoeIIsJ เคยใช้ To........ มาด้วยแล้ว(เหมือนผม) ก็พอบอกอะไรกับผมได้บ้างครับ

Originally posted by momoari View Post
                            คำถามคือ 1000mW นำเข้าจำหน่ายอย่างเป็นทางการในไทยได้หรือ อีกอย่างคือ...

*1 Output power specifications reflect the maximum possible radio output power, plus antenna gain.

รวม Gain ขยายของเสา แบบนี้โฆษณาเกินจริงครับ ไม่ใช่ TP-Link ที่ทำเป็นรายแรก เมื่อก่อน Alfa 525 ก็โฆษณาลักษณะนี้ และแน่นอนไม่จำเป็นต้องพิสูจน์เลยครับไม่ถึงอยู่แล้ว ถ้าของ Mikrotik อันนั้นของจริงครับ 1000mW ไม่ต้องรวมเสา

Comment

• สรุปสั้นๆ เน้อ

tp-link ก็คือ tp-link คับ ไม่มีวันสู้ยี่ห้ออื่นเรื่องกำลังส่งใด้หรอก

ตอนเข้าหน้า config แล้ว FW ล๊อค Region ใว้ที่ " ไทย " ปรับไม่ใด้เลย ผมก็คิดในใจล่ะ " ชิบหๅยเลี้ยว "

FH306 = AC9 > W309R+ > AC55UHP = WR941HP > 6208AC

ความแรงก็ตามนั้นล่ะคับ

มีความสงสัยว่าอาจขายทิ้ง - - เพราะผมเปลี่ยน SSID ตัว TP-Link ไม่ใด้

มันเป็น range exten จริงๆ ยก SSID + รหัส ตัวหลักมาทั้งดุ้นเลย เปลี่ยนชื่อ + ตั้งรหัส wifi ใหม่ แบบ uni repeater ไม่ใด้

Comment

• FH303 จับสัญญาณที่ 50 เมตร

Comment

Working...
                                X