Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by meenakhom2007 View Post
    โหย...ตกม้าตายเลยนะนั้น พึ่งดูกระทู้ที่ sys2you ขนาดไล่ตามบรรทัดยังพลาดเลย

ขอบคุณครับ

ขอถามต่อนะครับผม ระหว่างการให้บริการแบบแต่ละตัวทำหน้าที่เป็น AP

กับการเอามา WDS อันใหนดีกว่า หรือว่าขึ้นอยู่กับพื้นที่ของเราครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ กำลังรอว่าจะสอยตัวใหนมาศึกษาดู เพราะอยากเอาไปทำที่ ตจว. ต่อ

ปล... "KhonKuy" = "กอนกูย" ครับ เอาคำนี้ไปค้นในอากู๋ ดูนะครับ อิอิ
    ตัวส่ง ap wds มัน ทำหน้าที ส่งให้ ตัวรับ station โดยการแลก mac และก็ทำหน้าที่ แจก ให้ ตัวอื่นมาเกาะที่ตัวมันดว้ย พวกโน๊ตบูคมือถือ เหมาะกับลูกค้าไม่เยอะเท่าไหร่
    คือทำหน้าที่2อย่าง
    โหมด apเฉยๆ ทำหน้าที่แจกไปที่ตัวรับ station อย่างเดียว เหมือน ส่งจุดต่อจุด เล่นคนเดียวอะไรแบบนี้ ทำงาน1อย่าง แล้วแต่หน้างานความพ้อมด้านอุปกรณ์ รับถ้ามีหลายตัว
    รอท่านอื่นมาเสริมละกันผมยังใหม่อยุ่ตอบตามความเข้าใจ ผิดถูก
    ยังไงรอท่านผู้รู้มาตอบอีกที ผมอ่านถึงหน้า 283 เอง ฮ่าๆๆ

Comment

• Originally posted by jirasak_it View Post
      ตัวส่ง ap wds มัน ทำหน้าที ส่งให้ ตัวรับ station โดยการแลก mac และก็ทำหน้าที่ แจก ให้ ตัวอื่นมาเกาะที่ตัวมันดว้ย พวกโน๊ตบูคมือถือ เหมาะกับลูกค้าไม่เยอะเท่าไหร่
      คือทำหน้าที่2อย่าง
      โหมด apเฉยๆ ทำหน้าที่แจกไปที่ตัวรับ station อย่างเดียว เหมือน ส่งจุดต่อจุด เล่นคนเดียวอะไรแบบนี้ ทำงาน1อย่าง แล้วแต่หน้างานความพ้อมด้านอุปกรณ์ รับถ้ามีหลายตัว
      รอท่านอื่นมาเสริมละกันผมยังใหม่อยุ่ตอบตามความเข้าใจ ผิดถูก
      ยังไงรอท่านผู้รู้มาตอบอีกที ผมอ่านถึงหน้า 283 เอง ฮ่าๆๆ
      ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ ผมได้อ่านกระทู้นี้แล้วได้ความรู้ขึ้นมากเลย แต่ยังอ่านไม่หมด คงต้องศึกษาไปเรื่อยๆ

เพราะผมก็ใหม่เหมือนกัน ที่ที่ผมทำเป็นอาคาร 5 ชั้น มีทั้งหมดประมาณ 200 กว่าห้อง แต่ใช้จริงไม่ถึงนะครับ ของเดิมเขามีเป็น LAN

ตอนแรกยังคิดอยู่ว่าจะ WDS กับตัวแม่ดีหรือเปล่า เพราะอุปกรณ์ก็มี EOC1650 6 ตัว กับ WRT54GL 2 ตัว และ Zyxel 1 ตัว

เลยทำแบบ AP ไว้ก่อน ไว้ศึกษา แล้วก็ทำไปเรื่อยๆ ไม่ได้จบด้านนี้มา แค่รัก และอยากทำให้คนอื่นเขาได้ใช้ด้วย

Comment

• อยากจะปล่อย RK m2 อายุ 7 วัน ขึ้นเสาอยุ่ 3คืน สภาพ 99.8753% ครบกล่อง ไม่มีสายรัดที่เป็นพาสติกนะครับ
        ประกันเทพ ร้าน WiFi4You กำลังจะเอาลง วันพรุ่งนี้
        มีเสา9db outdoor ของ tw ด้วย 6xx ร้าน WiFi4You
        เหตุผลจะหาเงินไปซื้อ นาโนบริด ครับผม
        อยากบอกคนในนี้ก่อน RK m2 ราคา ไม่เกิน27xx
        ถ้าผิดกฏ บอกด้วยนะคร้าบ
        Last edited by jirasak_it; 25 Dec 2012, 11:29:40.

Comment

• ^
          ไม่เอาเสา ปล่อยต่อเท่าไหร่ครับท่าน

Comment

• 27+ems เอาเป็นว่า PM มาละกัน ตอบหน้ากระทู้มันไม่เหมาะเท่าไหร่ครับ
            Last edited by jirasak_it; 25 Dec 2012, 12:00:35.

Comment

• เอาเสา 1 อันนะ ครับ พร้อมส่ง EMS เท่าไร ครับ
              ขอบคุณนะครับ

Comment

• เล่นมาประมาณ 1 ปี อัพจาก NanoStation M2 เป็น Rocket M2+Sector
                Last edited by cliniccomp; 25 Dec 2012, 13:01:52.

Comment

• Originally posted by jirasak_it View Post
                  617 แล้ว เริ่มอ่านมาตั้งแต่หน้า1 ตอนนี้ 228 ละ เริ่มเมื่อวันที่ 14 พย 2555
                  บอกได้คำเดียวว่า สุดยอด ไม่ใช่แค่ความรู้ ต่างๆการตั้งค่า DIYเทคนิคลองผิดลองถูก ปัญหาและคำตอบทุกอย่างที่มือใหม่อย่างผมจะเจอในอนาคต อยุ่ใน 600กว่าหน้านี่เอง
                  นี่สำคัญ มันเหมือนตำนาน ของคนที่ชอบในสิ่ง1ที่เหมือนกัน มาเล่าเรื่องราวต่างๆๆ
                  ผมไม่รุ้ตัวว่า ผมหลงไหล คลับนี้ตั้งแต่ตอนไหน ผมรู้ แค่ว่าขับรถผ่านไปที่ไหนผมเห็นเสาสูง
                  มีไรขาวๆๆติดอยุ่ไม่ว่าจะเป็นสี่เหลี่ยมๆแท่งๆๆหรือจานแบนๆๆ เห้ย นาโน นี้หว่า เห้ยRK M5 + Rocket Disc นี่หว่า
                  ตื่นเต้นทุ๊กที
                  อาการเดียวกัน 555

Comment

• Originally posted by cliniccomp View Post
                    เล่นมาประมาณ 1 ปี อัพจาก NanoStation M2 เป็น Rocket M2+Sector
                    [ATTACH=CONFIG]2083511[/ATTACH]
                    [ATTACH=CONFIG]2083512[/ATTACH]
                    [ATTACH=CONFIG]2083513[/ATTACH]
                    คุลมได้ไกลมั้ยครับ สูงจากพื้นเท่าไหร่ครับ เสา+RK M2 +secter
                    พื้นที่ในเมืองตึกเยอะมั้ยครับกำลังหาข้อมูล CCQ เป็นไงบ้าง

Comment

• ^
                      ^
                      ^

ตั้งบนตึกสบายเลย ไม่ต้องขึ้นเสาสูง

เสา Air max เปล่าครับ ข้างๆ ยิงไปกี่จุดอะ ใช้ดีเปล่าครับ อยากรู้ กำลังดูๆอยู่เหมือนกัน

Comment

• อิจฉาคนสถานที่เอื้ออำนวย

ไอ้เราซิ จะขึ้นเบสทีปาดเหงื่อไปหลายรอบ กำๆๆๆ

Comment

• อยากใส่ Rk+Sector จริง ๆ แต่ในเมือง คนมีเน็ทเยอะ แถม wifi เยอะด้วย ไปไม่กี่ร้อยเมตรก็จอดแล้ว เห้อ อย่างเซ็ง

Comment

คุลมได้ไกลมั้ยครับ สูงจากพื้นเท่าไหร่ครับ เสา+RK M2 +secter
                            พื้นที่ในเมืองตึกเยอะมั้ยครับกำลังหาข้อมูล CCQ เป็นไงบ้าง
                            สูงจากพื้นดินประมาณ 25 เมตร ไม่ได้เปิด Airmax ครับ ตัวรับไกลสุดที่ทดสอบ ตัวรับเป็น NSM2 เสาสูง 11 เมตร ได้ระยะประมาณ 5 ก.ม. แต่ไม่นิ่ง

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                              อยากใส่ Rk+Sector จริง ๆ แต่ในเมือง คนมีเน็ทเยอะ แถม wifi เยอะด้วย ไปไม่กี่ร้อยเมตรก็จอดแล้ว เห้อ อย่างเซ็ง
                              ใช่ครับ มีเสาวิทยุอีก 4-5 ต้น 2 ก.ม. ยังไม่นิ่ง เลยใช้ 2.4G +Airmax+CH13+Enable ChannelShiffting (แบบว่ามีแต่ 2.4 G สงสัยต้องไปใช้ 5 G บ้างแล้ว)

Comment

• ลองเล่น 5G แล้วอย่าตกใจแล้วกันครับ
                                ชุกชุมจริงๆ หุหุุ

3.2G ยังว่างนะ แต่ผมยังไม่อยากเสี่ยง
                                ของมี่ขาย ถามหาเจ้าประจำกันได้

ของผม มันยิงข้ามประเทศ

ตอนนี้ ขอ safe ตัวเองก่อนล่ะกันครับ
                                ลดล่ะเลิก

พอเคลียเสร็จแล้ว
                                ค่อย ผ่อนทำลายคนอื่นต่อ หุหุ

RK + RK Disk /เสา panel อีก 4 - 5 ตัว /loco/station ทั้งนั้น
                                ผมไม่ได้ตาบอดเน้อครับ
                                loco station มาตั้งแถวบ้านแต่ไม่ปล่อยสัญญาณน่ะ

สงครามประสาม สงสารแต่ลูกค้าคุณนะครับ
                                กอรมน. คุณไม่เคยเจอ คุณคิดว่า clear ตำรวจ แค่นั้น
                                มันจะจบ หรือครับ
                                หุหุ
                                ทั้งตำรวจ ทั้งทหารนะ ยัดอย่างต่ำ แสนอัพนะ

เอ้า มาบอกคร่าวๆแล้วกัน พวกยิงข้ามประเทศน่ะ
                                หุหุ อย่ามาบอกว่า จ่าย ส่วยแล้ว
                                คิงโรมัน เดือนละหมืน ยังโดนเล่นมาแล้ว
                                หุหุ

Comment

Working...
                                X