Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by oliko View Post
    ขอคำแนะนำหน่อยครับตอนนิ้ใช้ Bullet M2 HP + เสาอากาศแบบรอบทิศ (Omni) คลื่น 2.4GHz ขนาด 9dBi เสาสูง10เมตรใช้ตัวรับ Usb hi-power แบบ Panal outdoor ต้นไม้เยอะสัณญาณไปไม่เกิน500เมตรสัณญาณออ่นมากควรใช้เสา Omni กี่ dBi ดีครับและเสาแบบ Panal 14dBi กับ Bullet M2 ใช้งาน work หรือเปล่าครับ
    ถางป่าง่ายกว่าครับ อาการเดียวกับแถวบ้านผมเลยครับ มีแต่ป่า ต้องมองหาเหลี่ยมโล่งๆ ยิงเอาครับ

Comment

• ^
      ^
      ยกให้สูงพ้นต้นไม้คับ

Comment

• Originally posted by oliko View Post
        ขอคำแนะนำหน่อยครับตอนนิ้ใช้ Bullet M2 HP + เสาอากาศแบบรอบทิศ (Omni) คลื่น 2.4GHz ขนาด 9dBi เสาสูง10เมตรใช้ตัวรับ Usb hi-power แบบ Panal outdoor ต้นไม้เยอะสัณญาณไปไม่เกิน500เมตรสัณญาณออ่นมากควรใช้เสา Omni กี่ dBi ดีครับและเสาแบบ Panal 14dBi กับ Bullet M2 ใช้งาน work หรือเปล่าครับ

ยืมรูปท่าน mball มา

Comment

• พอดีวัยรุ่นครับ T_T
          Originally posted by tomodify View Post
          ปล.คำว่า กำ สำหรับผมจะไม่พูดนะ ถ้าไม่สนิทจริงๆ
          ความหมายในกรณีนี้ สื่อประมาณว่า เวรกรรม ไม่เข้าใจอีกหรอก
          หรือ เหอะๆ อาจพิมพ์ออกมากตอนรูสึกแปลกใจปนประหลาดใจ

แต่ผมไม่ถือหรอก หนักหัวเปล่าๆ ในนี้เหมือนพี่น้องกันทั้งนั้น
          อันไหนที่ช่วยกันได้ บอกกันได้ก็บอกไป

ตัวอย่างอีกอันที่ว่า ping เน่า เนตก็เน่า อันนี้เทสผ่านไวเลส

อันนี้สายแลน

ผลมาจากสัญญาณที่มันรบกวนกันเองจาก AP ตัวอื่นทั้งนั้น

จากรูปจะเห็นว่าค่า ping ในเทสสปีดเอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้หรอก
          อีกมุมนึง ถ้าผมเอา Nano M2 ขึ้นเทสเทส ความเร็วได้ไม่ต่ำกว่า 8 เมกแน่นอน

Comment

• อยากมีไวสัก 1 ตัวก็ยังดี >..<

Last edited by CXSORIOUS; 18 Dec 2012, 19:52:11.

Comment

• = =

ดาวอังคารหรือดวงจันทร์เนียะ เหอ ๆ

ดาวเทียม
              ดาวเทียม
              ดาวเทียม
              ดาวเทียม

รอเท้าฟ้องน้ำ รอเท้าฟ้องน้ำ ชั้นดี หรือเปล่า เหอ ๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                = =

ดาวอังคารหรือดวงจันทร์เนียะ เหอ ๆ

ดาวเทียม
                ดาวเทียม
                ดาวเทียม
                ดาวเทียม

รอเท้าฟ้องน้ำ รอเท้าฟ้องน้ำ ชั้นดี หรือเปล่า เหอ ๆ
                ไม่ทันแล้วพี่คับ เปลี่ยนภาพละ 5555

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

ยืมรูปท่าน mball มา
                  ตัดยอดมันทิ้งซะ แล้วต่อท่อเหล็ก 6 หุน ขึ้นไป เหลือไว้มัดติดต้นซัก 2.5 เมตร น่าจะพอ

Comment

• Comment

• 2.4กิโลเมตร *0*

Comment

• รูปเต็มไปหมดเบยยยยยยย

http://www.facebook.com/ubiquiti/photos

Comment

• ท่านหัวหน้าโผล่มาทีจัดหนักเลย น้ำลายไหลกันเลยทีเดียว

Comment

• ยืดย้อยไปถึงตาตุ่มแล้วท่าน โดยเฉพาะ ตัว Giga

Comment

• รบกวนสอบถามครับ ผมใช้ net cat onnet 30/5 มีปัญหา คือ youtube เล่นแล้วกระตุก และ ค้าง หรือ บางที เล่น ๆ ไป รี กลับไปเริ่มใหม่ ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ server หรือระบบผม แต่ลองต่อตรงดูแล้ว เป็นที่เน็ต ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ และ แก้ปัญหายังไง

ผมโทรไปหา CAT ทั้งเบอร์แจ้งเสีย Call center , เบอร์ศูนย์ , ไม่ได้คำตอบแน่ชัดเลย

Comment

• Originally posted by kengzzzz View Post
                                รบกวนสอบถามครับ ผมใช้ net cat onnet 30/5 มีปัญหา คือ youtube เล่นแล้วกระตุก และ ค้าง หรือ บางที เล่น ๆ ไป รี กลับไปเริ่มใหม่ ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ server หรือระบบผม แต่ลองต่อตรงดูแล้ว เป็นที่เน็ต ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ และ แก้ปัญหายังไง

ผมโทรไปหา CAT ทั้งเบอร์แจ้งเสีย Call center , เบอร์ศูนย์ , ไม่ได้คำตอบแน่ชัดเลย
                                ของผมก็เป็นครับ เท่าที่อ่านๆดูคงเป็นเพราะเค้ากำลังทยอยเพิ่มความเร็วให้ลูกค้าอยู่เลยทำให้มีปัญหาครับ

ผมแก้ไขโดยเปลี่ยนไปดูความชัดที่720p(ถ้ามี)มันกับไหลลื่นซะงั้น

Comment

Working...
                                X