Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    2.4กิโลเมตร *0*
    2.4 กิโล ทะเล นิ่มๆ

Comment

• Originally posted by apiwat699 View Post
      ของผมก็เป็นครับ เท่าที่อ่านๆดูคงเป็นเพราะเค้ากำลังทยอยเพิ่มความเร็วให้ลูกค้าอยู่เลยทำให้มีปัญหาครับ

ผมแก้ไขโดยเปลี่ยนไปดูความชัดที่720p(ถ้ามี)มันกับไหลลื่นซะงั้น
      ของผมนี่แล้วใหญ่เลยครับ ลองที่ 720p ยิ่งกว่าเดิมไม่ไปไหนเลย

ใช้มา 4 วัน เสียอยู่ 2 อย่างนี่ละครับ
      1. youtube มีปัญหา
      2. ติดต่อการแก้ปัญหา ยาก มาก ๆ ไม่พอวันนี้เจอ ช่างพูดใส่อารมณ์ ใส่อีก เฮ้อ

นอกนั่นดีมากครับ โหลด bit นี่ เป็น 1MB/sec

Comment

• Originally posted by kengzzzz View Post
        รบกวนสอบถามครับ ผมใช้ net cat onnet 30/5 มีปัญหา คือ youtube เล่นแล้วกระตุก และ ค้าง หรือ บางที เล่น ๆ ไป รี กลับไปเริ่มใหม่ ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ server หรือระบบผม แต่ลองต่อตรงดูแล้ว เป็นที่เน็ต ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ และ แก้ปัญหายังไง

ผมโทรไปหา CAT ทั้งเบอร์แจ้งเสีย Call center , เบอร์ศูนย์ , ไม่ได้คำตอบแน่ชัดเลย
        แมว กำลังปรับโปร เพิ่มความเร็ว On Net ให้กับลูกค้าทุกคนที่ใช้ On Net ครับ
        ผมก็เป็น เล่นเกมส์ออนไลท์ จะแลคๆหน่อย /speedtest แกว่งๆ ไม่นิ่งเลย
        คงต้องรอซักพักล่ะครับ
        ^^

Comment

• ปรับพร้อมกันหมดไม่ได้ครับ เดี๋ยวล่ม 55+ จายเย็นๆๆๆๆๆ ยังไม่เข้าที่....

Comment

• มีแต่ tot เจ้าเดียวที่ต้องทำสัญญาทุกครั้งที่ปรับ ขอระบาย ^ ^

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
              ปรับพร้อมกันหมดไม่ได้ครับ เดี๋ยวล่ม 55+ จายเย็นๆๆๆๆๆ ยังไม่เข้าที่....
              ถ้าบอกกันสักหน่อย ว่า ตอนนี้ มีปรับ speed จะไม่ว่าสักคำ แต่นี้ บอก ให้ ผม ลอง ping ดู ลอง ใส่ dns ดู โอ้ว พอทำแล้วเหมือนเดิม พูดใส่อารมณ์ใส่กัน อีก

Comment

• 617 แล้ว เริ่มอ่านมาตั้งแต่หน้า1 ตอนนี้ 228 ละ เริ่มเมื่อวันที่ 14 พย 2555
                บอกได้คำเดียวว่า สุดยอด ไม่ใช่แค่ความรู้ ต่างๆการตั้งค่า DIYเทคนิคลองผิดลองถูก ปัญหาและคำตอบทุกอย่างที่มือใหม่อย่างผมจะเจอในอนาคต อยุ่ใน 600กว่าหน้านี่เอง
                นี่สำคัญ มันเหมือนตำนาน ของคนที่ชอบในสิ่ง1ที่เหมือนกัน มาเล่าเรื่องราวต่างๆๆ
                ผมไม่รุ้ตัวว่า ผมหลงไหล คลับนี้ตั้งแต่ตอนไหน ผมรู้ แค่ว่าขับรถผ่านไปที่ไหนผมเห็นเสาสูง
                มีไรขาวๆๆติดอยุ่ไม่ว่าจะเป็นสี่เหลี่ยมๆแท่งๆๆหรือจานแบนๆๆ เห้ย นาโน นี้หว่า เห้ยRK M5 + Rocket Disc นี่หว่า
                ตื่นเต้นทุ๊กที

Comment

• Originally posted by kengzzzz View Post
                  ถ้าบอกกันสักหน่อย ว่า ตอนนี้ มีปรับ speed จะไม่ว่าสักคำ แต่นี้ บอก ให้ ผม ลอง ping ดู ลอง ใส่ dns ดู โอ้ว พอทำแล้วเหมือนเดิม พูดใส่อารมณ์ใส่กัน อีก
                  555+ น่าจะเป็นบางท้องที่ครับ ^ ^
                  Last edited by freeze1net; 19 Dec 2012, 21:12:54.

Comment

• ผมไม่เคยหลงคลับนี้เลยครับ แค่แวะเข้ามาทุกวัน วันไหนไม่แวะไม่ได้ ต้องเข้ามาดูซักหน่อย ว่าใครทำอะไรบ้าง 55555

.
                    .

.

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                      วันนี้รื้อเสา LOCO M2 ครับ อันนี้ภาพเสาภายใน LOCO M2 และผมได้แปลง เสา NANO M2 นำมาใส่ LOCO M2 ครับ คืนนี้กำลังทดสอบอยู่ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารีวิวมาให้ชมอีกทีนะครับ

ผลการทดสอบเป้นอย่างไรบ้าง..กางมุ้งรอชม...

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                        ผลการทดสอบเป้นอย่างไรบ้าง..กางมุ้งรอชม...
                        ขออภัย กลับมากรุงเทพแล้วครับ เดี๋ยวกลับไปบ้านนอก เอารูปการโมมาฝากครับ แต่ทดลองใช้อยู่ครับ ดีกว่าเดิมเยอะครับ

Comment

• Rocket M2 นี่รองรับ user ใช้งานพร้อมกันได้เท่าไหร่ต่อ Rocket M2 1 ตัวครับ
                          กรณีเอาไปกระจายใช้งาน WiFi ในหอพัก ผมมี user ที่ Online พร้อมกันตอนนี้ประมาณ 15-20 user
                          แต่ความครอบคลุมผมลองดูตัวเดียวก็ทั่วแล้ว แต่อยากให้ใช้กันแบบไม่หลุดไม่ดับครับ

Comment

• Originally posted by jirasak_it View Post
                            617 แล้ว เริ่มอ่านมาตั้งแต่หน้า1 ตอนนี้ 228 ละ เริ่มเมื่อวันที่ 14 พย 2555
                            บอกได้คำเดียวว่า สุดยอด ไม่ใช่แค่ความรู้ ต่างๆการตั้งค่า DIYเทคนิคลองผิดลองถูก ปัญหาและคำตอบทุกอย่างที่มือใหม่อย่างผมจะเจอในอนาคต อยุ่ใน 600กว่าหน้านี่เอง
                            นี่สำคัญ มันเหมือนตำนาน ของคนที่ชอบในสิ่ง1ที่เหมือนกัน มาเล่าเรื่องราวต่างๆๆ
                            ผมไม่รุ้ตัวว่า ผมหลงไหล คลับนี้ตั้งแต่ตอนไหน ผมรู้ แค่ว่าขับรถผ่านไปที่ไหนผมเห็นเสาสูง
                            มีไรขาวๆๆติดอยุ่ไม่ว่าจะเป็นสี่เหลี่ยมๆแท่งๆๆหรือจานแบนๆๆ เห้ย นาโน นี้หว่า เห้ยRK M5 + Rocket Disc นี่หว่า
                            ตื่นเต้นทุ๊กที
                            แล้วท่านจะรู้ว่า เล่นๆไปมันไม่มีที่สิ้นสุด มีแต่บานออกๆ ฮ่าๆๆๆ

Comment

• Originally posted by comkios View Post
                              Rocket M2 นี่รองรับ user ใช้งานพร้อมกันได้เท่าไหร่ต่อ Rocket M2 1 ตัวครับ
                              กรณีเอาไปกระจายใช้งาน WiFi ในหอพัก ผมมี user ที่ Online พร้อมกันตอนนี้ประมาณ 15-20 user
                              แต่ความครอบคลุมผมลองดูตัวเดียวก็ทั่วแล้ว แต่อยากให้ใช้กันแบบไม่หลุดไม่ดับครับ
                              เห็นว่าสะบายครับท่าน แต่จัดการตัวที่เกาะอ่อน ๆ ด้วย

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                                แล้วท่านจะรู้ว่า เล่นๆไปมันไม่มีที่สิ้นสุด มีแต่บานออกๆ ฮ่าๆๆๆ

5555 + มีแต่บานออก ๆ ผมละชอบตรงนี้จริง ๆ แฟนกำลังบอกเย็นนี้ละครับ ว่า ทำไมถึงไม่หยุดสักทีไม่จบไม่สิ้น

Comment

Working...
                                X