Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kengzzzz View Post
    5555 + มีแต่บานออก ๆ ผมละชอบตรงนี้จริง ๆ แฟนกำลังบอกเย็นนี้ละครับ ว่า ทำไมถึงไม่หยุดสักทีไม่จบไม่สิ้น
    แนะนำให้ทำ ๆ หยุด ๆ นะท่าน อิอิ

Comment

• Originally posted by kengzzzz View Post
      5555 + มีแต่บานออก ๆ ผมละชอบตรงนี้จริง ๆ แฟนกำลังบอกเย็นนี้ละครับ ว่า ทำไมถึงไม่หยุดสักทีไม่จบไม่สิ้น
      ต้องจับ ต้องใช้ และมีให้ครบทุกรุ่นครับ ^^

Comment

• ^
        ^
        ใช้งานหนักๆ ระวังซีดนะครับ.....*0*
        ใส่กล่องกันแดดให้น้อง Ubi ด้วยล่ะ ^ ^

Comment

• นั่งอ่าน และเล่นมาพอสมควร ยังแก้ปัญหาไม่ได้ ขอแชร์ประสบการณ์กับสมาชิกทุกท่าน ตัวส่งเป็น Rocket M2 + Sector 120 เสาสูงประมาณ 25 เมตร ตัวรับเป็น Nanostation M2 (ระยะ***งประมาณ 2 Km) เสาสูง 14 เมตร ปัญหาคือ สัญญาณมันไม่นิ่ง ดังรูป
          ขอคำแนะนำครับ ว่าเกิดจากอะไร

Comment

• Originally posted by puthai View Post
            เห็นว่าสะบายครับท่าน แต่จัดการตัวที่เกาะอ่อน ๆ ด้วย
            ที่ว่าจัดการตัวเกาะที่อ่อน หมายถึงตรงนี้เปล่าครับub.jpg

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
              ต้องจับ ต้องใช้ และมีให้ครบทุกรุ่นครับ ^^
              ใกล้ครบทุกรุ่นละครับ ไม่นาน น่าจะครบ อิอิอิ

Comment

• Originally posted by jirasak_it View Post
                617 แล้ว เริ่มอ่านมาตั้งแต่หน้า1 ตอนนี้ 228 ละ เริ่มเมื่อวันที่ 14 พย 2555
                บอกได้คำเดียวว่า สุดยอด ไม่ใช่แค่ความรู้ ต่างๆการตั้งค่า DIYเทคนิคลองผิดลองถูก ปัญหาและคำตอบทุกอย่างที่มือใหม่อย่างผมจะเจอในอนาคต อยุ่ใน 600กว่าหน้านี่เอง
                นี่สำคัญ มันเหมือนตำนาน ของคนที่ชอบในสิ่ง1ที่เหมือนกัน มาเล่าเรื่องราวต่างๆๆ
                ผมไม่รุ้ตัวว่า ผมหลงไหล คลับนี้ตั้งแต่ตอนไหน ผมรู้ แค่ว่าขับรถผ่านไปที่ไหนผมเห็นเสาสูง
                มีไรขาวๆๆติดอยุ่ไม่ว่าจะเป็นสี่เหลี่ยมๆแท่งๆๆหรือจานแบนๆๆ เห้ย นาโน นี้หว่า เห้ยRK M5 + Rocket Disc นี่หว่า
                ตื่นเต้นทุ๊กที
                เหมือนกันเลยท่าน

Comment

• ก็คงคล้าย ๆ กันหมด

เห็นเสาสูง ๆ มักจะแหงนมอง ตลอด เห็นจานใหญ่ ๆ เสาสูง ๆ คิดในใจ อยากได้เหมือนกันแหะ

Comment

• เห็นเสาเห็นจาน หน้าเมียลอยมาเลย 555+

Comment

• Originally posted by cliniccomp View Post
                      นั่งอ่าน และเล่นมาพอสมควร ยังแก้ปัญหาไม่ได้ ขอแชร์ประสบการณ์กับสมาชิกทุกท่าน ตัวส่งเป็น Rocket M2 + Sector 120 เสาสูงประมาณ 25 เมตร ตัวรับเป็น Nanostation M2 (ระยะ***งประมาณ 2 Km) เสาสูง 14 เมตร ปัญหาคือ สัญญาณมันไม่นิ่ง ดังรูป
                      [ATTACH=CONFIG]2077537[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]2077538[/ATTACH]
                      ขอคำแนะนำครับ ว่าเกิดจากอะไร
                      ถ้าใช้งานแบบ airMAX
                      1. ลองเปิด airMAX ให้ตัวแม่ และ เปิดให้ตัวลูกด้วย ปรับ AirMAX Priority เป็น None ดูครับ
                      2. ลองปรับ Channel Width ที่ตัวแม่ มาที่ 10Mhz ดูครับจะนิ่งขึ้น ไกลขึ้น
                      3. ไม่หาย ก้น่าจะเป็นที่สัญญาณรบกวนจากสภาพแวดล้อมรึเปล่าครับ

Comment

• Ubiquiti เป็นแบรนด์ ที่มี สินค้าคุณภาพมาก ถ้าเทียบกับราคา ซึ่งผมเองก็เลือกใช้
                        ผมเคยทำงานบริษัทแห่งหนึ่งแถวนวมินทร์ เป็น Distributor อุปกรณ์ไร้สาย ยี่ห้อ Proxim ระดับ Hi-end เลยทีเดียว (เมนูข้างในเครื่องเป็นรุ่น MP8100 นะครับผมเคยทำไว้ตอนยังไม่ออกจากงาน)
                        อุปกรณ์ยี่ห้อนี้จะมีให้เห็นในหน่วยงานราชการเป็นส่วนมาก เพราะราคาแพงมาก กองทัพทหารก็เลือกใช้ แม้แต่ ระบบ CCTV 3 จังหวัดชายแดนใต้ ก็ใช้อยู่

เข้าเรื่องนะครับ อิอิ
                        เมื่อผมเปิดฝาเครื่องครั้งแรก (เมื่อ 2 ปีที่แล้ว) ก็ทำให้ผมรู้จักยี่ห้อ Ubiquiti เพราะเจ้า Proxim รุ่น MP11 5054 BSU ราคาสองแสนกว่าบาท ใช้การ์ด Wireless ยี่ห้อ Ubiquiti รุ่น SR5

จึงทำให้ผมมั่นใจในอุปกรณ์ Ubiquiti ทุกตัว
                        Last edited by chan_hott; 21 Dec 2012, 14:33:42.

Comment

• ได้ระยะทางไกลสุด 5MHz < 10MHz < 20MHz > 30MHz > 40MHz ได้ระยะทางไกล้สุด

Comment

• ขอถามครับ loco m5 ทั้งรับและส่ง 1.3 km จะไหวหรือป่าวครับ โล่งๆ

Comment

ผมก็อย่างว่าละครับ บางครั้งเราก็ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
                                ขอถามครับ loco m5 ทั้งรับและส่ง 1.3 km จะไหวหรือป่าวครับ โล่งๆ
                                ทุกวันนี้ตอบไม่ได้แล้วนะครับ เพราะ มันเยอะ กวนกันไปหมด โดยเฉพาะในเมือง

ส่วนนอกเมืองคลื่นสะอาด ก็สบาย

Comment

Working...
                                X