Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    มีใครลอง 5.5.2 แล้วบ้าง มันยังรี อยู่ไหม ...
    ของผมอัพ 5.5.2 แล้วกลับมา 5.3.5 หรือ 5.3.3 ไม่ได้มันบอก Bed อะไรไม่รู้ (กำ)

Comment

• Airgrid M2 กับ Nanostation M2 ตัวรับสัญญาณได้ทะลุทลวงกว่ากันครับ พอดีกำลังจะซื้อแต่ยังตัดสินใจไม่ได้

ป.ล.เอามาใช้เป็น Station Mode ครับ

Last edited by chatarin; 25 Nov 2012, 10:35:01.

Comment

• นอกเรื่องนิดน่ะดูในคลิป องค์กรบ้านเราได้ไปบ้างไหมน่ะของแรงๆทั้งนั้น

Comment

• Originally posted by chatarin View Post
          Airgrid M2 กับ Nanostation M2 ตัวรับสัญญาณได้ทะลุทลวงกว่ากันครับ พอดีกำลังจะซื้อแต่ยังตัดสินใจไม่ได้

ป.ล.เอามาใช้เป็น Station Mode ครับ

"รับสัญญาณได้ทะลุทะลวงกว่ากัน"

รู้สึกว่ามันแปลกๆไหมครับ ^^"

ใช้ NS M2 หาสัญญาณได้ง่ายกว่าครับ
          แต่ถ้าระยะทางไกลๆ เช่น เกิน 2 km สมควรใช้ AirGrid

Comment

• หลังฝนตกเลยเดินออกไปถ่ายรูปเล่น ๆ......ว่าน้อง "มิยาบิ" ยังอยู่ดีไหม

รูปสุดท้ายนี้มีอะไรก็ไม่รู้มาร่วมแจมด้วย...

Last edited by jaion; 25 Nov 2012, 13:20:02.

Comment

• Originally posted by jaion View Post
              ของผมอัพ 5.5.2 แล้วกลับมา 5.3.5 หรือ 5.3.3 ไม่ได้มันบอก Bed อะไรไม่รู้ (กำ)
              เหมือนว่าถ้าอัพ 5.5.2 ไปแล้วจะ Downgrade ลงมาไม่ได้นะครับ เห็นข้อมูลจากต่างประเทศอ่านผ่านๆตามประสางูๆปลาๆ ว่าถ้าจะลง Firmware ที่ตำว่า 5.5.2 หลังจากที่อัพ 5.5.2 ไปแล้วให้ทำผ่าน โปรแกรม TFTP ที่ไว้ทำ Flash Firmware เวลามีปัญหา ใครลองหน่อยสิอยาก Down เหมือนกัน รีตัวเองกันเพลินเลยบางวันน

Comment

• Bullet M2HP อายุประมาณปีกว่า
                ผมใช้ tftp อัพ 5.3.3 / 5.5 /5.5.2 / dd-wrt / openwrt กลับไปกลับมาหลายรอบแล้วครับ ลอง downgrade ผ่าน tftp ดูครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                  หลังฝนตกเลยเดินออกไปถ่ายรูปเล่น ๆ......ว่าน้อง "มิยาบิ" ยังอยู่ดีไหม

รูปสุดท้ายนี้มีอะไรก็ไม่รู้มาร่วมแจมด้วย...

รูปสุดท้ายนี้ เข้าโครงการ Green wifi ได้เลยนะครับ

อิอิ

Comment

• ประกวดรูปถึกกันดีกว่า ว่าใครจะเจ๋งกว่ากัน
                    ส่งได้ทุกรูปแบบ หมากัด ดีซ่าน มดขึ้น......

Comment

• Originally posted by skunkman View Post
                      Bullet M2HP อายุประมาณปีกว่า
                      ผมใช้ tftp อัพ 5.3.3 / 5.5 /5.5.2 / dd-wrt / openwrt กลับไปกลับมาหลายรอบแล้วครับ ลอง downgrade ผ่าน tftp ดูครับ
                      มีคนยืนยันว่าไม่เป็นไรก็หน้าลองล่ะขอรับ เดี๋ยวลอง 5.5.4 ถ้ามันยังรีบูตตัวเอง ค่อยถอยไป 5.3 ล่ะ ขอบคุณครับ

Comment

• ช่วยด้วยครับ ผมใช้ไอดีพาสเวิร์ด ubnt เข้าไม่ได้อ่ะครับ ทำไงดีครับ

รุ่น POE-15 ครับ ขอบคุณครับ

Last edited by peepee10; 25 Nov 2012, 17:56:14.

Comment

• ภาษาเป็นภาษาไทยอยู่ครับ ดูดีๆสิ
                          บางทีก็อาจจะกด Caps Lock ค้างไว้

user/password ไม่ควรเป็น ubnt/ubnt นะครับ
                          เซตค่าเสร็จแล้วควรเปลี่ยน ไม่งั้นจะมีคนเปลี่ยนให้

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                            ภาษาเป็นภาษาไทยอยู่ครับ ดูดีๆสิ
                            บางทีก็อาจจะกด Caps Lock ค้างไว้

user/password ไม่ควรเป็น ubnt/ubnt นะครับ
                            เซตค่าเสร็จแล้วควรเปลี่ยน ไม่งั้นจะมีคนเปลี่ยนให้
                            ตรวจดีแล้วครับ ยังไม่ได้เหมือนเดิม ตอนติดเน็ตผมไม่อยุ่บ้าน สงสัยช่างเค้าเปลี่ยนให้มั้งครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง

ไม่มีปุ่มรีเซ็ตซะด้วยสิ TT^TT

Comment

• อ่านเจอมา ถ้าเป็นของ tot winet นะ
                              แต่ดูตามรูปไม่น่าจะใช่ ของ winet มันจะเป็นหน้าม่วงๆ

http://www.zone7countryclub.com/index.php?topic=25974.0

ที่เราขอๆไปนั้นเป็นเรื่องลำบากสำหรับช่าง tot ครับ เพราะต้องเปิดดูข้อมูลในคอม บังเอิญผมจะคุ้นเคยกับช่างเลยง่ายหน่อย ถ้าบางครั้งช่างฝ่ายที่รับผิดชอบ wi-net ลาหรือไม่อยู่ในหน้าคอม ก็ต้องโทรเข้าแผนกช่างครับ บอกชื่อลุกค้าเขาไป ให้เขาค้นให้ว่า user/password อะไร เขาก็จะถามชื่อผู้ใช้แค่นั้นเองครับ (user login จะเป็น user เดียวกันกับที่เราใช้ internet เช่น 4351F5613@(เท่าที่ผมได้มาจะเปลี่ยนเฉพาะ 2 ตัวหลังเรียงตามลำดับก่อนหลัง) ส่วน password นั้นจะเหมือนกันครับคือ totwinet อันนี้ผมพูดถึงเฉพาะ เฟิร์มแวร์ของ tot เท่านั้นนะครับ เพราะถ้าเป็น solumon ก็ยังเป็น ubnt ทั้งสอง

ถ้าขอยากให้ลูกค้าติดต่อขอมาให้เราเลยครับ ลูกค้าเขามีสิทธิ์รู้อยู่แล้วเพราะเป็นรหัสผู้ใช้อินเตอร์เน็ท
                              ใช้ poe แบบ มี reset ใช่ว่าจะได้นะ ถ้าถึงกลับรู้ขนาดเปลี่ยน password ได้
                              ผมว่า poe reset เค้าปิดให้เรียบร้อยครับ

ทางที่ถูกต้อง คือโทรหาช่างสอบถามดีกว่าทำอะไรไปโดยพละการ

อีกอาการนึง ลองเปลี่ยน browser ดู user/password เดิม
                              ผมลองเปลี่ยน browser เข้าได้เลย น่าจะมีคุ๊กกี้ค้างอยู่

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                                อ่านเจอมา ถ้าเป็นของ tot winet นะ
                                แต่ดูตามรูปไม่น่าจะใช่ ของ winet มันจะเป็นหน้าม่วงๆ

http://www.zone7countryclub.com/index.php?topic=25974.0

ใช้ poe แบบ มี reset ใช่ว่าจะได้นะ ถ้าถึงกลับรู้ขนาดเปลี่ยน password ได้
                                ผมว่า poe reset เค้าปิดให้เรียบร้อยครับ

ทางที่ถูกต้อง คือโทรหาช่างสอบถามดีกว่าทำอะไรไปโดยพละการ

อีกอาการนึง ลองเปลี่ยน browser ดู user/password เดิม
                                ผมลองเปลี่ยน browser เข้าได้เลย น่าจะมีคุ๊กกี้ค้างอยู่

เป็น winet อ่ะครับ ไอ่ที่ผมใช้เค้าเรียกว่าโมเด็มหรือเราเตอร์ครับ คือมันต่อสายจากที่รับสัญญาณบนหลังคาอ่ะครับ

รหัสที่ผมโทรไปขอทาง tot ก็ใช้ไม่ได้ครับ ไม่รู้เป็นไร ผมหาดูในเน็ตเขาว่าให้ใช้ ubnt แต่ผมใช้ไม่ได้

TT^TT ยังไงก็ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองเอาเราเตอร์ที่ปล่อยwifiได้มาเปลี่ยน แล้วลองเซ็ทดู

Comment

Working...
                                X