Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pondopc View Post
    ตระแกรง กับ ชาม
    ผมเลือก ชาม ครับ ได้ยกซดได้ เอ้าตึงโป๊ะ นอกประเด็น

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ ชาม มันเต็มไม้ เต็มมือกว่า ตระแกรง ไหม
    ใช่ไหมครับ ^^

เลย ยังไม่เคยลองใช้ air grid กับเค้าซักทีครับ

ว่าจะข้ามไปเล่น power bridge เลย ทีเดียวแล้วกันครับ ^^
    555 งั้นรอให้ท่านลองดูก่อน ยังไม่กล้าสู้ราคา ทำรีวิวด้วยเด้อครับ

Comment

• ubnt มีราคาพิเศษในงาน commart มั่งปล่าว อิอิใครไปเดินแล้วบ้าง

Comment

• ในพันทิพย์ 3700 ถ้ามีจริง ๆคง 3650 บาท เหอ ๆ

Comment

• หุหุ นี่ไง ตัวทำอืด สั่งเกตุดู -85 กับ -87 แต่ ccq ต่างกันดีแท้ นี่แค่ฝั่งเดียว อีก2ฝั่งไม่ต้องพูดถึง ตอนแรกก็ว่าคนใช้งานหนักไปเปล่า น่าจะอืดๆ ลองรีบูทมัน ทิ้งใว้2-3วันเข้ามาดู เห่อๆๆ อย่างที่เห็น

สงสัยได้ตั้งตามท่าน R บอก แต่พวกเกิน -87 ไปบางคนมันใช้ได้ ปกตินี่สิ หนักใจแท้

Comment

• การแกว่ง บางอย่างอุปกรณ์ ubnt รับได้ +-2 ก็ไม่น่าห่วง

ถือว่า Ok ปล่อยไป อยู่ในเกณฑ์

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
              หุหุ นี่ไง ตัวทำอืด สั่งเกตุดู -85 กับ -87 แต่ ccq ต่างกันดีแท้ นี่แค่ฝั่งเดียว อีก2ฝั่งไม่ต้องพูดถึง ตอนแรกก็ว่าคนใช้งานหนักไปเปล่า น่าจะอืดๆ ลองรีบูทมัน ทิ้งใว้2-3วันเข้ามาดู เห่อๆๆ อย่างที่เห็น

สงสัยได้ตั้งตามท่าน R บอก แต่พวกเกิน -87 ไปบางคนมันใช้ได้ ปกตินี่สิ หนักใจแท้

[ATTACH=CONFIG]2027031[/ATTACH]
              ตัดใจเลยท่าน ต่ำว่า -87 เล่นได้ปกติ แต่เรทมันยังไงก็ต่ำอยู่ดี

Comment

• คงต้องรอดูอีกซักพักถ้าไม่ไหวคงต้องตัดทิ้ง หรือไม่ไปขยายจุดแถวนั้นเอา

Comment

• ไม่ไหวจะเคลียร์ เหลือตัวนี้ตัวเดียวที่ restart ตัวเองตลอด

เดี๋ยวจะลองยัด ตัว 5.5.2 ละ

งงกะมันจริง ๆ

5.5
                  5.3.5
                  5.3.3

ก็เอาไม่อยู่

Comment

• เอาภาพมาฝากครับ ว่า ไม่จำเป็นต้องตั้งค่า Output Power สูงๆ ก็เทพได้

Comment

• ผมอัพ Fw Nano loco M5 เป็น v5.5.2 แล้วเข้าหน้าเว็บ config ไม่ได้ครับ ใครเจอปัญหาเหมือนผมและมีวิธี ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by terapol View Post
                        ผมอัพ Fw Nano loco M5 เป็น v5.5.2 แล้วเข้าหน้าเว็บ config ไม่ได้ครับ ใครเจอปัญหาเหมือนผมและมีวิธี ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ
                        กดรีเซ็ต แล้ว ตั้งที่ lan 192.168.xx

แล้วก็ต่อสายแลนเข้าคอม เปิดเว็ปพิมพ์ 192.168.1.20

Comment

• เอาภาพมาฝากครับ ว่า ไม่จำเป็นต้องตั้งค่า Output Power สูงๆ ก็เทพได้
                          ผมก็ตั้งแต่ละตัวไม่เกิน 20 ครับ เพราะสังเกตว่า ยิ่งสูง speed ตก

Comment

• อันตรายถึงชีวิต ถ้าไม่ติดตั้งสายดิน ^^

Comment

• มีปุ่มเร่ง output power ด้วย

Comment

• ส่วนหนึง ของผลงานเมื่อเสาร์ อาทิตย์ ที่ผ่านมา เอาไปเทสให้ลูกค้าลองใช้ดูก่อน ใช้ Grid + BL ยิงเข้าป่า อย่างแรง เลย

เจอต้นที่ไหนในเชียงใหม่ หรือทุกๆที่ ทักทายกันได้นะครับ ^^

ตามรูปเลย Wireless ลูกทุ่ง แต่ใช้งานได้จริง แหล่มเลย

Comment

Working...
                                X