Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือสงสัยมาหลายวันละครับ เป็นแบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ จากเดิม ใช้ BL V.5.3.5 ปกติ อัพเวอร์เป็น 5.5 เป็นเหมือนกันแบบนี้ เลย down ลงมาเป็น 5.3.5 แบบเดิม
    มาตอนนี้ เปลี่ยนมาใช้ Nanostation m2 เวอร์เดิมติดมา 5.5 เป็นอาการเดียวกันเลย อัพขึ้นเป็น 5.5.2 ก็เป็น แต่ down ลงมา 5.3.5 ไม่ได้

อาการแบบนี้แก้ไงครับ ลอง เปลี่ยนทุก ch หมดแล้ว ไม่หายหรือว่าเป็นที่เครื่องที่ผมใช้เทส ครับ ช่วยแนะนำที งง ผมว่า 5.3.5 นิ่งดีนะ แต่น่าเสียดาย m2 เอาลงมา 5.3.5 ไม่ได้

.จับสัญญาณแรกๆจะลื่นมาก พอใช้ไปซักพักจะตกลงมาแค่นี้ครับ CCQ

Comment

• ของผมก็เป็น down ลงมาไม่ได้มีท่านใดรู้วิธีแก้ไขบ้างช่วยหน่อยครับ....???

Comment

• กล่อง POE Injector ของ Ubi เอาไปใช้กับเราท์เตอร์ต่างสายพันธุ์ได้มั้ยครับ เช่น D-Link / AirLive / TP-Link

เอาแค่จ่ายไฟไปกะสายแลน ไม่เอาฟังก์ชั่นรีเซ็ตครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
          ของผมก็เป็น down ลงมาไม่ได้มีท่านใดรู้วิธีแก้ไขบ้างช่วยหน่อยครับ....???
          เอาแล้วซิ...งานเข้า..ผมก็อาการนี้เลย งานค้างมีทางออกแล้วบอกด้วยนะครับ เวอร์ 5.5 ผมว่ามันแปลกๆ
          Last edited by Thep_pro; 14 Nov 2012, 11:51:02.

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
            ตามหา เข็มขัด safety ตอนขึ้นเสาอยู่ครับ
            ท่านใด พอจะแนะนำชี้เป้าได้บ้างไหมครับ
            ทุกวันนี้ เสี่ยงเป็น เสี่ยงตาย กันดีจริงๆครับ

ขอบคุณครับ ^^
            280 บาท ร้านวัสดุก่อสร้าง

ถ้าหาซื้อไม่ได้ ผมมี 3 เส้น แบ่งขายให้ได้ เส้นละ 300 บาท พร้อมส่ง

14-11-2555 15-09-35.jpg
            Last edited by Thep_pro; 14 Nov 2012, 15:13:34.

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
              คือสงสัยมาหลายวันละครับ เป็นแบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ จากเดิม ใช้ BL V.5.3.5 ปกติ อัพเวอร์เป็น 5.5 เป็นเหมือนกันแบบนี้ เลย down ลงมาเป็น 5.3.5 แบบเดิม
              มาตอนนี้ เปลี่ยนมาใช้ Nanostation m2 เวอร์เดิมติดมา 5.5 เป็นอาการเดียวกันเลย อัพขึ้นเป็น 5.5.2 ก็เป็น แต่ down ลงมา 5.3.5 ไม่ได้

อาการแบบนี้แก้ไงครับ ลอง เปลี่ยนทุก ch หมดแล้ว ไม่หายหรือว่าเป็นที่เครื่องที่ผมใช้เทส ครับ ช่วยแนะนำที งง ผมว่า 5.3.5 นิ่งดีนะ แต่น่าเสียดาย m2 เอาลงมา 5.3.5 ไม่ได้

.จับสัญญาณแรกๆจะลื่นมาก พอใช้ไปซักพักจะตกลงมาแค่นี้ครับ CCQ

[ATTACH=CONFIG]2022824[/ATTACH]

ของผมก็เป็น แต่เป็นบางวัน คับ

Comment

• Originally posted by K.Hmee View Post
                กล่อง POE Injector ของ Ubi เอาไปใช้กับเราท์เตอร์ต่างสายพันธุ์ได้มั้ยครับ เช่น D-Link / AirLive / TP-Link

เอาแค่จ่ายไฟไปกะสายแลน ไม่เอาฟังก์ชั่นรีเซ็ตครับ
                ไม่ได้ครับ
                ต้องดูเป็นรุ่นๆไปว่ารองรับ PoE กี่โวลต์
                เสียบมั่วๆ พังแน่นอน

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
                  เอาแล้วซิ...งานเข้า..ผมก็อาการนี้เลย งานค้างมีทางออกแล้วบอกด้วยนะครับ เวอร์ 5.5 ผมว่ามันแปลกๆ
                  อยากจะเปลี่ยน Country Code: v.5.5 โดยที่ไม่ต้องDown ลงมา 5.3.5 ทำได้ไหมครับ ทำยังไง ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

• แต่ถ้ามีคนจับ 2คนขึ้นไป ปกตินะ แต่ถ้าจับคนเดียวนี่ร่วงเลย แล้วถ้าคนอื่นมาจับทีหลังนี่ เล่นอเอาอืดไปทั้งหมดเลย

Comment

• Originally posted by Wifi_Free View Post
                      อยากจะเปลี่ยน Country Code: v.5.5 โดยที่ไม่ต้องDown ลงมา 5.3.5 ทำได้ไหมครับ ทำยังไง ช่วยชี้แนะด้วยครับ
                      โอ้......รอคำตอบจากท่าานอื่น

Comment

• แต่ถ้ามีคนจับ 2คนขึ้นไป ปกตินะ แต่ถ้าจับคนเดียวนี่ร่วงเลย แล้วถ้าคนอื่นมาจับทีหลังนี่ เล่นอเอาอืดไปทั้งหมดเลย
                        เย็นนี้เลิกงานกลับไปลองงัดกับมันอีกรอบ....ขอผมเจอปัญหาอืด แต่แปลก pico ไม่เป็น ถ้าเป็นปัญหามาจาก โรงงานผลิตจะทำอย่างไรดี

Comment

• Originally posted by Wifi_Free View Post
                          Backup config มาเก็บไว้ที่เครื่อง
                          เปิดไฟล์ cfg ด้วย Notepad

แก้ตรง radio.countrycode = xxx
                          Thailand = 764
                          ประเทศอื่นๆ ดูได้ตามตาราง
                          http://fasteri.com/list/4/numeric-country-codes

เสร็จแล้วอัพไฟล์ config กลับขึ้นไป

ปล.ยังไม่ได้ลองเอง แต่คิดว่าน่าจะได้ผลครับ

Comment

• Loco M5 FW5.5 PtP ของผมปกตินะ

เนื่องจากใช้งาน Streaming ภาพ HD ตลอดเวลา
                            เลยค่อนข้างแน่ใจว่าไม่มีช่วง Throughput drop จนเหลือ 1-2 Mbps แน่ๆ

แต่ลดบ้างไหม อันนี้ไม่ชัวร์ เพราะไม่ได้เช็คตลอด

Comment

• ptp ตัวส่งไม่เป็น

แต่ตัวรับนี่สิ

ยิ่ง BL ยิ่งแล้วใหญ่เฮ้อ ตัวนี้คนออนกันไม่ต้องถึง 10 หรอก ไปก่อนใครเพื่อน

ทุกตัวอัพเป็น 5.5 และบางตัวได้ดาวน์มาเป็น 5.3.5

แต่ไม่ได้กด Reset ตั้งค่าใหม่ดาวน์เสร็จก็ใช้งานเลย

ปล. ปิด mac ไม่หมด ขี้เกียจแก้

เดี่ยววันนี้ พรุ่งนี้ ปีนเสา reset ผ่าน poe 24v ให้หมดทุกตัวตั้งค่าใหม่ หวังว่าคงจะดีขึ้น

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                                ไม่ได้ครับ
                                ต้องดูเป็นรุ่นๆไปว่ารองรับ PoE กี่โวลต์
                                เสียบมั่วๆ พังแน่นอน
                                ขอบคุณมากครับ เกือบไปแล้วววว

Comment

Working...
                                X