Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    ^
    ^
    1.ใช่แล้วครับ ต่อ NB เข้า Ubi เปิดเว็บเจอหน้า login ของ 3bb หรือ True
    2.ถ้าตัวนั้นเป็น Ubi จริง ก็ต้องดูอีกครับว่าเป็น M2 หรือ M5
    ถ้าเป็น M2 โน็ตบุ๊ครับได้ M5 รับไม่ได้ การติดต่อขอใช้ก็ง่ายๆเลย ต่อสัญญาณ
    ที่เค้าปล่อยมาให้ติด ถ้าเปิดเว็บได้เดี๋ยวก็เจอหน้า login เค้าก็จะบอกรายละเอียด
    ไว้แหละครับผม ว่าจะต้องไปติดต่อที่ไหนยังไง
    แต่ส่วนที่ท่านเห็นบนเสาโทรศัพท์นั่น คิดว่าน่าจะเป็นตัวส่งสัญญาณโทรศัพท์มากกว่า
    คงไม่ใช่ตัวส่งไวเลสหรอกครับ
    ขอบคุณมากครับ แต่ผมว่าเสาโทรศัพย์มันทำไมใกล้กันจังครับ มันตั้งอยู่หน้าบ้านผม1เสา หลังบ้าน1เสา ระยะจากบ้านผม ประมาณเสาละ1กิโลเมตร เลยสงสัยนะครับ แต่ยังไม่ได้เดินเข้าไปดูว่ามันเป็นเจ้าเดียวกันไหม เพราะมันอยู่ในป่า สงสัยจะต้องเอามาศึกษาสักชุดจะได้หายข้องใจเผื่อจะมีความหวังใหม่ เพราะค่า3gแต่ละเดือนก็เกือบจะเท่าค่าตัว UBIแล้ว ขอบคุณมากครับ

Comment

• เสา picco คงตามหลายท่านว่ามาครับ คือเผื่อไว้ว่าถ้าอยากเพิ่มอะไรประมาณนั้น....

The Dude Work รอรีวิวเช่นกันครับ น่าสน

Comment

• -
        Last edited by somphongn; 13 Nov 2012, 19:18:01.

Comment

• แรงจังเลยครับ อยากมีโอกาสได้สัมผัสความแรงอย่างนี้จัง

Comment

• -
            Last edited by somphongn; 13 Nov 2012, 19:18:18.

Comment

• 1600mW แพงกว่าไม่กี่ร้อย เอามายิง จุดต่อจุดคงจะดี

Comment

• RB SXTG2HnD 3500-3800 bahts gain= (32+10) =42 airgrid m2 gain=(20+28) =48 airgrid 2050 bahts

Comment

• -
                  Last edited by somphongn; 13 Nov 2012, 19:23:43.

Comment

• throughput อาจไม่มีประโยชน์ 1 . net น้อยกว่า 300 mb 2 lan system บางส่วน = 100 mb port, 3 wireless system บางส่วน= 150 mb.บางส่วน= 54mb

Comment

• -
                      Last edited by somphongn; 13 Nov 2012, 19:23:59.

Comment

• wireless system antenna gain ประโยชน์มากกว่า power gain เปรียบเทียบเพิ่ม power booster สร้างปัญหามากกว่า

Comment

• Originally posted by somphongn View Post
                          มันไม่ได้มีไว้ตอบโจทย์ internet อย่างเดียวครับ
                          เข้าใจใช่ใหมครับว่ามันไม่ได้มี แค่ internet service เพียงอย่างเดียว

ผมยอมแพ้ครับ ขออนุญาติลบ ก่อนจะดราม่า
                          ชักจะเริ่มเข้าโฆษณา
                          ผมว่าดีหมดทุกรุ่น ทุกยี่ห้อแหละครับ แล้วแต่คนจะเลือกใช้ แต่สำหรับผม เริ่มต้นด้วยยูบิ สุดท้ายก็หลงรักยูบิครับ ติดใจค่าคอนฟิก

Comment

• แอบดูคนอื่นมานานแล้ว โชว์มั่งครับ ออกอากาศมา เกือบ 2 ปี

Last edited by saacserver; 13 Nov 2012, 20:32:18.

Comment

• ขอบคุณพี่ aha2pro มากๆครับ ถามใครก็มีแต่บอกว่าเกินงบ สงสัยต้องเปลี่ยนแผนครับ T_T

Comment

• ตามหา เข็มขัด safety ตอนขึ้นเสาอยู่ครับ
                                ท่านใด พอจะแนะนำชี้เป้าได้บ้างไหมครับ
                                ทุกวันนี้ เสี่ยงเป็น เสี่ยงตาย กันดีจริงๆครับ

ขอบคุณครับ ^^

Comment

Working...
                                X