Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กลายเป็น sector 120 องศา

Comment

• เอามาฝากเช่นกันครับ sector ubnt ตอนติดตั้งตอนแรกงงๆว่าทำไมมันไม่แรง เลยขึ้นเสาไปปรับก้มเงยกับขยับทิศทางนิดหน่อย บอกได้เลยว่าแรงมวากกก
      ขอบคุณ WiFi4you มากๆครับ อิอิ

ปล. คลิกที่รูปเพื่อดูรูปใหญ่ครับ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
        เอามาฝากเช่นกันครับ sector ubnt ตอนติดตั้งตอนแรกงงๆว่าทำไมมันไม่แรง เลยขึ้นเสาไปปรับก้มเงยกับขยับทิศทางนิดหน่อย บอกได้เลยว่าแรงมวากกก
        ขอบคุณ WiFi4you มากๆครับ อิอิ

ปล. คลิกที่รูปเพื่อดูรูปใหญ่ครับ
        ปรับก้ม เงย ประมาณกี่องศาครับ แล้วสัญญาณไปไกลเป็น กม. ไหมครับ รบกวนบอกเป็นแนวทางครับอาจจะได้มีโอกาสติดตั้ง ^^

Comment

• ปรับก้มเงยต้องดูระยะสูงของเสาด้วยครับ ถ้าเสาสูงๆก็กดลงมาเยอะหน่อยของผมปรับมาขีดที่ 3 จากขวาครับ ระยะกวาดของมันไกลมากครับ ยิ่งถ้าที่โล่งนี่สัญญาณมาแรงเลย บ้านลูกค้าผม***งออกไป 600 เมตร -60 นิดๆเองครับ

Comment

• โห้ย เสา สวยใช้ได้ สูงลิ้ว ปีนทีขาสั่น

Comment

• หลายคนบอก ยิ่งสูงยิ่งหนาว วันนี้ขอเถียงละ ที่จริงต้องบอก ยิ่งสูง ยิ่งเสียว

เปลี่ยนเอา BL ออก เอา Nano หลังจากสั่งมาดองใว้เดือนกว่าๆ 555+ ประจำการแทน หลังจากรอ หมดฝน มันเสียวแท้......... เหมือนร่างกายลอยอยู่ในอากาศ หวิวไปหมด เมฆยิ่งเคลื่นเร็วยิ่งหวิว

Comment

• ^^
                ^^
                ขาสั่นไหมครับ ผม14เมตร เสาไฟฟ้าเล่นเอาเหนื่อยเลย

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                  ^^
                  ^^
                  ขาสั่นไหมครับ ผม14เมตร เสาไฟฟ้าเล่นเอาเหนื่อยเลย
                  ไม่สั่นเลย จริง จริ๊งงงงงงง(เสียงสูง) ขึ้น3รอบกว่าจะถึงยอด ขึ้นๆไปจะถึงแล้วมันหวิวๆ ลงมาตั้งหลักใหม่
                  นั่งทำใจบนนั้นอีกครึ่ง ชม กว่าจะริ่มชักเสา 555+

Comment

• ^
                    ^
                    เค้าว่าติดชิดและตำแหน่งตรงกันขนาดนั้น คลื่นมันจะตีกันนะท่าน
                    ไม่รู้ผลที่ออกมาเป็นยังไงครับ ...

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
                      เพิ่มตังค์เยอะหน่อย แล้วเน้นสูง
                      [ATTACH=CONFIG]2000560[/ATTACH]

หรือถูกลงมาหน่อย มันได้ความคม (เน้นสูงหนีสิ่งกีดขวาง)
                      [ATTACH=CONFIG]2000557[/ATTACH]
                      ครับท่าน

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                        ^
                        ^
                        เค้าว่าติดชิดและตำแหน่งตรงกันขนาดนั้น คลื่นมันจะตีกันนะท่าน
                        ไม่รู้ผลที่ออกมาเป็นยังไงครับ ...
                        ก็ได้อยู่นะครับ ต้องดูซักพักครับ ค่อยๆปรับๆดูๆไปครับ

Comment

• นี้คือจากโปรแกรม

และนี้คือความจริง

Comment

• ^
                            ^
                            โปรแกรมนี้ใช้ยังไงครับอธิบายคร่าว ๆ หน่อยท่าน

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              ^
                              ^
                              คลื่นเดียวกันย่อมหักล้างกัน นาโนหันหลังชนกันคุณภาพจะลดลงเหลือเท่ากับ pico+omni15 dbi = 2,600+1,100=3,700 บาท
                              จับมัน***งกันหน่อย 28 dbi เกิดเต็ม นาโน mode Access point ติดตั้งขนาดกับแป๊บมันจะโด่งผิดเป้าหมาย ก้มลงมานิดนึ่ง(ระยะขึ้นอยู่กับความสูงของเสา) ยิ่งพื้นที่มีคลื่นหนาแน่นยิ่งเห็นความแตกต่าง
                              Last edited by Thep_pro; 7 Nov 2012, 00:45:52.

Comment

• Originally posted by puthai View Post
                                ครับท่าน
                                ไกลไม่กลัว....กลัวบัง โล่งๆ ถึงไหนถึงกัน จึงต้องเน้นสูงหนีสิ่งกีดขวาง

บ้านหนึ่งหลังไม่ได้มีแค่ผนังประตู

ตัวเลขที่น้อยคือหน้าต่าง คนเราดันชอบนั่งเล่นคอมข้างหน้า สูงๆ จะมองเห็นหน้าต่างบ้านทุกหลัง
                                Last edited by Thep_pro; 7 Nov 2012, 00:29:22.

Comment

Working...
                                X