Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ ตามรูปหน่อยครับ ไม่เคยใช้งานเลย

Comment

• ระยะ 600 เมตร มีตึกบังขนาด 3 ชั้น กว้าง3 ห้อง 1หลัง จะใช้อะไรรุ่นไหนดีครับ บ้านส่งเสาสุงจากพื้นได้ 12 เมตร บ้านที่รับเป็นตึก 3 ชั้นไว้บนชั้น 2 หรือ 3 ได้เลย

NanoStation loco M2 หรือ 5 หรือต้องเป็น NanoStation M2หรือ 5 ดีครับ

อยากจะได้ความมั่นใจครับ กลัวซื้อมาใช้งานไม่ได้ เมียด่าตายเลย

Comment

• Originally posted by ken_ View Post

ระยะ 600 เมตร มีตึกบังขนาด 3 ชั้น กว้าง3 ห้อง 1หลัง จะใช้อะไรรุ่นไหนดีครับ บ้านส่งเสาสุงจากพื้นได้ 12 เมตร บ้านที่รับเป็นตึก 3 ชั้นไว้บนชั้น 2 หรือ 3 ได้เลย

NanoStation loco M2 หรือ 5 หรือต้องเป็น NanoStation M2หรือ 5 ดีครับ

อยากจะได้ความมั่นใจครับ กลัวซื้อมาใช้งานไม่ได้ เมียด่าตายเลย

NanoStation M5 ครับผม ถ้า ยิงจุดต่อจุด แต่ถ้ามีแบ่งปันกับคนอื่น เล่น 2 ก็แต่ แต่ ใช้ M5 จะได้ไม่มีคนมายุ่งกับเรา

ยกเสาให้สูง ให้มันเห็นกันทั้ง 2 ฝั่ง หันหน้าเข้าหากัน

600 เมตรเอง ต้นเคยเอา BL+ Omni 15dBi มา WDS กัน 2 ตัว ยิ่งนิ่งๆเนียๆเลย ครับม

ฟันธง NanoStation M5 ครับผม

Comment

• ไม่ได้เข้านาน มัวทำตลาด กะติดตั้งอยู่อะ
          ได้งบมาก้อนใหญ่ๆก้อนนึง กำลังพิจารณา ว่าจะเพิ่ม และจะเปลี่ยนตรงไหนดี

Comment

• http://www.cm108.com/bbb/index.php?/...-oenecaoaaeae/

ดูหน้าคนซ้ายกะขวา ..บึ้งๆไงชอบกล เหมือนโดนบังคับ - -*
            คนกลางยิ้มซะ เหอๆๆ
            ใครอยู่ในเมือง หายใจลำบากหน่อยงานนี้

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
              NanoStation M5 ครับผม ถ้า ยิงจุดต่อจุด แต่ถ้ามีแบ่งปันกับคนอื่น เล่น 2 ก็แต่ แต่ ใช้ M5 จะได้ไม่มีคนมายุ่งกับเรา

ยกเสาให้สูง ให้มันเห็นกันทั้ง 2 ฝั่ง หันหน้าเข้าหากัน

600 เมตรเอง ต้นเคยเอา BL+ Omni 15dBi มา WDS กัน 2 ตัว ยิ่งนิ่งๆเนียๆเลย ครับม

ฟันธง NanoStation M5 ครับผม
              ไม่โดนเมียด่าแน่นอน....จัดเลย ยกตัวอย่าง job นี้ต้นมะม่วงบังผมเลยต้องอาศัยเสาไฟ
              1-11-2555 19-34-54.jpg
              1-11-2555 16-19-35.jpg
              Last edited by Thep_pro; 1 Nov 2012, 23:50:38.

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                ขอโทษครับ พอดีสิ้นเดือนตามล่าเก็บเงินค่าเน็ตลูกค้า...
                รูปที่เคยถ่ายไว้หาไม่เจอ..แต่โชคดีวันหยุดมีงาน ปีนเสา แป๊บ 3 ท่อน มี nanos 3 ตัว pico อีกนึ่ง งานนี้จัดให้ตั้งแต่ตอนปีนเสา
                และลองทดสอบกัน สุดๆ ไปเลย

Comment

• Originally posted by babynoy View Post
                  ขอรบกวนถามพี่ พี่ทั้งหลายครับ

พอดีผมต้องการที่จะติดตั้งอินเตอร์เน็ตจากตัวตำบลไปยังอีกหมู่บ้าน ระยะทาง***งกันประมาณ 5.5 กิโลเมตร
                  ผมเลยไปหา Nanobridge M5 มาติดตั้งทั้งสองฝั่งทีนี้ปัญหามันมีอยู่ว่าผมติดตั้งไปแล้วมันหากันไม่เจอครับ
                  ฝั่งต้นทางผมติดตั้งบนระเบียงอาคารสามชั้นความสูงประมาณ 12 เมตร อีกฝั่งปลายทางผมติดบนเสาเหล็กสามท่อน
                  ความสูงประมาณ 17เมตร ระหว่างทางเป็นที่โล่งทุ่งนา มีต้นไม้บ้างนิดหน่อย แล้วก็ตอนตั้งค่าก็ทำตามขั้นตอนปรกติ เจอกันปรกติ แล้ก็ทำไมของผมเวลาตั้งค่าเอามาวางใกล้กันสัญญาณแรงดี สี่ขีดเต็ม แต่พอลองเอามาใว้***งกันประมาณ 100 เมตร สัญญาณเหลือสามขีดเองครับ แล้วผมลองเอาจานรับไปอยู่***งกันประมาณ 1.5 กิโลเมตร สัญญาณเหลือขีดเดียวหรือแทบไม่มีเลยครับ จะมีวิธีเร่งสัญญาณให้มันแรงได้ยังไงครับ เพราะตอนที่ตั้งค่าที่หน้า Tab Wrieless ผมก็ตั้งเลือกส่งสัญญาณออกเป็นสูงสุดแล้ว
                  มุมมันคมและแหลม อย่างว่า...เป็นกำลังใจให้ครับขอให้สำเร็จ ลองเอาโปรแกรมนี้ดู ช่วยงานผมให้จบง่ายขึ้น P t P Estimator Overview
                  อีกทางหนึ่งถ้ามีกล้อง servey ก็จะสบายเลย ผมลองใช้แล้วแม่นมากๆ
                  อยู่แถวไหนครับ.....
                  1-11-2555 16-20-47.jpg

Comment

• มีแอนดรอยร์ เช็คได้ไหม

Comment

• Originally posted by babynoy View Post
                      ขอรบกวนถามพี่ พี่ทั้งหลายครับ

พอดีผมต้องการที่จะติดตั้งอินเตอร์เน็ตจากตัวตำบลไปยังอีกหมู่บ้าน ระยะทาง***งกันประมาณ 5.5 กิโลเมตร
                      ผมเลยไปหา Nanobridge M5 มาติดตั้งทั้งสองฝั่งทีนี้ปัญหามันมีอยู่ว่าผมติดตั้งไปแล้วมันหากันไม่เจอครับ
                      ฝั่งต้นทางผมติดตั้งบนระเบียงอาคารสามชั้นความสูงประมาณ 12 เมตร อีกฝั่งปลายทางผมติดบนเสาเหล็กสามท่อน
                      ความสูงประมาณ 17เมตร ระหว่างทางเป็นที่โล่งทุ่งนา มีต้นไม้บ้างนิดหน่อย แล้วก็ตอนตั้งค่าก็ทำตามขั้นตอนปรกติ เจอกันปรกติ แล้ก็ทำไมของผมเวลาตั้งค่าเอามาวางใกล้กันสัญญาณแรงดี สี่ขีดเต็ม แต่พอลองเอามาใว้***งกันประมาณ 100 เมตร สัญญาณเหลือสามขีดเองครับ แล้วผมลองเอาจานรับไปอยู่***งกันประมาณ 1.5 กิโลเมตร สัญญาณเหลือขีดเดียวหรือแทบไม่มีเลยครับ จะมีวิธีเร่งสัญญาณให้มันแรงได้ยังไงครับ เพราะตอนที่ตั้งค่าที่หน้า Tab Wrieless ผมก็ตั้งเลือกส่งสัญญาณออกเป็นสูงสุดแล้ว
                      พยายามและใจเย็นๆครับ ผมยิงที่ 10 กิโลกว่าๆสัญญาณยังเกือบเต็ม ลองดูตามรูปด้านล่างครับ

ต้นทางสูง 37 เมตร

ปลายทางสูง 35 เมตร

ความเร็วที่ได้

เครื่องมือที่ใช้ชวยเหลือ
                      1.google earth เอาไว้ดูตำเหน่ง ละติจูด ลองติจูด
                      2.เว็บ http://www.alphimax.com เอาไว้คำนวนทิศทาง และมุมก้มเงย
                      3.App Smart compass ในแอนดรอย์ เอาไว้ชวยหมุนหาทิศทาง

ลองดูนะครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                        มีแอนดรอยร์ เช็คได้ไหม
                        Android มัน AGPS อ่ะครับ ไม่ค่อยแม่น และ เช็คไม่ค่อยดีเท่า GPS แท้ๆครับ

GPS แบบ A ใช้เนตในการระบุตำแหน่ง ไม่เหมือน GPS แท้ๆ ใช้ดาวเทียม ในการระบุตำแหน่งครับ

รายละเอียดต่างกันเยอะครับ ^^

Comment

• ผมเซ็ท pico โดยการต่อlanจากpc>>lan (power pico) >>poe>>ตัวpico เซ็ท 192.168.1.20 ไม่ได้ รีเซ็ทแล้วก็ยังเข้าไม่ได้ ไฟledเขียวติด 2 ดวง สาเหตุมาจากอะไรบ้างครับ สายก็เปลี่ยนแล้วนะครับ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                            ผมเซ็ท pico โดยการต่อlanจากpc>>lan (power pico) >>poe>>ตัวpico เซ็ท 192.168.1.20 ไม่ได้ รีเซ็ทแล้วก็ยังเข้าไม่ได้ ไฟledเขียวติด 2 ดวง สาเหตุมาจากอะไรบ้างครับ สายก็เปลี่ยนแล้วนะครับ

IP ที่คอมตั้งไว้เป็นตัวไหนครับ
                            ping 192.168.1.20 -t มี reply ตอบกลับมาหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                              ผมเซ็ท pico โดยการต่อlanจากpc>>lan (power pico) >>poe>>ตัวpico เซ็ท 192.168.1.20 ไม่ได้ รีเซ็ทแล้วก็ยังเข้าไม่ได้ ไฟledเขียวติด 2 ดวง สาเหตุมาจากอะไรบ้างครับ สายก็เปลี่ยนแล้วนะครับ
                              ลืมเซ็ตที่เครื่องตัวเองหรือเปล่าครับ

Comment

• แล้วของ iPhone แม่นไหมครับ

มีทั้ง GLONASS + GPS + AGPS + Gyro + Accelerometer + Location Service

แบบนี้ หล่ะครับ พอมีไหมของ iPhone

Comment

Working...
                                X