Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by notebktc View Post
    ช่วยวิจารณ์ ทีครับ ต้องปรับแก้ ตรงไหนบ้าง
    เลี่ยงดีกว่าครับ 3 ต่อ หานาโน m5 มาแทนโลโค แล้ว รับตรงจาก นาโน ตัวหลักเลย ชุดตรงกลางเอาหนีไป

Comment

• เสา Base ทำจาก nano st 6 ตัวนี่คง พระเจ้าจอร์ทแน่ๆ ผมเหลืออีก 3 ตัวพอ ที่เหลือเป็นศูนย์ราชการไม่ไหว ไม่ค่อยมีคนใช้

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
        เลี่ยงดีกว่าครับ 3 ต่อ หานาโน m5 มาแทนโลโค แล้ว รับตรงจาก นาโน ตัวหลักเลย ชุดตรงกลางเอาหนีไป
        ไม่ใช้ตัวกลาง ใช้ Nano M5 นี่มันจะรับ สัญญาณ เท่ากันไหม เพราะ แต่ละจุด ***งกันมากพอควร ตัวส่งจุดแรก มันจะส่งได้ ทั่งหรือป่าว ครับหรือว่า ตัวส่งต้อง ใช้ 2 ตัว

ถ้าย้ายตัวกลางไป สบทบตัว ส่งเป็น 2 ตัวแจ่มเลยไหม ครับ ผมมีความรู้ด้านนี้น้อย

***ราคา NSM5 ราคาเท่าไหร่ แล้ว ครับ

ขอบคุณ ครับ
        Last edited by notebktc; 28 Feb 2012, 01:02:24.

Comment

• ขออนุญาตนะครับ
          ผมคิดแบบนี้ครับ
          เพิ่มตัวส่ง ตรง เสาเบส ดีกว่าไหมครับ
          เอาแบบ P2P ซัก 4 ตัว ส่ง / 4 ตัวรับ
          WRT54GL ออนพร้อมกัน 10 คน + ต่อจุด ก็อืดเป็นเรือเกลือแล้วนา เบสเป็น NS แค่ ตัวเดียว ผมกลัวว่าจะเอาไม่อยู่จริงๆครับ

WRT54GL มันส่งแค่ 54M เอง หาตัวที่ส่งได้ 150M / N300 มาใช้จะดีกว่าครับ หาตัวที่มี แรมมากกว่า WRT54GL ด้วยนะครับ

ู^^
          ราคาเท่าไหร่ เช็คที่หน้า 1 ของคลับได้เลยครับ
          มีร้านค้า ที่น่าเชื่อถือ อยู่ครับ
          โทรไปปรึกษาก็ได้ พี่ๆร้านทั้งหลาย ใจดีทุกคนครับ
          Last edited by pondopc; 28 Feb 2012, 01:22:50.

Comment

• หัวหน้าครับ ผมกำลังจะ ซื้อ Nanostation M2 รับผมเข้า แก๊ง ด้วยครับ

แอบอ่าน มานานละครับ ^^"

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              จุดต่อจุด เปิด Airmax ดีกว่าครับ นิ่งมาก ถามท่านบอลโลด เห็นผลงานแล้ว สุดยอดครับ ทำเองทุกอย่างแม้กระทั่ง อ็อคเหล็ก ของผมเป็น Rk ต่อจาก เครื่อง Authen linux server ตอนนี้คนก็เล่นกันทั้งวันทั้งคืนไม่ปิด นิ่งมากครับ ผมปรับระยะทางเอาแค่ 800 เมตร คนเกาะกันตรึม แต่ไม่ค่อยมีใครกล้ามาขอ User+Pass อุตส่า ประกาศแล้วนะว่าฟรี - 31พค54 นี้ มีมาขอจริง ๆ แค่ 12 คน แต่ คนล็อกเข้ามาในระบบเยอะมาก แต่ก็แค่หน้าเว็ปหน้าแรกที่ให้กรอกรหัสเท่านั้น = =

นี่แค่ แป๊ป ๆ นะ วันเดียว ล่อไป ตั้งเยอะ Log หน่ะ
              ขอโทษนะครับ ที่ใหนครับ เมื่อวานผมไปทำงานที่ จ.สุริน เห็น หน้า login แบบนี้เลยครับ ที่ รร มณีโรจน์

Comment

• Originally posted by oneone_26 View Post
                ขอโทษนะครับ ที่ใหนครับ เมื่อวานผมไปทำงานที่ จ.สุริน เห็น หน้า login แบบนี้เลยครับ ที่ รร มณีโรจน์
                ตัวนี้ มัน ระบบของท่าน Portspro @Linuxthai.org ครับ

Comment

• Originally posted by notebktc View Post
                  ไม่ใช้ตัวกลาง ใช้ Nano M5 นี่มันจะรับ สัญญาณ เท่ากันไหม เพราะ แต่ละจุด ***งกันมากพอควร ตัวส่งจุดแรก มันจะส่งได้ ทั่งหรือป่าว ครับหรือว่า ตัวส่งต้อง ใช้ 2 ตัว

ถ้าย้ายตัวกลางไป สบทบตัว ส่งเป็น 2 ตัวแจ่มเลยไหม ครับ ผมมีความรู้ด้านนี้น้อย

***ราคา NSM5 ราคาเท่าไหร่ แล้ว ครับ

ขอบคุณ ครับ
                  ถ้าจะให้ดี
                  หากจะเพิ่มตัวส่งเป็น 2 ตัว ผมว่า จัด RK + Ubi Secter 120 หรือ 90 องศา แทน ดีกว่ามั๊ย ???

Comment

• Originally posted by oneone_26 View Post
                    จะวางระบบใช่ไหมครับ mikrotik 450g +nas เก้บ log ครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                      ถ้าจะให้ดี
                      หากจะเพิ่มตัวส่งเป็น 2 ตัว ผมว่า จัด RK + Ubi Secter 120 หรือ 90 องศา แทน ดีกว่ามั๊ย ???
                      นี่เลยครับ ตามนี้ ของผผผผม RK 1 ตัว wds eoc1650 อีก 4 ตัว ยังนิ่งเป็นหิน ระยะทางกว่า 2 km ผมว่านาจะรับสัญญาณได้ดีพอๆกันทุกตัว เรื่องพวกนี้ ไปตามอากาศ พูดยากนิดนึง

ถ้าผมนะ นาโนบริท คู่นึง เสมือนสายเมน แล้วภายใน เดินสายแลนกระจายไปยัง 54Gl เยอะเข้าไว้ ส่วนที่ขาด หรือเดินสายแลนไม่ได้ ก็ 54 GL wds กันอีกที ระบบใหญ่ขนาดนี้ ผมเป็น server วางที่ ไชค์แล้วคงต้องแยก vlan อีกแน่ๆ แจก ip ไปอีก 3 วง อาคารละวงเลย กิ้วๆ 54 GL คงไม่ต่ำกว่า 24 ตัว เอาสัญญาณแน่นๆ เลย
                      Last edited by ubonbuy; 28 Feb 2012, 08:35:28.

Comment

ตัวนี้เป็นตัวเก่าของผมเลยครับ เหอ ๆ

http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=19739.0

ตัวนี้นิ่งมาก ๆ แต่เสียอย่างเดียวคือ ไม่เหมาะกับ user ราย 1 วัน ผมก็เลยเปลี่ยนเป็น ตัวนี้

http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=24510.0

-----------
                        ลองเอาไปใช้ดูครับ

Comment

• ว๊าว อยากไปเฮ็ดซอยเด๊เนาะ

Comment

• จังหวะ นี่ Air-max to Air-max ดีที่สุดนะครับ ใน คลื่น 2.4 นะครับ ของผม 2.4 G ,40 Mhz แจ่มๆๆๆ

Comment

• เอาภาพ Base Air-max 1 มาฝากครับ จะเต็มแล้วครับ

จากที่ได้ พิสูจน์ ว่า ยิ่งสูง ยิงสัญาณ ดีมากแล้ว ได้ ผล ดีๆๆ จริงๆๆด้วย แต่ติดที่เสาผมสูงแค่ 12 เมตร เอง เลยได้ ดังภาพครับ
                              จะเต็มแล้ว WDS ได้ 6 ผมอัดไป 4 แล้ว เปิดมา 5 วันแล้วแต่ที่ 1วัน เพราะ ต้อง เช็ต เครื่องลูก ทีละวันนะครับ เพราะลูกค้าใช้งานอยู่นะครับ ไม่ได้วางระบบใหม่นะครับ
                              *แค่ปรับปรุง เอา air-max มาใช้ครับ ปลาย ทาง ได้ น้อยสุนะครับ 60- 40 M เองครับดูคนอวดผีสบายเลยนะครับ
                              Last edited by joeza; 28 Feb 2012, 21:03:32.

Comment

• คลังแสงน้อยๆของผม...

Comment

Working...
                                X