Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by hitzrer View Post
    ไม่แรงนี้ ระยะโน๊ตบุค หรือเปล่าครับ
    เพราะผมก็ว่ากำลังจะเปลี่ยน omni outdoor 9+9 เหมือนกัน
    ลองถามท่าน R ดูครับเคยเห็นเขาใช้เซตนี้อยู่

Comment

• 9+9 ผมว่าโอแล้วนะ

อ่าว หัว 9 DBi Outdoot มันไม่เป็นแบบ SMA ที่ต่อเข้ากับ RK ได้เลยเหรอ

ไม่อยากให้ใช้สาย Low Loss อะ มันบั่นทอนกำลังส่ง

Comment

• ของ wifi4u ครับ
        ไม่ต้องใช้ lowloss

Comment

• ถ้าให้โน๊ตบุ๊ค หรือ ตัวรับที่เป็น USB ที่ไม่ใช่ height power 9+9 แหละครับ โอเค เลย ระยะ ประมาณ 300 เมตร หรือที่โล่ง 500 เมตร สบายๆ ครับผม

แต่ปรับสัก 26 กำลังดีอ่ะครับ ของต้นแต่ละตัวไม่เคยปรับถึง 28 เลยแฮะ สงสัยจะแรงเกิน ไม่มีอันไหนมาเกาะได้เลย เหอๆ

Comment

• สรุปว่า 9+9 จะดีกว่า 9+15 ละสิแบบนี้

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
              สรุปว่า 9+9 จะดีกว่า 9+15 ละสิแบบนี้
              ก็แล้วแต่อ่ะครับ 9+9 ผมว่ามันก็โอเค สำหรับพื้นที่ใกล้ๆ ความหนาแน่น ของคลื่นมันจะเข้มในระยะใกล้ๆ แต่ถ้าคุณมีลูกค้าที่ใช้ ตัว height power

อยากให้เค้ารับที่ไกลๆ ได้ ก็ 9+15 อ่ะครับ เพราะต้นทำ 9+15 อยู่ และ ตัว 15 ต้นใช้มัน WDS กับ Pico ที่***งจากตัว RK ตั้ง กิโลกว่าๆอ่ะครับ เหอๆ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                ไม่แรงนี้ ระยะโน๊ตบุค หรือเปล่าครับ
                เพราะผมก็ว่ากำลังจะเปลี่ยน omni outdoor 9+9 เหมือนกัน
                ใช้ alfa aws 036nhr 2W ครับไม่ถึง 600เมตร ครับ

Comment

• ตัว alfa 500mW ของผมรุ่นเก่าโบราณสมัย 3 ปีที่แล้วรับจาก 9+15 ได้ระยะทาง 3 กิโลเลยนะครับในที่โล่งๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    ตัว alfa 500mW ของผมรุ่นเก่าโบราณสมัย 3 ปีที่แล้วรับจาก 9+15 ได้ระยะทาง 3 กิโลเลยนะครับในที่โล่งๆ
                    พี่ครับใช้้เสาเดิม 5 db หรือ ใช้ panal 7 db ครับ

Comment

• และถ้าใช้ตัว NANO M2 หันหลังชนกัน 3 ตัว เป็น bass station
                      ตามสเป็ก ผู้ผลิต 7 KM มันจาดีกว่า ใช้ RK M2 ตัวเดียวใหมครับ
                      และอันให้ความเข้มของสัญญาณ จา แรงกว่ากันครับ eieiNanobase02.jpgอันนี้ยืมภาพจาก wifi cool มาครับ

Comment

• Originally posted by bbservice View Post
                        และถ้าใช้ตัว NANO M2 หันหลังชนกัน 3 ตัว เป็น bass station
                        ตามสเป็ก ผู้ผลิต 7 KM มันจาดีกว่า ใช้ RK M2 ตัวเดียวใหมครับ
                        และอันให้ความเข้มของสัญญาณ จา แรงกว่ากันครับ eiei[ATTACH=CONFIG]1614516[/ATTACH]อันนี้ยืมภาพจาก wifi cool มาครับ
                        ผมก็สงสัย เหมือนกันนครับ หรือว่ามันอยู่ที่เสาที่ต่อ rk m2 ด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by bbservice View Post
                          พี่ครับใช้้เสาเดิม 5 db หรือ ใช้ panal 7 db ครับ
                          5dbi ครับ

Comment

และถ้าใช้ตัว NANO M2 หันหลังชนกัน 3 ตัว เป็น bass station
                            และอันให้ความเข้มของสัญญาณ จา แรงกว่ากันครับ eiei[ATTACH=CONFIG]1614516[/ATTACH]อันนี้ยืมภาพจาก wifi cool มาครับ
                            ถ้าติด3ตัวแบบนี้ สัญญาณไม่กดกันเองหรอครับ วางใกล้กันเกินนะ สัญญาณอาจไม่แรงดังหวัง

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              ค่อยเป็นค่อยไปครับท่าน เรื่อง log ถ้าท่านใช้ mikrotik ปรึกษาได้ครับผม
                              ถ้าเป็นเครื่อง server นี่ไม่รู้เรื่องเอาซะเลย อิอิ
                              เรื่องของเรื่อง 450G ผมเป็น Hotspot ด้วย ใช้ Log มันจะไม่เน่าเหรอครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                                ก็แล้วแต่อ่ะครับ 9+9 ผมว่ามันก็โอเค สำหรับพื้นที่ใกล้ๆ ความหนาแน่น ของคลื่นมันจะเข้มในระยะใกล้ๆ แต่ถ้าคุณมีลูกค้าที่ใช้ ตัว height power

อยากให้เค้ารับที่ไกลๆ ได้ ก็ 9+15 อ่ะครับ เพราะต้นทำ 9+15 อยู่ และ ตัว 15 ต้นใช้มัน WDS กับ Pico ที่***งจากตัว RK ตั้ง กิโลกว่าๆอ่ะครับ เหอๆ
                                Ubi เขาดีอีหลี กะยังว่า

ของผม BL M2HP+Omni 15 DBi ทำ WDS กับตัวRk 9+9 ที่ไกลสุดของผมได้ 3.2 กิโล แน่ะ ไกลกว่านี้ก็น่าจะได้นะ แต่เผอิญว่า ไม่มีลูกค้าที่ไกลกว่านี้ บ้านคนเยอะๆ มันสุดที่ตรงนี้พอดี

Comment

Working...
                                X