Announcement

Collapse
No announcement yet.

ubiquiti nanostation loco M2 airmax-N 2.4 mhz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเมาคลื่น แถวนี้ แรงๆทั้งน้าน

Comment

• ขอนอกเรื่องหน่อยนะคับ

ปัจจุบันใช้ playon mini (1) เพิ่งซื้อได้ราวๆ 3 เดือน เชื่อมต่อผ่าน wireless ของทาง playonhd ที่เป็น usb ตัวเล็กๆ
      แต่ไม่สามารถรับชม ไฟล์พวก hidef 1080P ได้เลย ไม่สะดวกที่จะต่อสายอะคับ ตัวเร้าเตอร์ตั้ง***งจากกล่อง playon mini
      โดยมีห้องน้ำขนาด 4*3 เมตรกั้นกลาง ระหว่างห้องนอน-นั่งเล่น ผนั้ง ปูน และ กระจกบานเลื่อน usb wireless playon รับสัญญาณลดลงไป 2 ขีด รับจาก ASUS N16

1.ถ้าผมซื้อ AP wireless N 300M เพื่อให้รับสัญาณจาก asus N16 แล้วให้ ap ตัวใหม่ปล่อยออกทางสาย lan ให้ playon mini
      จะสามารถเล่นไฟล์ 1080P ได้ไหม
      2.ญี่ห้อไหน และรุ่นไหนดีคับ ขอราคาประหยัดเพราะใช้แค่ เชื่อต่อให้กับ playon mini เท่านั้น

ปล.ผมแชร์ไฟล์จาก pc นะคับ
      ปล2. wireless n 300M ทางอุดมคติความเร็วจะได้มากกว่าแลน 100 ใช่ไหมคับ

Comment

• ฮ่า ๆ ผมขี้เมา ชื่นชอบในเบียร์อยู่แล้วครับ ในการมิตติ้ง เกมออนไลน์ผมไปบ่อยครับ แต่ถ้ามิตติ้ง Ubi ผมก็ยินดีครับ หุหุ พบปะกันทำเป็นสมาคม มันทำให้เวลามีปัญหา เราปรึกษากันได้ เหมือนหลาย ๆ อย่างที่เค้าตั้งสมาคมกันมาก็เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันอ่ะครับ หุหุ

Comment

• Originally posted by shikuva View Post
          ขอนอกเรื่องหน่อยนะคับ
          ปัจจุบันใช้ playon mini (1) เพิ่งซื้อได้ราวๆ 3 เดือน เชื่อมต่อผ่าน wireless ของทาง playonhd ที่เป็น usb ตัวเล็กๆ
          แต่ไม่สามารถรับชม ไฟล์พวก hidef 1080P ได้เลย ไม่สะดวกที่จะต่อสายอะคับ ตัวเร้าเตอร์ตั้ง***งจากกล่อง playon mini
          โดยมีห้องน้ำขนาด 4*3 เมตรกั้นกลาง ระหว่างห้องนอน-นั่งเล่น ผนั้ง ปูน และ กระจกบานเลื่อน usb wireless playon รับสัญญาณลดลงไป 2 ขีด รับจาก ASUS N16
          1.ถ้าผมซื้อ AP wireless N 300M เพื่อให้รับสัญาณจาก asus N16 แล้วให้ ap ตัวใหม่ปล่อยออกทางสาย lan ให้ playon mini
          จะสามารถเล่นไฟล์ 1080P ได้ไหม
          2.ญี่ห้อไหน และรุ่นไหนดีคับ ขอราคาประหยัดเพราะใช้แค่ เชื่อต่อให้กับ playon mini เท่านั้น
          ปล.ผมแชร์ไฟล์จาก pc นะคับ
          ปล2. wireless n 300M ทางอุดมคติความเร็วจะได้มากกว่าแลน 100 ใช่ไหมคับ
          ไม่เคยสตรีม แต่อ่านจากคนอื่น เค้าต้องเล่น 300n ระยะ 4 เมตร ผนังกั้น ตัว ns loco M2 ก็เอาอยู่ครับ
          ปล2. ใช้แล้ว 300n เร็วกว่า 100 แต่อยู่ในระยะไวเลสซัก 80% นะ โดยไม่เซ็ทความปลอดภัย เพราะการตั้งความปลอดภัยสูงก็หน่วงมาก

Comment

• ตามนั้นคร๊าบบ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              ฮ่า ๆ ผมขี้เมา ชื่นชอบในเบียร์อยู่แล้วครับ ในการมิตติ้ง เกมออนไลน์ผมไปบ่อยครับ แต่ถ้ามิตติ้ง Ubi ผมก็ยินดีครับ หุหุ พบปะกันทำเป็นสมาคม มันทำให้เวลามีปัญหา เราปรึกษากันได้ เหมือนหลาย ๆ อย่างที่เค้าตั้งสมาคมกันมาก็เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันอ่ะครับ หุหุ
              เห็นด้วยครับ เห็นด้วย +1.32567 ให้เลย อิอิ จิบเบียร์นุ่มๆ กัน ^^

Comment

• อึดอัดมาก ใช้ ns m2 อยู่ แล้ว เพื่อนดันมาเอาไปลอง ต้องงัด ns loco มาใช้แทน ระดับสัญญาณมันหายไปเยอะ
                ถ้างบถึงซื้อ ns m2 ครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  อึดอัดมาก ใช้ ns m2 อยู่ แล้ว เพื่อนดันมาเอาไปลอง ต้องงัด ns loco มาใช้แทน ระดับสัญญาณมันหายไปเยอะ
                  ถ้างบถึงซื้อ ns m2 ครับ

บอกให้เพื่อนคุณบอล ซื้อใหม่ หรือ ไม่ก็ ไปยึดคืนมาเลย อิอิ

เมื่อวานผมเอา Alfa ของผมไปเทส ที่บ้านเด็กที่เค้าสนใจ จะติดตั้ง กลับกลายเป็นว่า

น้องเค้าชอบใจ ก็เลย ซื้อต่อ ซะงั้น อิอิ

Comment

• เหอ ๆ แสดงว่าน้องเค้าอยากเล่นเน็ท เร็ว ๆ มากกว่า เพราะถ้าสั่งซื้อเค้าต้องรออีกนานกว่าจะได้เล่น

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      เหอ ๆ แสดงว่าน้องเค้าอยากเล่นเน็ท เร็ว ๆ มากกว่า เพราะถ้าสั่งซื้อเค้าต้องรออีกนานกว่าจะได้เล่น
                      ต้นเอามาเป้นแผงเลย อิอิ

Comment

• แรง ท่ามัน N จะจัดบ้าง

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                          แรง ท่ามัน N จะจัดบ้าง
                          แค่ B โหมด ก็แรง เว่อร์ๆ อ่ะครับ นิ่งด้วยแหละ เหอๆ ตัว Alfa คู่กับ Rocket เสียดาย ที่มันเป้น omni ถ้า Panal ไม่อยากจะพูดเลย เหอๆ

Comment

• Originally posted by Art_A View Post
                            ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

แต่..ปัญหาคือ ยังไม่ได้ซื้อทั้ง 2 ตัวเลยครับ คงต้องเลือกเอาเพียงตัวเดียว เพราะงบมีไม่ถึง

สงสัยเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่า ยูบิ มี port แลนมาให้ด้วยมั้ยครับ เพราะจะได้ใช้ต่อสายแลนเข้า pc ด้วย เพราะ modem ที่บ้านมี por เดียว คงต้องใช้ต่อเข้า ยูบิ หลัง ยูบิ ใช้ต่อเข้า pc ส่วน notebook ใช้ wireless แทน จะได้มั้ยอะครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

คือ กลัวว่าซื้อ n12 มาแล้วส่งสัญญาณไปไม่ถึงที่ทำงานน่ะครับ --*
                            ตอนนี้ซื้อ RT-N12 แล้ว แถมเสา 5dBi 2 ต้นนะครับ

ถ้าปรับ mWatt สูงๆ น่าจะใช้ได้เลยทีเดียว

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                              แค่ B โหมด ก็แรง เว่อร์ๆ อ่ะครับ นิ่งด้วยแหละ เหอๆ ตัว Alfa คู่กับ Rocket เสียดาย ที่มันเป้น omni ถ้า Panal ไม่อยากจะพูดเลย เหอๆ
                              ยังไม่เคยลอง usb N ใช่ไหม แล้วจะเปลี่ยนใจ

Comment

• Airmax น่าจะ mix b/g/n ได้ เฮ้อ สงสัยรอ 5.6 ใช้ไม่เต็มความสามารถ

Comment

Working...
                                X