Announcement

Collapse
No announcement yet.

ubiquiti nanostation loco M2 airmax-N 2.4 mhz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านไม่ออก

Comment

• Originally posted by mballx View Post
      อ่านไม่ออก
      คลิกขวาปรับ Encoding เป็น Unicode ครับ

Comment

• ขอโทษด้วยนะครับ

คือ โพสจากมือถือน่ะครับ ทำไมมันอ่านไม่ออกก้ไม่รุ

คือ อยากจะบอกว่า ขอบคุณมากมายที่ให้คำปรึกษานะครับ ตอนนี้กะัลังชั่งใจว่าจะเอาตัวไหนดี

ถ้าตัดสินใจเอาตัวนี้ แล้วเด๋วจะกลับมาขอคำชี้แนะในการเซ็ตค่าต่างๆนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

• ตัว 2 ห่วง ผมวางในแนวดิ่งทะลุพื้นแผ่นเรียบ แรงอัดสูง+ตระแกรงเหล็ก+เทปูนทับ 10 เซ็นต์ ทั้งหมด 4 ชั้น ผ่านโครงหลังเหล็ก+ฟอยล์กันร้อน+กระเบื้องซีแพค ปรับค่านาโน สูงสุดทั้งหมดยิงขึ้นหาร๊อกเก็ต+ออมนี่ 8 ดีบี ได้ระดับสัญญาณ 3 ขีด....แรงจริงๆ

Comment

• รออนาคต ราคาอาจจะถูกลง หรือว่าแพงขึ้นไม่รู้ รู้แต่ว่า ตอนนี้ผมยังมี wrt54gl 3 ตัว... ค่อย ทยอยปลด และตัวต่อไปก็คือ NSM2 รับคนเกาะได้ถึง 300 คน มันจะแรงไปถึงไหนเนียะ...

Comment

• ห้องซื้อขายเข้าไม่ได้เหรอครับ กดมา 2 วันแล้ว

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                ห้องซื้อขายเข้าไม่ได้เหรอครับ กดมา 2 วันแล้ว
                ได้ปกติครับ เข้าไปดูบ่อยๆ

Comment

• bookmark ผมตัวเก่าเลยเข้าไม่ได้ ตอนนี้ได้แล้วครับ

Comment

มาแล้วครับ NS M2 พาเนล 11ดีบี แลน 2 พอร์ต ขอบอกแรงมากมาย โกดังทั้งหลัง บังกันมิด ระยะ 300 เมตร ทะลุมาได้ 3 ขีด
                    เทียบกันตัว NS2 แล้วขนาดพอๆกัน แต่มีออฟชั่น sma ให้เลือก เด่นคนละด้าน......ผมขอเลือกแลน 2 พอร์ต+300N
                    จากการใช้งานจริง ถ้างบถึงผมแนะนำ NS M2 สถานเดียว เพราะแรงแบบเห็น แรงกว่า loco m2 เยอะเลย และที่มีประโยชน์จากการใช้งานคือได้แลน 2 พอร์ต เพราะการรับแบบไคลแอนท์ มันจะไม่ดรอปมาก เหมือน wds ผมจึงเลือกให้ลูกข่ายทำไคลแอนท์ทุกตัว ซึ่งบ้านไหนต้องการไวเลสปล่อยต่อ ผมก็จะใช้แลนอีก 1 ช่องต่อ ap และหนึ่งช่องต่อเข้าคอม ซึ่งมันจะลดภาระการคอนเนคกับ NS m2 โดยตรง เพราะพาเนลด้านหลังบางมุมมันจะบอด ก็เลยให้ ฟย ที่ต่อเพิ่มทำงานแทน
                    แต่ถ้าเป็นตัวอื่นที่มีแลนพอร์ตเดียว เราจะต้องซื้อสวิทช์มาต่อเพิ่ม ต้องลากสายไฟมาอีก ยุ่งมาก......แลน 2 พอร์ต มีประโยชน์มากครับ

Comment

• NSM2 มัน 630mW
                      NLM2 มัน 200mW

มันต่างกันเยอะเลยนิครับ หุหุ
                      ผมก็เล็งอยู่เหมือนกัน แต่ช่วงนี้รายได้หด (นักศึกษาปิดเทอม T.T) กลางเดือน พค ถึงเปิด หายไป 3 เดือน - -* ต้องจ่าย cat on net 10/1m ไปเดือนละ 1500 ฟรี ๆ ....

Comment

• มันดีตรง แลน 2 พอร์ต ไปขยายต่อ
                        Last edited by mballx; 28 Feb 2011, 06:55:53.

Comment

• เหลือ pico station ยังไม่เคยเห็นมีคนมารีวิว แหะ อันนั้นสงสัยแรง....(ราคาแรง)

Comment

• พิโค เหมาะจะรับในพื้นที่แคบๆ แบบประจำเครื่องต่อเครื่อง

Comment

• สักวันรวมแก๊งค์ ดริ้งเบียร์เย็น ดีมั๊ยครับ 55555555 avatar ท่าน R พาไป

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                                สักวันรวมแก๊งค์ ดริ้งเบียร์เย็น ดีมั๊ยครับ 55555555 avatar ท่าน R พาไป
                                คิดเหมือนกันเลยอ่ะครับ หุหุ

Comment

Working...
                                X