Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- สรุปให้ฟัง จะได้ไม่ต้องถามอีกเรื่อง WIFI --

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมมีปัญหาเกี่ยวกับเน็ตWifIเนี่ยคับ

คือว่า ตอนนี้ผมไปลงวินโดวมาใหม่ แล้วผมอยู่หอจึงใช้สายเน็ตขอหอ

ม่ายช้าย ไวเรส นะคับเป็นเน็ตสาย พอเสียบปลุ๊บมันก้อขึ้น แล้วว่าต่ออินเตอร์เน็ต

ได้แล้ว พอผมลองเข้า อินเตอร์เน็ตExpoler มันเกิดปัญหาคือ มันเป็น Login ของ wifi

อ่าคับ แทนที่จะเป็นตัว Login ของ หอพักของผมอ่ะ ผมลองเข้าเน็ตเว็ปอื่นมันก้อ

เป็นตัว login ของ wifi เหมือนเดิม ขอวิธีแก้ด้วยคับ

Comment

• เท่าที่ผมทดลองใช้วัสดุครัวเรียนผมเล่นได้ดีขึ้นกว่าเดิมกว่า20% ยิ่งถ้าเราหันเส่ารืไปให้ตรงทิศ 80%แน่นอนครับ สัญยานคงทีกว่า ตอนไม่ใส่จานด้วย ทุกวันนี้ก็ยังใช้งานอยู่

Comment

• เครื่องส่ง wifi ถ้าจะรับส่งกันเป็นกิโล ต้องซื้อเครื่องแบบไหนหรอครับ ขอรุ่นที่หาซื้อได้ง่ายด้วยนะครับ

ราคาประมาณเท่าไร (ของคุณมากครับ)

Comment

• อ่านแล้วดีครับแต่ผมยังงง อยู่

ปัญหาคือWifiที่คอนโด ผมใช้notebook(ยืมเพื่อนมาทดลอง) รับสัญญาญได้1-2ขีด

แต่ที่บ้านใช้ PC ธรรมดา อยากถามว่าถ้าใช้ Wifi แบบ PCI หรือใช้ USB EXTERNAL

จะรับสัญญาณได้ดีกว่ากันและราคาไม่แพงมาก

ควรใช้ รุ่นใหนแบบใหนดีครับ ขอบคุณมาก

Comment

• ผมใช้ d-link2740b รุ่นที่ไม่มีเสา แต่ผมลิงค์กับ ps3 แล้วไม่ขึ้น nat2ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

• ขอบคุณที่เอาความรู้มาฝากกันครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ ที่บริษัทที่ผมทำอยุ่ โมเดมไวเลส ติดกับโนตบุคเลย แต่ทำไมมันใช้ไม่ได้ครับ แต่ถ้าเสียบแลนใช้ได้ครับ งงมาก มือใหม่

Comment

• Originally posted by shat1478 View Post
                  ถามหน่อยครับ ที่บริษัทที่ผมทำอยุ่ โมเดมไวเลส ติดกับโนตบุคเลย แต่ทำไมมันใช้ไม่ได้ครับ แต่ถ้าเสียบแลนใช้ได้ครับ งงมาก มือใหม่
                  search เจอ ap มั้ยครับ
                  อีกแง่นึงเค้าซ่อนสถานะ ssid ไว้
                  ไม่รู้ชื่อก็ไม่รู้จะเกาะตัวไหน

เล่นไม่ได้หรอก

Comment

• ขอคำแนะนำเรื่อง wireless router ที่ใช้เพิ่มสัญญาญ true wifi ได้ครับ คือผมอยู่หอครับแล้วมันติดเน็ตไม่ได้ครับ มีแต่สัญญาญของ wireless คือ true wifi ครับผมต้องทำไงบ้างถึงจะขยายสัญญาญมันให้แรงขึ้น ขอยี่ห้อด้วยครับราคาด้วยก้อดีขอบคุณครับ

มีคนแนะนำมาว่า wrt54gl แต่ผมไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้างอะครับสำหรับวิธีติดตั้งกลัวซื้อมาแล้วพลาด

จะให้ดีลบกวนแอดเมล์ผมด้วยขอบคุณมากมาย haha_nopkub@hotmail.com

Comment

• ขอคำแนะนำเรื่อง wireless router ที่ใช้เพิ่มสัญญาญ true wifi ได้ครับ คือผมอยู่หอครับแล้วมันติดเน็ตไม่ได้ครับ มีแต่สัญญาญของ wireless คือ true wifi ครับผมต้องทำไงบ้างถึงจะขยายสัญญาญมันให้แรงขึ้น ขอยี่ห้อด้วยครับราคาด้วยก้อดีขอบคุณครับ

มีคนแนะนำมาว่า wrt54gl แต่ผมไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้างอะครับสำหรับวิธีติดตั้งกลัวซื้อมาแล้วพลาด

จะให้ดีรบกวนแอดเมล์ผมด้วยขอบคุณมากมาย haha_nopkub@hotmail.com

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำร่วงหน้า

Comment

จะให้ดีลบกวนแอดเมล์ผมด้วยขอบคุณมากมาย haha_nopkub@hotmail.com

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• แล้วถ้าเน็ตของหอแบบไวไฟ (ไม่แน่ใจว่าmaxxnet ป่าว) จะโหลดบิททำไงดี

เพราะว่าโหลดไม่ได้ หอบ็อกไว้คับ

Comment

• ผมเพิ่งถอย TP-link ตัวกระจอกสุดมา ไม่มีตัง 55
                            เสียดายไม่ได้มาอ่านก่อน
                            เพราะ 450 บาทที่ผมเสียไป เพิ่มประมาณ 50-100 ได้ยี่ห้ออื่นแล้ว
                            แต่ก็พอใจ มันมีประกัน lifetime คงไม่เป็นไรมั้ง

Comment

• Asus WL-500 ดีมะ
                              Last edited by Drift; 3 Nov 2009, 22:27:18.

Comment

• Originally posted by jikoro-b View Post
                                แล้วถ้าเน็ตของหอแบบไวไฟ (ไม่แน่ใจว่าmaxxnet ป่าว) จะโหลดบิททำไงดี

เพราะว่าโหลดไม่ได้ หอบ็อกไว้คับ

อย่าไปถึงข้อมูลมาเเลยครับ เดียวคนอื่นจะเดือดร้อน ในกรณีที่อยู่หอ คนเล่นเซ็งเป็ดเป็นเเถว

Comment

Working...
                                X