Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- สรุปให้ฟัง จะได้ไม่ต้องถามอีกเรื่อง WIFI --

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

PM เต็มแล้วนะครับ ถามในนี้ก็ได้

เราเตอร์ไวไฟ ที่ทรูแจก จะเอามารับสัญญาณ TRUE WIFI อย่างเดียวได้รึเปล่าครับ เห็นมีคนขายอยู่

Comment

เป็นประโยชน์ครับ

Comment

LinkSys WRT54GL พอดีคิดจะซื้อตัวนี้อะครับ หลังจากลง Firmware ใหม่ จะสามารถรับสัญาณได้ดีขนาดไหนอะครับ คือหอผมเจอสัญาณเหมือนกันแต่ไม่แรง และถ้าหากซื้อเสามาใส่จะทำให้รับสัญาณได้ดีขึ้นรึป่าวครับ

Comment

ผมทำเหมือนกานกระช่อนไว้ลวกมาติดกะตัวรับแบบ USB เอาไว้นอกห้องพันแล๊ปไว้กันน้ำ ใช้ได้ดีเลยสัญญาณจาก10ก่าเป็น 40ก่าเฉยๆเลย

Comment

เพิ่งเข้ามาครับ
            เจอครั้งแรกรู้สึกถูกใจเลย
            ได้ความรู้ดีครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณนะคะที่ให้ความรู้

ตั้งใจจะซื้อ D-Link อยู่พอดี

Comment

ปักหมุดเลยครับ

Comment

ไหนๆก็อ่านแล้วขอบ่นtruewifiหน่อยนะครับ ตอนแรกลองกับแบบเติมเงินดูว่าสัญญาณแรงมั้งใช้ได้ลื่นดีเหรอปล่าว
                  สรุปว่าใช้ได้ดีเลยสัญญาณ รับได้ประมาณ85%ขึ้นตลอด เลยตัดสินใจสมัครเป็นแบบรายเดือนเลยกะว่าจะได้ใช้กันยาวๆ
                  แล้วพอใช้ได้ปุ๊ปมันตัดทุก90นาที เซ็งกันไปเลยพนักงานก็ไม่บอกว่ามันตัด เอาน่าพอรับได้

ใช้ไปประมาณ7วันตอนนั้นหน้าฝนจำได้เลยรับสัญญาณได้ปกติเวลาฝนไม่ติ85%ขึ้นถ้าฝนตก75%ขึ้น
                  แต่วันนี้เป็นวันที่ฝนตกหนักแต่ไม่ใีฟ้าผ่านะผมก็เล่นอยู่ดีๆแหละรับสัญญาณได้ตามที่บอกแหละ
                  แล้วสิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น สัญญาณไวไฟหายไปซะเฉยๆลองคอนเน็คใหม่ไม่ติดแฮะเจอแต่ของทรูไวไฟที่เจอสัญญาณแค่10%ลองรีตาสเครื่องคอนเน็คใหม่เจอเหมือนเดิม10%

เซ็งจิตรเลยครับโทรไปถามศูนย์มันบอกว่าอาจเป็นช่วงการเปลี่ยนแปลงโครงข่ายสัญาณจึงหายไปบ้าง
                  ผมเนี่ยเครียดเลย มันบอกว่าให็ผมเก็บแอกแค้าร์ไว้ก่อนเผื่อสัญญาณจะกลับมาดี
                  จากตอนนั้นถึงตอนนี้มันก็ 6 เดือนมาแล้วยังไม่มีไรดีขึ้นเลยแต่มันก็ต้องใช้เพราะอยู่หอติดเน็ตไม่ได้

เลยมาบ่นให้ฟังนี้แหละครับ
                  มีคำถามคาใจอยู่ 2 ข้อ
                  1.วันนั้นที่ไวไฟที่มันรับได้แรงมันดับไปแล้วหาไม่เจออีกเลยเพราะผมเล่นตอนฝนตกแล้วมันพังเหรอเขามาถอดออกจากเสาไปเองวะเนี่ย
                  2.สมมุติว่าถ้าเขาถอดออกไปแล้วทำไมไม่เปลี่ยนตัวใหม่วะเนี่ยเขาต้องรู้่อยู่แล้วว่ายังมีคนใช้ไวไฟอยู่

คิดแล้วเครียดต้องทนใช้สัญญาณที่10%อย่างนี้ต่อไป

Comment

ดันหน่อยอยากให้อ่านกันเยอะๆ

Comment

ดูที่ลายเซ็นครับ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                        ดูที่ลายเซ็นครับ
                        12Mpb/s

Comment

เป็นประโยชน์มากมายเลยครับ ความรู้ทั้งนั้นเลย และที่ผมชอบมากก็ที่ลวกก๋วยเตี๋ยวนี่แหละ ขำซะน้ำหูน้ำตาไหล สุดยอด มากๆ ขอชมเชยครับ

Comment

ข้อมูลแน่น จริงๆๆ

Comment

อัปเดทหน่อยครับตามลายเซนที่จริงของมหาลัยครับดูรูปผิดไปหน่อย
                              แล้วตอนนี้ไอ้เสาต้นที่มีสัญญาณ80-90%มันกลับมาแล้วครับหลังใช้มา6เดือน
                              พอคิดว่าจะยกเลิกสัญญากับมันเดือนที่7ไอ้เสาต้นที่มีสัญญาณแรงๆมันกลับมาเลย
                              ดูเหมือนมันจะกวนทีนผมนะเนี่ยสราดดดดดดดดด
                              ใหนๆสัญญาณมันมาแรงๆแล้วใช้ต่อไปก็ได้ฟ๊ะ

Comment

ขอถามนิดนึงนะครับ ถ้าที่บ้านผมอยากเปลี่ยนเป้น wireless แต่เดิมใช้ ADSL micronet sp3354 (เก่ามากแล้ว) ด้วยการ
                                1. ซื้อ ac WRT54GL
                                2. ซื้อ WAG2002

แบบไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Working...
                                X