Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- สรุปให้ฟัง จะได้ไม่ต้องถามอีกเรื่อง WIFI --

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by spongy13 View Post
    ขอถามนิดนึงนะครับ ถ้าที่บ้านผมอยากเปลี่ยนเป้น wireless แต่เดิมใช้ ADSL micronet sp3354 (เก่ามากแล้ว) ด้วยการ
    1. ซื้อ AP WRT54GL
    2. ซื้อ WAG2002

แบบไหนดีกว่ากันครับ

1. ซื้อ WRT54GL ก็พอครับราคา 1900 เอาสายแลนเสียบที่port wan ก็ใช้ได้แล้ว

Comment

ผมใช้ TP-Link อยู่ครับ อิอิดีนะผมว่า ฮ่า ๆ ๆ ติดที่บ้าน***งกะที่ทำงานประมาณ 4 ตึก 9 ห้องอาคารพานิชย์ ใช้รุ่น TD-8920G กะตัว รับรุ่น TL-WN620G เปลี่ยนเสาจีน เป็น 10 dBi วิ่งที่ 64 เองก็ยังเร็วดีนะยังไม่ได้ลองที่ 108M เลยแฮะ มัวแต่ทำงานอ่ะครับเดี๋ยวผมลองแล้วจะมาบอกนะว่าแรงป่ะ ปล่อยสัญญาณตลอดเลยก็เล่นเน็ทได้ลื่นดีครับ ติดไว้ที่ชั้นสาม ร้านผมที่***งออกไปอยู่ชั้น 1 ก็ยังรับสัญญาณได้แบบว่าพอเล่นงูๆปลาๆน่ะนะครับ good ครับ

ขอบคุณสำหรับกระทู้ด้วยครับได้ความรู้ดี
      ผมก็เพิ่งหัดเล่นอยู่เหมือนกันครับ อิอิ

Comment

ขออณุญาตินำไปลงเว็บบอร์ดผมนะครับ

Comment

thank you ความรู้คู่ประสบการณ์ จริง ๆ

Comment

ยี่ห้อกลางๆ ลิงค์ซีส กากๆ ตายตาย T_T พรึงซื้อมาใช้

Comment

เจ๋ง

Comment

เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์โดยแท้จริง..

--------- ขอบคุณครับ ----------

Comment

ผมอยู่***งจากมหาลัย 200 m อดเล่นเลย ดีนะผมมาอ่านก่อนไม่งั้นจัดตัวรับแบบไกลๆมาใช้แล้ว และพอจะมีทางไหนรับได้มั่งรึปล่าวครับ เพราะเล่นเน็ตหอไม่ไหวแพงจัด

Comment

จะถามว่ามีวิธีเพิ่มสัญญาณของ TP-Link TD-W8901G มั้ยครับ ที่บ้านมีบ้านอยู่ 2 หลัง บ้านไม้อยู่ใน บ้านตึกอยู่นอก Access Point อยู่ในบ้านไม้ เสา 9 Dbi หันเข้าตัวตึก มันเล่นได้ถึงชั้น 2 น่ะครับ มีวิธีที่จะให้ไปถึงชั้น 3 ตรงระเบียงได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ

Comment

ได้รับข้อมูลดีๆๆเยอะเลยคับ ขอบคุนมากงับ

Comment

สุดยอดครับ

Comment

มีประโยชน์มาก

Comment

ขอบคุงคับ*-*

Comment

ไม่มีใครใช้ asus เลยแฮะ
                              สงสัยโดนเมิน อิอิ หรือมันเลิกผลิตไปแล้วหว่า *3*

เพื่อนผมใช้ PCI Adaptor ของ TP-Link เสียบเข้ากับบอร์ดของ Gigabyte
                              เจ๊งครับ เวลาเล่นเน็ตไปสักพัก เครื่องจะค้างเป็นระยะ (บางทีก็ไม่เป็น แต่เป็นบ่อยมาก)
                              และความเร็วก็ต่ำ (อันนี้ไม่รู้เป็นที่ตัวปล่อยสัญญาณรึเปล่า)

ถ้าอยู่หอแล้วเจอเนตห่วยๆ เราจะซื้อเราเตอร์มาทำ AP แล้วต่อสายแลนเข้าเครื่องได้รึเปล่าครับ
                              เพราะว่าผมกำลังจะเข้าไปอยู่กับเค้าแล้ว แต่ยังกังวลเรื่องเน็ตอยู่

รบกวนด้วยครับ

Comment

ผมอยู่บ้านนอกต่างจังหวัดที่.เลย ควรจะซื้อแบบใหนดีครับ

Comment

Working...
                                X