Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iF23 ขายดีอย่างกับเททิ้งจริง ๆ

Comment

• Originally posted by keanutt View Post
      งานเข้าละ ว่าวันพุธจะไปซื้ออยู่เลย ซื้อตัวไหนแทนได้เนี่ยยย T_T
      ถ้าไม่รีบก็สั่งแถวๆ บ้านเอาก็ได้ครับ

ถ้ารีบก็ AOC e2440V 24" ตอนนี้เห็นราคาลงมา 5,xxx ต้นๆ

Comment

• Originally posted by aonestudio View Post
        เพิ่มเติมครับ ลองดูด้วยนะครับว่าตรงขอบจอมันมีแสงลอดออกมาไหม ที่เรียกกันว่า black light bleed บางทีขอบจอมันสว่างเรืองๆ
        e2440v ของผมเป็นที่ขอบด้านขวา บนกับล่าง พึ่งจะมาเห็นตอนเอากลับมา แล้วแกะพลาสติกหุ้มออก แต่ก็ไม่ได้เอาไปเปลี่ยนเพราะอยู่ด้านข้างไม่ได้รบกวนสายตาอะไร ถ้าอยู่ด้านหน้าล่ะไม่ได้เลย ใครจะซื้อดูตรงนี้ดีๆ ด้วยนะครับ ผมเคยบอกไปแล้วหน้าแรกๆ

Comment

• Originally posted by neogundam View Post
          e2440v ของผมเป็นที่ขอบด้านขวา บนกับล่าง พึ่งจะมาเห็นตอนเอากลับมา แล้วแกะพลาสติกหุ้มออก แต่ก็ไม่ได้เอาไปเปลี่ยนเพราะอยู่ด้านข้างไม่ได้รบกวนสายตาอะไร ถ้าอยู่ด้านหน้าล่ะไม่ได้เลย ใครจะซื้อดูตรงนี้ดีๆ ด้วยนะครับ ผมเคยบอกไปแล้วหน้าแรกๆ
          ถ้ายังอยู่ภายใน 7 วันและไปเปลี่ยนได้อยากนักผมแนะนำให้ไปเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ เดี๋ยวถ้าเลย 7 วันไปแล้วๆ มันเกิดอาการอื่นๆ แทรกมาอีกจะยุ่งเอานะครับ

Comment

• ถามหน่อยจร้า

ผมใช้ AOC e2440V 24" แล้วโต๊ะมันโยกๆ แล้วจอก็โยกตาม แบบนี้มันจะเสียมั้ยอ่ะครับ

กลัวว่าเล่นๆอยู่ตรงน็อตมันจะหลุดแล้วจอจะไปนอนกับพื้นอ่ะครับ (ไม่รู็จะเข้าใจมั้ย)

Comment

• Originally posted by worapon1419 View Post
              ถามหน่อยจร้า

ผมใช้ AOC e2440V 24" แล้วโต๊ะมันโยกๆ แล้วจอก็โยกตาม แบบนี้มันจะเสียมั้ยอ่ะครับ

กลัวว่าเล่นๆอยู่ตรงน็อตมันจะหลุดแล้วจอจะไปนอนกับพื้นอ่ะครับ (ไม่รู็จะเข้าใจมั้ย)
              เข้าใจดีครับของผมก็เป็นแบบท่านเลย ผมก็ไม่แน่ใจว่าจะมีผลอะไรกับจอหรือปล่าวนะ

แต่ผมมันคงไม่ขนาดลงไปกองกับพื้อนหรอกมั้งครับ

Comment

• 55555555+

Comment

• ถามหน่อย e2437Fh รุ่นนี้ราคาเท่าไรเหรอคับ

Comment

• Originally posted by Tab View Post
                    ถามหน่อย e2437Fh รุ่นนี้ราคาเท่าไรเหรอคับ
                    บ้านเรายังไม่มีขายครับ

Comment

• Originally posted by Destl2oY View Post
                      ถ้ายังอยู่ภายใน 7 วันและไปเปลี่ยนได้อยากนักผมแนะนำให้ไปเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ เดี๋ยวถ้าเลย 7 วันไปแล้วๆ มันเกิดอาการอื่นๆ แทรกมาอีกจะยุ่งเอานะครับ
                      ไม่ทันแล้วท่าน เลย 7 วันมาแล้ว แต่คิดว่าคงไม่เป็นอะไร (ไว้ถึงตอนนั้นจะมารายงานอีกที ^ ^)

Originally posted by worapon1419 View Post
                      ถามหน่อยจร้า

รุ่นนี้ขาตั้งไม่แข็งแรงอยู่แล้วครับ ถ้าโต๊ะคอมฯ ท่านไม่แข็งแรงหรือใช้เมาส์ใกล้ๆ จอ ก็มีโยกบ้าง ตอนไปซื้อมีคนยกเอามาเปลี่ยนเพราะปัญหานี้ครับ ผมก็เลยบอกกับเขาว่ารุ่นนี้มันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว แต่ทางร้านก็เปลี่ยนฐานรองตัวใหม่ไปให้

Comment

• จะรอดูผลละกัน

Comment

• IF23 ขายดีจริงๆ หมดอีกแล้ว มีใครใช้ e2240Vw เหมือนผมมั่งเนี่ย

Comment

• สวัสดีครับ ฝากเนิ้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งได้ IF23 มาวันนี้เองครับ

Comment

• รบกวนสอบถามครับ พอดีตอนแรกผมเสียบสาย DVI ก็ใช้งานได้ปกติ แต่พอผมไปตั้งค่า 1920x1080 25Hz หลังจากนั้นก็ใช้ไม่ได้อีกเลย มันขึ้น Input Not Support ทำยังไงดีครับ ตอนนี้เลยเสียบ D-Sub ไปก่อน
                              อีกอย่างนึงครับ ทำไม DVI ของผมมันไม่รับ 1920x1080 ตั้งค่านี้ไม่ได้เลย แต่ D-Sub กลับตั้งค่าได้
                              Last edited by tun_zaa; 7 Dec 2010, 02:15:29.

Comment

• อยากได้ if23 แต่มัน 6ms เล่นเกมส์ pes มีโกส์ ป่าวครับ

Comment

Working...
                                X