Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tun_zaa View Post
    สวัสดีครับ ฝากเนิ้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งได้ IF23 มาวันนี้เองครับ
    ยินดีต้อนรับสมาชิดใหม่นะครับ

เรื่องปัญหากับเจ้า iF23 ผมก็ไม่แน่ใจนะครับเป็นเพราะ refresh rate มันต่ำไปหรือปล่าวครับ

Comment

• Originally posted by ksin View Post
      อยากได้ if23 แต่มัน 6ms เล่นเกมส์ pes มีโกส์ ป่าวครับ
      ช่างสังเกตมันก็เห็นอยู่นิดหน่อยครับ แต่ต้องเพ่งเอาเลยนะ (อันนี้สำหรับผมนะ)

Comment

• ไว้ผมมาเป็นสมาชิก AOC นะครับ กำลังเล๊ง if23 พอดี (รอปีใหม่ก่อน)

Comment

• อยู่ด้วยครับ วันนี้จัดมาแล้ว if23 5000 บาทถ้วน

Comment

• Originally posted by Some1 View Post
            ช่างสังเกตมันก็เห็นอยู่นิดหน่อยครับ แต่ต้องเพ่งเอาเลยนะ (อันนี้สำหรับผมนะ)
            ผมว่าถ้ามัวแต่เพ่งจะโดนหลายเม็ดนะ แต่ผมเล่นpes2011,fifa11,NFS:HP,lost planet 2 และอื่นๆอีกมากมายก็ไม่เคยเจอครับ ไปเจออยู่เกมส์นึงคือ assasincreed2ซึ่งผมไม่ฟันธงว่ามันเป็นโกสหรือไม่เพราะมันบอกไม่ถูกจริงๆอาจจะเกิดจากตัวเกมส์หรือเหตุบกพร่องอื่นๆก็เป็นไปได้

Comment

• Originally posted by ksin View Post
              อยู่ด้วยครับ วันนี้จัดมาแล้ว if23 5000 บาทถ้วน
              ยินดีต้อนรับครับ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะ

Comment

• Originally posted by tun_zaa View Post
                รบกวนสอบถามครับ พอดีตอนแรกผมเสียบสาย DVI ก็ใช้งานได้ปกติ แต่พอผมไปตั้งค่า 1920x1080 25Hz หลังจากนั้นก็ใช้ไม่ได้อีกเลย มันขึ้น Input Not Support ทำยังไงดีครับ ตอนนี้เลยเสียบ D-Sub ไปก่อน
                อีกอย่างนึงครับ ทำไม DVI ของผมมันไม่รับ 1920x1080 ตั้งค่านี้ไม่ได้เลย แต่ D-Sub กลับตั้งค่าได้
                ปกติ จอLCD/LED ค่าrefresh rate ต้องอยู่ที่ 60Hz ครับผม ปรับใหม่นะ

Comment

• คือว่าตอนนี้มันปรับไม่ได้เลยอะครับ เสียบสาย DVI เปิดไม่ได้เลยครับ TT ต้องเสียบสาย D-Sub อย่างเดียวถึงใช้ได้

Comment

อยู่ด้วยครับ วันนี้จัดมาแล้ว if23 5000 บาทถ้วน
                    ไม่อยากจะบอกเลยครับว่า ผมซื้อมา 4470 จาก 4490 ลดให้ตั้ง 20 บาท 555 ที่ Jib mall บางแค ถือว่าได้ของถูกใจก็โอเคครับ อิอิอิ
                    Last edited by tun_zaa; 7 Dec 2010, 18:24:18.

Comment

คือว่าตอนนี้มันปรับไม่ได้เลยอะครับ เสียบสาย DVI เปิดไม่ได้เลยครับ TT ต้องเสียบสาย D-Sub อย่างเดียวถึงใช้ได้
                      ก็เสีบ D-Sub แล้วก็ปรับแล้วก็ค่อยต่อ DVi ครับ

Comment

• Originally posted by nasn1916 View Post
                        ผมว่าถ้ามัวแต่เพ่งจะโดนหลายเม็ดนะ แต่ผมเล่นpes2011,fifa11,NFS:HP,lost planet 2 และอื่นๆอีกมากมายก็ไม่เคยเจอครับ ไปเจออยู่เกมส์นึงคือ assasincreed2ซึ่งผมไม่ฟันธงว่ามันเป็นโกสหรือไม่เพราะมันบอกไม่ถูกจริงๆอาจจะเกิดจากตัวเกมส์หรือเหตุบกพร่องอื่นๆก็เป็นไปได้
                        สรุป อย่าไปใส่ใจมาก แค่นิดหน่อยเท่านั้นล่ะ คิดซะว่าเป็น Motion Blur ก็สิ้นเรื่อง5555

Comment

5000 เลยหรอ ร้านไหนหว่าแพงจัง แต่มองอีกแง่ก็ถือว่าถูกอยู่ดี เพราะได้ IPS แถม 23 นิ้ว

Comment

• Originally posted by Momo View Post
                            5000 เลยหรอ ร้านไหนหว่าแพงจัง แต่มองอีกแง่ก็ถือว่าถูกอยู่ดี เพราะได้ IPS แถม 23 นิ้ว
                            jib ไม่มีของ เดินดูทั่ว1000ทิพแระ มีร้านเดว เลยยอมๆ มันไป เฮ้อ เหนื่อยจริงๆ วันนี้

Comment

• IF23 ดูหนังHD เล่นเกมส์ เป็นยังไงครับสู้LED ได้ป่าว แล้วสีถนอมสายตาดีไหมครับ ราคาโดนใจมากหาข้อมูลอยู่ครับเห็นฮิตกันรุ่นนี้

Comment

• Originally posted by theupflo View Post
                                IF23 ดูหนังHD เล่นเกมส์ เป็นยังไงครับสู้LED ได้ป่าว แล้วสีถนอมสายตาดีไหมครับ ราคาโดนใจมากหาข้อมูลอยู่ครับเห็นฮิตกันรุ่นนี้
                                ถนอมสายตากว่าLEDอยู่แล้วครับ มันไม่สว่างเท่าLEDครับ

Comment

Working...
                                X